Mời tải về trình nghe nhạc Xperia Music mới nhất từ Sony cho tất cả các máy Android 4.4+

12/3/2017 11:40Phản hồi: 125
Mời tải về trình nghe nhạc Xperia Music mới nhất từ Sony cho tất cả các máy Android 4.4+
So với ứng dụng Sony Walkman cũ ( phiên bản 8.5 ) mà mod @Duy Luân đã từng giới thiệu khá lâu, lần này Sony làm mới trình nghe nhạc của mình mang lại hiệu ứng chuyển động mượt hơn, icon trong giao diện cũng thiết kế lại đẹp hơn và tổng quan cũng "phẳng",sạch sẽ , hiện đại hơn nhiều, không còn quá rối mắt trong quá trình sử dụng. Và, chúng ta "dark theme" để làm tối giao diện nếu cảm thấy giao diện quá sáng gây chói mắt. So sánh với những phiên bản cũ trên những máy có "tuổi đời " cao thì mình thấy cũng mượt mà, ít lag hơn (trên Galaxy Tab S). Phiên bản này được dev mizdrake7 trích xuất ra file .apk để cài lên mọi máy Android khác. Mời các bạn tải về ở link bên dưới

Tải về Sony Xperia Music ( 9.3.5.A.0.0) (yêu cầu Kitkat 4.4+)
Các bạn nhớ bật chế độ "unknown sources" để có thể cài .apk từ nguồn ngoài nhé
Lưu ý là âm thanh xuất ra có hay hay không phụ thuộc vào phần cứng trên điện thoại của các bạn nhé 😁 Một số hình ảnh giao diện Sony Xperia Music mới

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tải cho con A5 cho vợ.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@phutrongnhan A5 17 hả bác :v em tải cho iPhone đây :v iTunes music xài chán quá. Cơ mà sao ko cài đc ạ 😆)))
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
Hay...
@peterpan80 này trình nghe nhạc à bạn ơi 😁 vẫn tải nhạc rùi mí nghe nha :D còn nghe nhạc online như bạn nói thì mình thấy soundcloud nha :D
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Phú Khương À, à! Tìm hiểu nãy h hiểu rồi... cảm ơn bác nhé...
Xài mấy ứng dụng cài qua apk kiểu này ko cập nhật đc. Xài poweramp ngon hơn,mua có phí có 6k vnd
wan lee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tungtomezy vậy mà không để ý mấy hôm bữa nghe 1 lần thấy ghiền nên mua qua paypal mất 90k tròn :eek:
ninhlexus
TÍCH CỰC
7 năm
@Scorpius DLord Bạn mách mình cách mua đc ko?
@ninhlexus đợt khuyến mãi nó bán có mấy ngàn bạc thôi, giờ hình như 2 đô rồi. Cách mua thì bạn có thể mua qua tài khoản viettel. Nó trừ qua tiền card điện thoại.
bibiti
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieu282828 chắc phải canh lúc nào 6k thì mua :v
😁 có gì hay hơn so với các app khác, chứ nghe trên con Z3 thấy dở hơn cả ip5s
@allstreet Vãi bạn. Mỗi hãng có đặc trưng riêng, hoặc cho phép tuỳ chỉnh phần nào âm thanh. Và tuỳ thuộc vào phần cứng nữa...
quangia_003
ĐẠI BÀNG
7 năm
@allstreet Có lẽ 5S nghe nhạc hay hơn 6S+ vì khi mình dùng // cả z3 cả 6s+ thì mình chỉ nghe nhạc bằng Z3
Trình nghe nhạc trên đt Android mình chỉ thích 2 cái nghe được , test với ATH M50x

Chất âm Natural : Onkyo HF ( có cho IOS ) << balance ( đều 3 giải thích hợp cho ai tập lên đô lỗ tai )
Điện tử : Power amp < dành cho ai thích bass

P/s : Nhân tiện anh em mê nhạc trên tinhte cho mình xin bài : Cho em một ngày - Thanh Lam FLAC hay Wav với . Bản phối đầu tiên này nhé , mình có đĩa gốc mà vứt đâu mất rồi , mấy bản phối lại chị Lam hát không có hồn bằng .

Thanks mod : Cho link free thì cứ cài thử để test

Test sơ sơ với một số bài FLAC 24bit( chơi trên S7 e vs ATH M50x ) .... Chốt lại là không được hay hehehe ( có thể do nó phụ thuộc vào phần EQ gốc của S7e nên dở đều , vì cơ bản App music mặc định S7e nghe dở như hạch )

@Trungakira3 Hdvietnam.com hân hạnh cùng bác
@Trungakira3 Bác lên Hdvietnam xem có không? Bên đó một ổ âm thanh phim phủng hàng khủng phết
@Communism hdvietnam.com thẳng tiến nhé bác 😃
@Trungakira3 Trên Zing mp3 bây giờ cũng đã có nhạc chất lượng cao 24 bit rồi Mới tải mấy bài dung lượng toàn cỡ trên 60 mb nghe rất hay Còn trên chia sẻ nhạc quảng cáo nhiều quá mà chất lượng chẳng ra gì Cũng gi là Flac mà so với Zing nhỏ hơn đáng kể
_ Nghe có output trung thực và nhiều chỗ để chỉnh không ạ, hay cũng chỉ khác giao diện so với các app nghe nhạc khác ?
Các bác ơi cho e hỏi e có down file Walkman .apk về máy rồi mà bấm cài đặt nó cứ báo "App not installed" hic -_- E đã unknown sources mà vẫn hông được

Vẫn thích cái trình Walkman hồi Lollipop hơn ..
Cái này chưa phải mới nhất đâu Mod. Của mình là 1.0 nè.
Trình chơi nhạc này đơn thuần là phần mềm thôi, có chế độ streaming từ gg drive và nghe offline.
Giao diện mượt và gọn nhẹ, đơn giản, có đẹp nhưng vẫn thua what's new.
Còn về chất lượng thì đừng kì vọng nó biến đt bạn thành walkman hay j j đó. Quá ảo tưởng.
P/s: thấy cái power amp nghe dở như hạch mà nhiều người thích thế nhỉ. Trên Android trả phí để mua thì nên mua onkyo hf music.

@no no one Thì nó đó bản beta mình đang xài đây chả biết nó hỗ trợ cho bao nhiêu dòng đt nưã . Bản alpha này âm lượng lớn và chất âm sáng hơn so với bản cũ và cải thiện được khá nhiều phần trung âm

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AmbitiousMan Em toàn dùng combo Viper4Android với cái Poweramp này, đúng chất ngon bổ rẻ.
bringlove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AmbitiousMan Mình dùng Z3 mà chưa có bản mới như bạn
wellwits
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AmbitiousMan Cho xin link bạn ơi :p
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
tiếu đề ghi tất cae đt android, trong bài thì từ 4.4 trở lên ..e vẫn 4.1.phí mấy dây cs
@baotk95 sr bạn 😔 để mình edit lại nha 😁
Máy mình xperia, mà không bao giờ dùng cái app này, toàn Poweramp 😃
@ntdieu vậy là của nhà ko thèm... thèm hàng xóm... heeee
Wave alpha
TÍCH CỰC
7 năm
Được giao diện của walkman thôi chứ ko được chất âm như walkman nếu cài lên các máy khác sony, vậy nên "nồi nhà nào úp vung nhà nấy" thôi các bác ợ!
cập nhật lâu rồi giờ mod mới QC 😁 :D :D
@deocantinh9999 giờ mới port ra apk :D
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@Lê Phú Khương mod có biết app nghe nhạc nào có đồng bộ tài khoản ko? Em hay nghe theo playlist mà mỗi lần qua máy khác hay app bị lỗi là tạo lại muốn chết luôn 😔
@MoNoJi soundcloud 😁 mình rất rất thích nghe bằng cái này :D
thaidc
ĐẠI BÀNG
7 năm
tóm lại vẫn ko hay bằng các app khác
android thì mình cứ poweramp mà phang th :v trước mua licence 1 đô xong bỏ qua ios :v
@minhtymeo ủa mua bên android xài đc bên ios hả bạn
@Lê Phú Khương Mua để xài bên android chứ sao xài bên ios dc :3
Thật sự là đang dùng experia.cảm thấy tuyệt vời. Dùng zing mp3 thật sự k thể ngửi nổi.
mrgior
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ tưởng có app mới. Hoá ra chính là cái app Nhạc trong con z3 của mình :p
duonglucky0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em dùng ttppod của tàu khá hay 😃
Thua neotron music hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp