Mời tải về ứng dụng Nokia App Folder - gom ứng dụng vào các thư mục trên máy Lumia

Duy Luân
10/1/2014 0:23Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

720 hóng taptap :3
thêm cái khoá cho app nữa thì quá ttuyệt
có bác nào biết cách kéo các lietive như chế độ máy bay, wifi và 1 số thứ ra ngoài màn hình chính ko ạ
Xét về phương diện toán học thì cái giao diện windows phone & 8 là rất đặc biệt, nó có 2 tính chát sau:
1. chỉ có hình chữ nhật mới có thể chia nhỏ ra thành các hình đồng dạng với nó. Ví dụ như tam giác, tứ giác, lục giác ... không bao giờ có được tính chất này, hình tròn cũng vậy (ta chỉ xét đến các hình cơ bản),
2. Với bất kì số nhiều hình (>=2) chữ nhật, ta có thể điều chỉnh kích thước để xếp chúng gần nhau và lại tạo ra hình chữ nhật mới.( điều này các hình cơ bản khác không có được trừ đoạn thẳng) như vậy:
iOS và android không có được sự hoàn hảo về mặt toán học về hiển thị các cửa sổ như windows phone. Nhưng mà microsoft chưa hoàn thiện vấn đề hiển thị theo cửa sổ, chắc là lý do phần cứng, một yếu điểm thứ hai là có quá nhiều hình chữ nhật sẽ làm người nhìn loạn thị giác, cho nên cần làm một số hình chủ đạo, còn lại thu nhỏ kích thước hay dấu đi bớt.
LocDT
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này tốc độ load chậm hơn cái App Folder của Samsung kha khá. 2 thằng khác nhau mỗi cái 1 thằng dạng list một thằng dạng grid. Đánh giá sơ bộ là Nokia còn cần tối ưu hơn nữa để nó nhanh như 1 folder thực thụ chứ không có cảm giác mở 1 ứng dụng nặng.
Và có 1 cái là cả 2 ứng dụng này đều không đưa được shortcut của các ứng dụng hệ thống như Calculator vào
coi bộ WP cần phải cải tiến rất nhiều nữa nhỉ? có những cái đơn giản nhưng mãi vẫn chưa đáp ứng đc cho ng dùng @@
Bản của Nokia còn độ trễ khá nhiều mình cài trên Lumia 720, nên đã gỡ nó ra. Giờ vẫn tiếp tục xài App Folder của Samsung, tuy hàng không chính chủ nhưng hoàn thiện hơn; không có độ trễ và cũng nhiều tính năng như Nokia App Folder. Mình đang dùng bản mới nhất App Folder 1.1.0.2.

theo các bác thì App Folder của SS vs Nô em nào giao diện ngon hơn? mình thì thấy của SS tốt hơn :3

của Nô:
- Ưu điểm: khá mượt, nhanh
- Nhược điểm: icon sắp xếp dọc, vẫn phải kéo lên kéo xuống như list app

của SS:
-Ưu điểm: icon sắp xếp dạng Grid nên dễ kiểm soát
-Nhược: đôi khi hơi giật (có thể do dùng bản lậu, em dùng Lumia), không sắp xếp vị trí các icon được
huutho2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã cài và đã uninstall vì nó làm máy auto restart nhiều lần. Có bạn nào bị giống mình ko? Mình đang dùng 1520.

Sent from my Lumia 1520 using Tapatalk
@huutho2004 mang ra Nokia Care nhanh v luôn :3
huutho2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Arsenaler Thiện
tks bạn, nhưng sau khi unstall nó thì máy mình ko bị nữa nên mình nghĩ app chưa hoàn thiện, sẽ đợi bản vá lỗi vậy.

Sent from my Lumia 1520 using Tapatalk
@huutho2004 tui dùng 1520 và thấy uki khi cài nokia folder mà
htc ko down dc
sai lầm khi mua htc chạy wp đã chán htc lại còn lạc loài bị bỏ rơi
co ung dung nao đập dc dt htc khong ad oi
cho mình hỏi, mình vừa xóa mấy ứng dụng ở thẻ nhớ cũ, bh tải lại nhưng vào thẻ nhớ ms nhưng ko tải đc như Asphalt 8
tuyệt quá, nhièu khi quên tên aaps, mò thí mồ tổ luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019