Mời tham dự cuộc thi ý tưởng, kế hoạch kinh doanh Facebook Business Hackathon

Duy Luân
23/11/2016 13:58Phản hồi: 13
Mời tham dự cuộc thi ý tưởng, kế hoạch kinh doanh Facebook Business Hackathon
Facebook Business Hackathon 2016 là cuộc thi xây dựng ý tưởng và kế hoạch kinh doanh do Facebook kết hợp với Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ ở TP.HCM tổ chức. Đến đây bạn sẽ được các cố vấn khách mời tư vấn về kế hoạch của mình, tất nhiên kế hoạch đó sẽ phải dùng các sản phẩm, dịch vụ của Facebook như fanpage chẳng hạn (còn website riêng, kế hoạch vận hành, tài chính, marketing thì đương nhiên là phải có rồi). Trước khi tham gia cuộc thi chính, tất cả thành viên trong nhóm sẽ phải làm một bài test kiến thức nhanh, và chỉ những người vượt qua vòng này mới được nhận thư mời tham dự cuộc thi.

Chủ đề của Facebook Business Hackathon 2016 xoay quanh việc kinh doanh không biên giới, nghĩa là vận hành kinh doanh hoặc sản xuất sản phẩm có thể được thực hiện tại Việt Nam nhưng bán hàng tại các quốc gia khác nhau. Có 5 chủ đề gợi ý để anh em nào tham gia có thể suy nghĩ và chuẩn bị trước:
  • Du lịch y tế (Medical tourism)
  • Thương mại điện tử xuyên biên giới (Cross border ecommerce)
  • Giải pháp vận chuyển và nguồn hàng (Logistic solution/Sourcing)
  • Dịch vụ công nghệ (Technology Services)
  • Trò chơi trực tuyến (Gaming)
Facebook Business Hackathon 2016 sẽ diễn ra trong một ngày – thứ Sáu, ngày 02 tháng 12 năm 2016 tại Trung tâm Hoa Kỳ, Lầu 8, toà nhà Diamond Plaza, 34 Lê Duẩn, Quận 1, TP.HCM. Hiện nay, cuộc thi đã bắt đầu nhận thông tin đăng ký tham gia trực tuyến tại: https://fbbizhackathon.splashthat.com. Mọi ý kiến thắc mắc về cuộc thi anh em có thể vào đây xem: https://www.facebook.com/events/580313592177413/
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongm&e
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đăng kí nào anh em
lenhan555
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn tham gia để xem và học hỏi được không vậy anh?
Mình sẽ kinh doanh giải trí thực tế fb giờ xác thực thông tin không lo tráo hàng, ae checker có thể report sau mỗi lần phịch như vậy các e vừa đc đảm bảo doanh thu ko lo bố mì ăn chặn người sử dụng dịch vụ không lo tráo hàng mất tiền ko đc sướng.
Ae có thể inbox review share hàng vì một thị trường kinh doanh tự do lành mạnh.
closed rồi ! mình đăng ký không đươc !
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
ồ, làm giỏi và thành công các bạn sẽ được 1 xuất đi đi dịnh cư mỹ theo dạng startup kiễu mỹ nha 😃... chúc thành công
hết hạn đăng ký rồi giờ mới đưa tin :v.
@Túi Xách hana
Phong cách Vn
@Túi Xách hana Thôi thì anh em đưa kế hoạch lên đây đi, ai thấy được thì hùn vốn kinh doanh, sản xuất luôn

Mình thì tìm người làm mạch đếm sản phẩm, hơi khó 1 chút, mà cả cái vn tìm lòi con mắt không ra, gửi qua TQ cả trăm cty bu vô đòi làm... mà không thể hợp tác với bọn TQ vì tụi nó mà làm được là ý tưởng mình lên dĩa cho tụi nó ăn không... vốn đầu tư cho dự án này là 2 tỏi, anh em nào thấy làm nổi mạch Arduino (hay pi) + 200 cảm ứng đếm sản phẩm (có thể dùng cảm ứng ánh sáng) trên 1 diện tích 1/3m2 thì inbox mình nhé, chúng ta cùng làm giàu. Bảng vẽ tk sp thì mình cũng có rồi..
@rongxike Pm mình nha bác
@rongxike PM mình kế hoạch với nha bạn !
Ko biết quy mô tầm cỡ ra sao nhưng mà cái tên miền ko gỡ nổi cái splashthat là thấy khó chịu rồi :-s
Ok bạn, mình sẽ gửi nội dung và thành lập group để thảo luận
Mình muốn tới tham dự thì phải làm sao hết đăng kí được rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019