Mời tham gia offline VR: Buổi 1 - VR cơ bản - ngày mai (15/10)

Duy Luân
11/10/2016 10:55Phản hồi: 122
Mời tham gia offline VR: Buổi 1 - VR cơ bản - ngày mai (15/10)
Sáng thứ 7 tuần này bọn mình sẽ làm một cái offline nhỏ về thực tế ảo và tất cả những điều anh em cần biết để chơi công nghệ này ngon lành hơn, cũng như có dịp nghịch thử những chiếc kính VR của nhiều hãng khác nhau. Đây là một phần trong chuỗi nhiều buổi offline VR với nội dung đi từ cơ bản cho đến cụ thể về cả VR trên thiết bị di động lẫn VR xịn gắn vào PC. Buổi đầu tiên là giới thiệu những thứ căn bản nên chỉ dành cho anh em nào chưa rành VR, anh em đã biết kĩ rồi có thể tham gia buổi thứ 2, thứ 3 (anh tới chung vui cũng không sao cả). Để đăng kí tham dự, anh em bấm vào nút Đăng kí tham gia ở trên thì mới hợp lệ. Lưu ý, anh em nào được xác nhận thì nhớ cài các app mà mình đính kèm bên dưới vào điện thoại để tới nơi trải nghiệm cho nhanh chóng hơn nhé.

Update: đã gửi email xác nhận cho các anh em. Anh em nào nhận được thì hãy đến nhé.

Địa điểm - Thời gian
  • Cà phê thực tế ảo, 8 Hoàng Hoa Thám, phường 7, Bình Thạnh, Hồ Chí Minh, Vietnam
  • 9h đến 12h
Lịch trình
  • Buổi 1: thứ 7 ngày 15/10, nói về VR cơ bản, Mobile VR và PC VR, lợi ích và nên chọn loại nào tùy theo túi tiền
  • Buổi 2: dự kiến thứ 7 ngày 22/10, nói về Mobile VR chuyên sâu, cách trải nghiệm, nội dung gì thì ngon
  • Buổi 3: dự kiến thứ 7 ngày 29/10, nói về PC VR chuyên sâu, thiết bị, lựa chọn, cấu hình máy tính ra sao, tiền bạc bao nhiêu thì đủ
LƯU Ý: trước khi đến tham dự, anh em vui lòng cài sẵn vào điện thoại của mình những app sau để trải nghiệm chung với kính VR. Nếu không tải trước, anh em đến đó chờ tải sẽ mất thời gian hơn rất nhiều.

Android
iOS
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duy Luân đã đăng ký tham gia.
hnt.n007
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Đăng ký đâu thế bác?
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
ảnh chụp này cao quá, không ổn.
hung_bk46
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hà Nội nữa nhé.
thấy có nút đăng ký nào đâu mod Duy Luân
Cho mình hỏi Iphone 6S Plus và Iphone 7 Plus có choi VR được không các bạn?
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@android_addicted dc bạn nhé, cần thêm exp thì nên tham dự ofline học hỏi 😁
Vô mới biết trong SG, nên chăng ghi rõ địa điểm off ở title của topic [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
sontinh1911 đã đăng ký tham gia.
Quán này là quán VR phổ biến ở HCM đây mà, a e lưu ý quán ở BThạnh nhé, vì đường Hoàng Hoa Thám cũng có ở Tân Bình 😃
Nút đăng ký ở đâu hông thấy Bác ơi?
taidva đã đăng ký tham gia.
tugiap
ĐẠI BÀNG
8 năm
tugiap đã đăng ký tham gia.
huy_dl
ĐẠI BÀNG
8 năm
huy_dl đã đăng ký tham gia.
BABY-TK
ĐẠI BÀNG