Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mọi thông tin cần biết về chương trình sửa bàn phím miễn phí của MacBook và MacBook Pro

Duy Luân
25/6/2018 0:3Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế quái nào lỗi của nhà sản xuất, mình phải đem tới để fix lỗi mà lại là "Chương trình sửa miễn phí" @_@
@anhcong_sos là một cách thông báo thôi, để người ta biết là người ta không tốn phí
@Duy Luân anh cho e hỏi, nếu phím bị gãy chốt thì sao ạ. Lý do là máy em nó cũng hay bị kẹt phím do bụi, nên 1 lần mở ra, không may nó bị gãy, h đưa ra thay thế được không a, nói chung nó không ảnh hưởng với e lắm
@thaianh0512bk cứ đưa thử 😁 có thể sẽ bị từ chối nhưng bạn cứ đưa vào cho người ta check trước đã
ngoanrazo
TÍCH CỰC
6 năm
@thaianh0512bk cho nó 500k bạn, của mình cũng thế 😃
chaunguyen88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaianh0512bk mình đã từng bị do ăn bánh mì rớt xuống bàn phím máy MacBook Pro (13-inch, 2016, Two Thunderbolt 3 ports) 😆 và tự mở ra để làm sạch nhưng vẫn ko thể trở về trạng thái ban đầu nên làm nhiều lần dẫn đến gãy chân phím. :mad: Máy mình lúc đó còn bảo hành nên xách ra trung tâm để máy lại chờ thông báo có được thay miễn phí không. Kết quả 20 ngày sau được thay cả top case. 😁

Rất hài lòng mặc dù có phần lỗi cá nhân tác động vào. :p
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@thaianh0512bk Nếu phim gãy chốt đó tự ý thao ra thì khả nặng cao sẽ bị từ chối bảo hành
namhung1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod @Duy Luân nên thêm 2 chữ Cánh Bướm (sau Macbook và Macbook Pro) để các bạn dùng máy MBP 2015 không bị hiểu nhầm.
À cũng nói thêm với anh em, có vài anh em nói cmt qua lại trên topic khsc có nói vụ Bảo hành (sửa chữa) miễn phí vụ bàn phím ... có trường hợp thay nguyên mâm, pin .... các bạn khoái lắm. Và có bạn nói là vậy ko cần mua Apple Care + ;( khổ thật ! Vậy nếu ko hư phím mà bị cái màn hình mà hết bảo hành thì sẽ ra sao ?
Apple thay phím đến 2021, vậy 4 năm các bạn được bảo hành phím ? Và cả máy không còn hạn bảo hành cho bàn phím cánh bướm. Nói hơi dài, nhưng ngưng để anh em tự nghiệm thôi. hì
@thaido_design Không hiểu bác dang nói gì :v
@kungfu9999 đang niệm chú bác ạ ... tớ không có cái *** như bác nói, mình chỉ có cái củ *** thôi. Mong bác niệm thứ , cái ** bác 😁
@Duy Luân à mà thôi bác @Duy Luân do tự mình nghĩ, và định viết ra để hỏi, mà xoá rồi. 😃 không sao mình đang nói bậy bạ đi. vì bác trên trả lời theo kiểu *** nên mình cũng không nói thêm. Diễn đàn chỉ nên xem và đọc, còn lại chắc không trả lời để anh em lại chửi này chửi nọ. 😃
@buihai nếu bạn hiểu cái câu chuyện không phải trong cái topic này thì nó lại khác. Bác cứ coi như mình đang nói sai đi hé . 😁 không sao. Bữa giờ theo tra lời mays bác vụ Care cái Cánh Bướm tới 2021.
bambino2886
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng Macbook Pro Retina 2015 bản 13 inch, máy này có dùng hệ cánh bướm này không nhỉ? Muốn lật 1 phím lên vệ sinh thì thao tác như thế nào??? Bác nào biết xin hướng dẫn.
buihai
CAO CẤP
6 năm
@bambino2886 Đời macbook pro 2015 đổ lại đều dùng hệ phím scissors dạng lưỡi kéo chứ không phải phím bướm nhé, bướm là bắt đầu trên dòng Macbook 12" và Macbook pro 2016 trở lên
buihai
CAO CẤP
6 năm
Gõ mới đầu thì không quen nhưng gõ quen thì phím bướm này được cái gõ khá nhanh, nhẹ, mặt phím to gõ ít lỗi chính tả hơn. Gõ quen quay về phím đời 2015 thấy vừa dầy vừa sâu vừa nặng haha mặc dù đời phím 2015 đã khá ngon rồi

Nói chung Apple thay đổi cũng đúng thôi, ưu điểm của dòng phím này là nhẹ, gõ nhanh, phím mỏng giúp thiết kế máy mỏng gọn hơn, nhược điểm thì đúng như mod đã nói: thế hệ đầu dễ bị kẹt phím, bụi lọt vào không thổi ra được, gõ tiếng khá là to kêu lạch cạch.

Giờ đang cố gắng gõ nhiều để cho con 2016 hỏng còn đi thay đời 2017 đây.
hachac
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã đi bh con mac pro 2017 4 lần 3 lần vì bàn phím (1 lần đầu đc thay hết, 2 lần sau thì hỏng phím nào thay phím đó), 1 lần vì lỗi bản lề (lỏng toẹt sau 3 tuần mua,đổi luôn con mới vì đang trong thời gian đc đổi)
Nói chung dùng cảm giác không yên tâm gì cả
Mình từ khi nghe cái vụ cánh bướm dính bụi là mua ngay cái phủ bàn phím luôn
EndlessBlue
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gửi bảo hành con macbook pro 2016 tại FPT service Đinh Tiên Hoàng, nhân máy đc 5 ngày rồi. Lỗi pin bị phù đặt máy lên mặt bàn là xoay được luôn, bàn phím thì vài phím bấm lúc được lúc không, mà chỉ báo lỗi pin thôi. Hết apple care từ tháng 4 cũng may nằm trong diện bảo hành free. Nhận máy về thì hầu như không nhận ra máy mình nữa, thay từ case + bàn phím(layout 2017) + màn hình, nhớ là màn hình ko nằm trong danh sách bảo hành nhưng không hiểu sao vẫn được thay, màn hình của mình bị xước khá nặng ở góc nhận máy về thì không thấy nữa. Mỗi tội bảo hành mất tầm 10 ngày ảnh hưởng công việc.
@EndlessBlue Kì rồi mình cũng được bảo hành thay sạch sẽ haha
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kỷ thuật viên bung máy ra là không thích rồi...Dùng phủ bàn phím cho ít bụi vào...
Phúc Srock
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài Macbook Pro 2017, hiện tại chưa có dấu hiệu xấu gì về Bàn Phím cả. Cho hỏi cả nhà một số câu hỏi:

1) Đem máy lại là đổi mới bàn phím, không cần phải chứng minh lỗi gì cả đúng không? Hay phải có 3 lỗi như Duy Luân nói mới được nhận thay mới?
  • Các kí tự không xuất hiện sau khi gõ
  • Các kí tự bỗng nhiên bị lặp lại ngoài ý muốn
  • Phím có vẻ dính dính, không nảy và không gõ được
2) Nếu được đổi, thì Apple đổi cả khung máy (bàn phím, pin, vỏ nhôm) hay chỉ có đổi bàn phím thôi?

3) Máy mình giữ kỹ, không một vết trầy. Nơi bảo hành có giữ máy tốt không? Nếu mình chứng minh được máy mình không trầy mà khi họ thay mới bàn phím xong đưa lại bị trầy nhiều thì sẽ như thế nào?

Cám ơn cả nhà!
@Phúc Srock Phải có lỗi mới được thay nha bạn.

Tuỳ độ nặng nhẹ mà đổi phím hoặc thay mâm

Giữ máy rất tốt, nếu trầy thêm có quyền khiếu nại. Nếu máy trầy sẵn trên giấy nhận bảo hành sẽ ghi trầy, móp chỗ nào
tabvn2012
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình Macbooj 12 đời 2015 chắc cũng mang đi thay nhỉ, bàn phím dùng lâu ngày hơi cũ 😁
Mua 2 máy về dùng dần. Một máy hỏng lấy máy kia ra gõ. Đến lúc lấy được máy kia về mang máy này ra check là vừa.
Yuire
ĐẠI BÀNG
6 năm
ad cho em hỏi, máy em touchbar 2016 hiện tại chưa gặp lỗi về bàn phím, thì có được mang đi bảo hành thay bàn phím mới không ạ? em xin cảm ơn
@Yuire Không bạn ơi
trong 1 lần mưa to. và em Air của mình.......... 😔(
ncuong866
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vừa mới mang con macbookpro 13, 2016 của mình ra FPT Đinh Tiên Hoàng để bảo hành bàn phím theo chương trình này.
Ban đầu anh nhân viên fpt kiểm tra xong báo máy mình hết hạn bảo hành, sửa bàn phím phải tính phí, wtf, mình bảo apple đã có chương trình thay bàn phím miễn phí cho đời máy của mình rồi cơ mà, xong ảnh bảo chỉ có thay pin mới dc miễn phí thôi.
Thế là mình mở link apple thay bàn phím miễn phí cho ảnh coi, coi xong ảnh nói để bên ảnh kiểm tra lại rồi báo mình, nếu đúng là máy mình dc thay keyboard miễn phí thì sẽ mất 3-4 tuần.
Cơ mà wtf sao mấy anh fpt lại ko biết chương trình này nhở, trong khi họ là đại lý uỷ quyền chính thức của apple tại việt nam, hay họ cố tình lờ đi ko biết.
@ncuong866 Bị update chậm, thường ở VN chậm vài tuần so với khi có thông báo chính thức 😁
ncuong866
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân lạ nhờ, đã là đại lý chính thức thì phải cập nhật ngay lập tức khi có chương trình từ apple chứ. Apple khi có chương trình mới mình nghĩ là họ ngay lập tức cũng gửi tới các đại lý rồi.
Mọi người cho mình hỏi là máy mình phiên bản Hàn Quốc hết bảo hành, lỗi phím space có được thay miễn phí không nhỉ? Mình ở Đà Nẵng ạ!!!
viet.ch2612
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đào mộ tí. Tuần trước mình cũng được bảo hành máy 13" bản 2017.

Bị duplicate 1 nút mà thay nguyên top case. Đã vãi :p
@viet.ch2612 Cảm ơn bạn
thienpretty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viet.ch2612 Bạn ơi, mỉnh xài macbookpro 2016, từ lúc mua tới giờ nhiều khi nhấn 1 vài phím cứng cứng, đôi khi nó bình thường.. vậy có thuộc diện bảo hành ko ha. Bạn check ở trung tâm nào ở HCM vậy. Chia sẻ với ^^
viet.ch2612
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienpretty Cứng cứng thì hình như k được bảo hành rồi 😁.

Mình bảo hành ở http://www.thuanmy.net/dich-vu-sua-chua.html
Trigon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viet.ch2612 Bảo hành ở đâu vậy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119