Mời thử Sony Concept Launcher trên các máy của hãng khác, cho đổi icon thoải mái

Duy Luân
7/2/2016 9:26Phản hồi: 79
Mời thử Sony Concept Launcher trên các máy của hãng khác, cho đổi icon thoải mái
Sony Concept Launcher là một ứng dụng Android được Sony làm riêng cho các máy của hãng nhằm thử nghiệm những ý tưởng và tính năng mới. Mới đây một anh chàng lập trình viên trên diễn đàn XDA đã port nó để máy của nhà sản xuất nào cũng xài được, chỉ cần máy đã root và chạy Android 5.1.1 trở lên là được. Mặc định launcher này không có khu app drawer riêng, nó trải dài hết ra màn hình chính giống như trên iPhone hay Huawei. Cái mình thích ở launcher này đó là nó còn có nút search trên thanh dock để giúp bạn tìm kiếm ở bất kì nơi nào, không cần lò mò đi tìm widget Search như bình thường. Nó cũng hỗ trợ cài thêm các gói icon trên Play Store để bạn đổi icon theo ý thích giống như những launcher bên thứ ba mà chúng ta hay nghịch. Thường các launcher của hãng sản xuất làm không có được tính năng này, rất hay.

Thử nghiệm trên One M8 của mình cho thấy Sony Concept Launcher chạy khá mượt và nhanh chóng, khá là ấn tượng. Mời anh em tải về cài bằng link bên dưới, và bởi vì đây là bản port không chính thức nên có thể sẽ có lỗi và mình không đảm bảo 100% là sẽ cài được vào máy của bạn, nhưng cứ download về thử xem sao nhé.

Link tải về
http://www.fshare.vn/file/N6PQ9U64OSR4

Video

Nguồn: XDA
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vuốt xuống tìm danh bạ như iOS nữa là ngon
@sucsong1 cài app dialer ngoài

bàn phím t9 to, ít nút và dễ bấm hơn qwerty, có thể search theo tên hoặc theo số

satoshi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@freakingprime Cái này hình như Android 4.4 trở lên mặc định có rồi thì phải, nên mình chưa hiểu các bác ý cần tính năng vuốt xuống để hiện cái ô tìm contact theo tên như iOS để làm gì 😃.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@satoshi Ko ăn thua bạn ạ. Rất khó chọn với nguời nhiều số và chọn sim để gọi.
Giờ lưu đa số lưu có dấu, cũng như bắt mình phải tự đổi 1 cách nhập văn bản khác rất kém tiện lợi, với máy có bàn phím t9 như feature phone còn đc.
@Tú art ilaucher có đổi tên App nhé bác!
Bởi zậy mới nói nếu đã là cá nhân hóa thì là người dùng thoải mái sửa đổi theo nhu cầu mà! Sao lại nói để làm gì?
Ko hổ trợ tiếng việt thì cũng là 1 lỗi so với các laucher khác rồi!
Junior17945
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dân chúng đi chơi hết rồi ⊙▽⊙
Fshare chẳng tải đc. Bác nào có link khác không cho e xin
Đều copy từ nguồn của một dev Việt thôi mà. Nhưng không làm cho các máy không root. Muốn làm cho máy chưa root phải đổi tên của package. Khi cài xomg sẽ có hai launcher của xperia. Điều này là không cần thiết nên chỉ làm cho máy đã roôt.
Launcher của Sony dễ dàng chạy trên các máy hãng khác. Port piếc gì =.=
http://forum.xda-developers.com/crossdevice-dev/sony-themes-apps/xperia-home-launcher-10-0-0-4-icon-pack-t3263417
Vaanres
CAO CẤP
8 năm
Duy Luân có thể cài cái launcher này trên lg v10 không, cài theo kiểu root hay ko root cũng được hả ? Ko biết có bị mất tính năng gì ko ta

Cái launcher của lg v10 xấu quá, và cái hệ thống icon đi kèm theo nó cũng xấu luôn.

Cái sony launcher này nhìn đẹp, gọn gàng, nhưng nếu như bỏ cái nút search ở giữa mà thay vào đó là vuốt từ màn hình xuống để hiển thị seach thì thật là tuyệt vời
@Vaanres Có thể dời nút search ra chỗ khác, không phải ở hàng dưới cũng đc. Và có chức năng swipe down để search
caillou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taochabiet Chỉnh swipe down chổ nào vậy bác. Có 2 chạm tắt màn hình nữa thì ngon
LLight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vaanres Ban cài Yandex laucher đi , vuốt xuống hiện search đó
Zhyper
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taochabiet bác chỉ mình cách swipe down để search đc ko, tìm mãi ko thấy cách mở
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
phải sony cho dùng luôn kho theme như asus thì ngon..
@minhshiny Kho theme asus thì ngon rồi
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hiển Johan asus ít theme quá :rolleyes:
McHuno
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm luôn cho nóng, xong đi chơi tết luôn là ngọt 😃
ko rot cài dc ko nhỉ. co con c5 mún thử
giọng a Luân bê bê sao ta 😃
caphedahp
TÍCH CỰC
8 năm
Chúc Mừng Năm Mới
Mình vẫn trung thành với Go launcher :p
Không liên quan lắm nhưng htc m8 việt nam đã có bản cập nhật 6.0 rùi bác Duy Luân ơi...
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bổ sung thêm có vẻ chủ topic dùng chưa đc lâu nhỉ :eek:
1. Có app drawer trong phần setting có cho chọn 2 chế độ "cổ điển" và "hiện đại". Cổ điển là có màn hình chính và khu app riêng k có show ra hết như"hiện đại".
Ở chế độ "cổ điển" hđ nhanh,mượt hơn nhiều
2. Trong phần setting laucher cũng bao gồm rất nhiều mục khác để tùy chỉnh như hiệu ứng chuyển cảnh..
3. Không phải tất cả các icon pack trên CHplay đều tương thích.. chỉ một số và mấy cái đẹp lại k support 😕
Chỉ bổ sung thêm chứ k có ý bắt bẻ nha..
@minhshiny 1. Mình biết mà, nên mới nói 'mặc định'
2. Cái này giống mấy launcher bên thứ 3 dồi
3. Vụ đó không biết 😁 mình cài thử bộ mình hay xài thì bụp phát ăn luôn, hên
Thời nghịch cái này hết rồi, cứ chính hãng là mượt mà nhất và quan trọng là lâu chán nhất.
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang dùng 5.0 mới đắng chứ @@
Cái hay khiến mình vẫn trung thành với android là có thể chơi nguyên 2 cái ảnh trống trơn trên màn hình, app đã có khu vực riêng. Thật ra mình có để trang màn hình thứ 2 là những widget và shortcut cần thiết.
Tại sao lại phải như ios, tràn hết ra có khác gì đống rác. Haiz. Thôi thì tùy quan điểm mỗi ng. Chứ đặt ảnh sexy làm nền mà icon che kín mít thì còn gì mà xem.
@vanmaitrangchu Để ảnh vk con trên màn hình mà icon che hết. Thu gọn vào một thư mục thì lại giống android. Vãi cả ios. Quá tù túng.

Android mấy cái này phẩy tay có tất. Tùy biến thoải mái ko cần root. Launcher có đủ các loại shortcut. Gõ 2 cái tắt màn. Gesture các kiểu ra đủ các loại theo ý muốn. Tìm danh bạ đời tống của ios chả ý nghĩa.

Cứ đứng trên mấy cái đơn giản bó buộc của ios mà phán sang android thì tầm nhìn quá kém. Kể cả iadmin tinhte.vn lấy cái hữu hạn như ios so với vô hạn android.
@ducngock Mình thấy ios thu gọn icon zô 1 thư mục mà bạn nói giống android chỗ nào zậy (o_O), giao diện ios đời đầu (iphone os) năm 2007 cơ bản là zậy rồi!
Cá nhân mình xài android dùng ilacher và CM laucher cơ bản là thấy 2 giao diện khác biệt rồi...
Mấy cái như CM laucher, novalaucher,...là na ná nhau!
Người dùng android lâu thì quen với thao tác trên laucher đó, còn người dùng ios quen với giao diện của họ, cá nhân thấy nhiều comment "cá nhân ích kỉ" lắm :eek:
Mấy bạn tức cái comment của ông Hiệp hả =]]]]
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanmaitrangchu Chắc bạn chưa bao giờ dơì icon trên ios đc nè, thằng cháu của mình mới lớp 5 mà nó làm đc đó, nguyên một trang trống trơn
@kkk33_tv35 Khác hoàn toàn với android bác nhé. Bác ko hiểu vì sao thì xin xem lại 1 bài viết trên tinh tế về giao diện của wp, and và ios.
Sửa lại cho đúng nha. Android 5.0.1 vẫn chạy tốt và không gặp lỗi gì không phải bắt buộc hay miễn là 5.1.1 nha. Cài bình thương như tệp apk là ok.
Trí QN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Link ko tải đc nhỉ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019