Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mới update catalina bản mới nhất ( hôm nay bản 10.15) vài bửa trước sử dụng để đánh word vẫn bình t

LeLam1103
16/10/2019 10:9Phản hồi: 21
Mới update catalina bản mới nhất ( hôm nay bản 10.15) vài bửa trước sử dụng để đánh word vẫn bình thường hôm nay update xong bâm vô tới đâu lag tới đó tô đen cũng lag , cả gần 5s mới bth mỗi lần tô là bị ( word e xài bản 16.30 ) có ai bị như e không ạ chỉ e cách khắc phục được không ạ , e xài macbook pro 15 2015 ạ
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nybinh
CAO CẤP
4 năm
Bạn kiểm tra cái chỗ CPU coi có bị cái nào chiếm 99% không? MÌnh cũng vừa lên là dính cái Vietnamese IM gì đó. MỞ office lên chút thì bị xoay tròn hoài. Mình tắt, xóa luôn mấy cái gõ tiếng việt mặc định, xài soft gõ tiếng việt của Trần Kỳ Nam thì không thấy bị nữa.
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nybinh Vietnamese IM tắt như thế nào bạn hướng dẫn giúp với, cảm ơn bạn.
nybinh
CAO CẤP
4 năm
@viconsmycanh Mở xem process rồi end nó bạn. Nhưng mình ko biết cách nào xử lý triệt để vì lát lại bị nữa nên cài GoTiengViet của Trần Kỳ Nam
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nybinh Mình mới làm thử đang xài thấy không lỗi nữa nhưng không biết có bị lại không.
Bạn vào tuỳ chọn hệ thống, chọn bàn phím, chọn nguồn đầu vào, bấm dấu + để thêm Tiếng Anh vào, xong chọn telex và bấm dấu - để xoá nguồn vào TV, dùng EVkey thấy ổn.
nybinh
CAO CẤP
4 năm
@viconsmycanh Thanks bạn!
Chuẩn luôn, có dùng gì liên quan đến dữ liệu backup online không? Như OneDrive không bạn?
LeLam1103
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hung Nguyen Tan Có bạn ơi vẫn đang sử dùng OneDrive để backup á bạn
Hên quá ở Mojave cho lành kh có lỗi lầm gì dùng vẫn ổn
khucchumy
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình không bị. Bạn đưa file word mà bị lỗi cho mình mở thử xem trên máy mình có bị k?
MarioHMU
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác dùng office có thấy chậm, giật không?
hungaudio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác thử updata word hoặc dùng phần mền gõ tiếng việt bên thứ 3 xem, em thấy word máy em vẫn bình thường
LeLam1103
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hungaudio e dùng của bên thứ 3 á bác vẫn bị bản của e là mới nhất r ko biết ntn luôn
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng EVKey hiện tại mình thấy khá là ổn
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ thua luôn rồi, gõ là nó quay chóng mặt luôn, apple ngày càng tệ hại
3baba
ĐẠI BÀNG
4 năm
Catalina từ các bản beta cuối đến giờ chưa thấy lỗi, một số phần mềm chưa tương thích kịp sẽ lỗi hoặc 32bit sẽ bị loại luôn từ vòng gửi xe.
viconsmycanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vietnamese IM tắt như thế nào bạn hướng dẫn giúp với, cảm ơn bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019