Mọi vấn đề về Sam Sung Wave 8500.

loveyuramcha
7/2/2011 4:0Phản hồi: 811
811 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hao.style
ĐẠI BÀNG
10 năm
tình hình là con wave st 8500 flash tới ô Factory FS thì bị lỗi ERR: FFSFormat bác nào biết thì giúp với
@hao.style bạn flash bằng gì ? bạn có kiểm tra lại file đó có lỗi hay không,chắc hơn hãy thử lại bằng một FW khác.
chúc bạn thành công.
mai122334
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phiền chủ thớt mình hỏi ké một chút: Em wave 2 của mình hiện nay bị chai pin. Mn cho mình hỏi pin wave 2 (1500mAh) hiện nay có bán pin chính hãng không và mua ở đâu? Mình ở Hà nội. Cảm ơn mn rất nhiều.
mai122334
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phiền chủ thớt mình hỏi ké một chút: Em wave 2 của mình hiện nay bị chai pin. Mn cho mình hỏi pin wave 2 (1500mAh) hiện nay có bán pin chính hãng không và mua ở đâu? Mình ở Hà nội. Cảm ơn mn rất nhiều.
@mai122334 Bạn thử phukiensamsung.com xem sao? Hình như ở 89 Thái Hà bạn nhé.
mai122334
ĐẠI BÀNG
10 năm
@loveyuramcha Pin ở đây họ bán có phải là pin chính hãng của NSX k bạn?
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang dùng sámsung wave s8500 bản bada 2.0 màn hình không biết ai nghịch hay sao hiện lên chữ E bên góc trái màn hình ở trên .
mình đã vào network để kiểm tra thấy use packet data đang tắt ,chọn mạng thì mạng vẫn là gsm 900/1800 mà chữ E vẫn xuất hiện trên màn hình
bác nào biết chỉ mình cách tắt với !
@uhdungroi của mình chưa bao giờ mất icon3g cả cho dù có bật hay tắt 3g

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
mai122334
ĐẠI BÀNG
10 năm
@uhdungroi Chữ E là khu vực nhà b k hỗ trợ mạng 3g hoặc nhà kín, đt bắt sóng kém. Như vậy cũng k ảnh hưởng j cả.
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mai122334 tự nhiên hôm trước đứa cháu nó nghịch rồi về thấy hiện lên chứ trước giờ mình không thấy tưởng nó đăng kí mạng hay làm gì thì tốn tiền. đi đâu nó cũng hiện lên chữ đó .
các bác cho em hỏi vs em dùng ss wave nhưng đang up rom android 4.4 .. mới đầu chơi vài game như temple run2 hay aumobile k thấy giật lag j cả nhưng sao bh chơi thấy lag quá ạ. có cách. nào khắc phục không các bác chỉ em vs T.T
@hieu00026 Sswave lên đc 4.4 cơ à ...có lỗi gì ko bác nếu ko chơi game như bác ...bác cho em xin link bản đó đi

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn mobile app
cho e hoi gium con ware cua e khong bat dk che do recovery mode nho cac bac giup gium
cho mình hỏi có chương trình nào thay thế nút camera không , tình hình là bị hư nút camera mình không chụp hình dc, thank anh em
hungnd352
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm. Tôi dùng SS Wave 1 vừa rồi có nâng cấp FW lên Bada 2.0. Thấy tiếng thoại hơi nhỏ, tôi sử dụng cách chỉnh âm thanh qua mã ẩn với code: *#197328640# sau đó tiếp 5, 2, 3, 1. Đến thao tác vuốt ngược lên con trỏ đang nhấp nháy thì không thể được (trước kia khi dùng FW cũ vẫn thao tác được). Vì thế, không chỉnh được cho âm thanh loa thoại to lên. Hy vọng bạn nào biết cách xin chỉ dẫn. Cám ơn trước.
Mấy bạn cho mình hỏi: trước đây mình có sử dụng con wave 2 chạy HDH bada 2.0. Máy của mình bị lỗi không vào được chế độ Download mode. Có bạn nào biết cách fix không? Tư vấn dùm mình. Thanks!!!!
@Ky0 Nguyen Vậy bạn xem lại phím cứng có phải bị kẹt ko, chứ ko đưa máy về Download Mode được thì ko up FW được o_O
bác cho e ? tại sao e cài tw DXLD1 CHO S8500 mà h e vào samsung apps toàn bị thoát ra màn hình.không thể nào đăng nhập để download ứng dụng về được. cho e cách khắc phục
bác cho e ? tại sao e cài tw DXLD1 CHO S8500 mà h e vào samsung apps toàn bị thoát ra màn hình.không thể nào đăng nhập để download ứng dụng về được. cho e cách khắc phục
cho em hỏi sau khi dung lenh *2767*3855# thì máy cứ khởi động lại liên tục vậy em phải làm cách nào để khắc phục vậy anh
@phan xuân đức Bạn tháo pin, lắp lại xem - nếu ko lên thì bạn cắm sạc cho đầy & up lại FW cho máy xem sao bạn nhé 😃
HùngSpartan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi với. Em flash FOTA xong rồi nó tắt luôn bấm thế nào nó cũng không lên, không vào recovery hay download mod đc là sao? Có ai giúp em với 😔
@HùngSpartan Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó thao tác lại xem thế nào o_O
HùngSpartan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LIENHUONG Vẫn vậy bác ạ. Chả biết tại sao luôn :/
@HùngSpartan Bạn cắm sạc để 1 lúc rồi bật lại, nếu vẫn ko đượcđi kiếm 1 cục pin khác để lắp thử xem sao vậy o_O
HùngSpartan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LIENHUONG ok. Để mình thử lại 😔
em có con wave 1 mua đã lâu nay mang ra xài lại giờ muốn bán thì giá bao nhiêu là hợp lý ạ. máy có tí trầy xước, pin có vẻ chai còn lại ok tất.
Mod ơi cho mình hỏi gấp được không ạ? Cây wave 2 S8530 mình đang xài bình thường lâu này thì bắt đầu từ tháng 5 không vào được youtube (toàn báo devicesupport...), mình đọc ra thì từ tháng 5 là ko hỗ trợ thiết bị cũ nữa hay sao ấy. Lúc trước ở 1.2 thì ko có Opera mini mà cài, còn up các custom rom 2.0 cái thì ko vào được Samsung apps, cái thì vào được để tải Opera mini mà vừa click vào đăng nhập là thoát ra luôn (Rom của bác phamson...trên link của tinhte luôn). Tóm lại là trong bài tổng hợp rom của tinhte thì 1 nửa số link die, nửa còn lại ko lỗi này cũng lỗi khác, riết rồi muốn xem cái youtube mà mấy tuần nay bí bách quá. Ad xin giúp mình với ạ, mình đập đầu tạ ơn luôn....(thề sau này ko bao giờ chơi với những hãng chuyên bỏ rơi con đẻ của mình như Sam nữa) 😔 :(
@ngochung1306 HĐH này mình dùng 1 thời gian thì ko can thiệp được nhiều cái để sử dụng nên hơi chán, sau đó mất máy nên cũng ko mua lại sử dụng nữa :oops:

Bạn vào youtube từ trình duyệt của máy à, bạn xem có thể up lại rom gốc của máy xem thế nào bạn nhé o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019