Mời xem ảnh mẫu chụp bằng máy ảnh Cyber-Shot RX1 full-frame do Sony đăng tải

Duy Luân
1/10/2012 3:17Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kỹ thuật hay nghệ thuật bạn đều sai tuốt 😃. Bạn đang bị mê hoặc và lạc lối trong những yếu tố kỹ thuật rời rạc 😃.
Với cái giá này làm con xxD với mấy em Fix thì hơn hẳn. Mỗi tội ko đc nhỏ gọn bằng thôi =.=
@kinhkinh1811 Bạn nên biết thêm về Fullframe và lens CZ T* nó là cái gì mà đắt vậy. Sự ra đời của con này làm cho nhiều người bán ngay bộ gear của họ để mua nó đấy 😃
@Zanr Zij Mình biết là fullframe với CZ nó đắt, nhưng cái máy này nó vẫn chỉ dùng lại ở mức du lịch là trên đó 1 tỵ. Dùng để sáng tác thì ko có gì nản hơn. Dù sao thì nó vẫn chỉ dành cho người giàu
@kinhkinh1811 Sao bạn biết dùng để sáng tác không được? Bạn dùng rồi à? Có kinh nghiệm chụp ảnh + một thiết bị tốt thì không gì là không thể.
@kinhkinh1811 Bạn nghĩ thật đơn giản. Bạn nghĩ cái body nhỏ là du lịch sao?

Hãy nghĩ về người có nhu cầu street life là chính và người ta cần chất lượng ảnh cao nhất có thể trong khi vẫn đảm bảo sự gọn nhẹ. Biết bao nhiêu người ao ước FF + CZ T* vì khả năng của nó 😃. Bộ này bình thường ko dưới 70 củ.

Bộ này Sony mới thay đổi đôi chút tính năng kỹ thuật vào phút chót: chế độ chụp và tốc của shutter.
Thôi đình chiến bác nhé, khi nào có thời gian hoặc đi đàm đạo sau. Em chả bao giờ phủ nhận FF ăn đứt crop cả. vì với một sensor lớn hơn, thì việc chế tạo, độ chính xác cũng cao hơn rất nhiều.
Ngoài ra do rộng hơn nên trên cơ bản cảm nhận về hình ảnh của FF bao giờ cũng sâu hơn crop rất nhiều.
Ngoài ra còn nhiều thứ như bác nói 😃. Và em cũng sử dụng cả 2 rồi bác ạ.
xxD với mấy em fix tuổi teen so được em này về chất lượng ảnh bạn ạ 😃.
@EvilCrab Ừm cám ơn bạn về ý kiến đó, mình thì mình thấy nó hơn 😁
Thể hiện bầu trời không đạt cho lắm!?
đúng, sony RX1 tăng tốc độ chụp lên 1/4000s thay vì 1/2000s như trước đó, quá cool!

link:
http://www.sonyalpharumors.com/sony-changes-the-rx1-specifications-af-c-gone-14000-shutter-coming/
@MWK Có điều kiện chứ không phải mọi lúc đều có đc tốc đó đâu bạn 😃
@Zanr Zij có điều kiện là sao bác, dĩ nhiên nếu mở khẩu lớn mà ánh sáng nhiều thì nó phải tăng tốc lên rồi, ý bạn là sa?o
@MWK Là cái này nè 😃

It is the upper limit for the specific case of more than F5.6.1/2000 second maximum, F2.0 or more seconds as the 1/3200 limit more than F4.0

http://translate.google.com/translate?depth=1&hl=en&rurl=translate.google.com&sl=auto&tl=en&twu=1&u=http://www.sony.jp/cyber-shot/info2/20121002.html
Test thế này chả nói lên điều gì
khoa_blue
TÍCH CỰC
12 năm
HÌnh đẹp quá
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn ảnh đẹp thế,nhưng 2k8 thì làm e mark iii,d800 có vẻ ngon ,chất hơn đó😁

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới