Đang tường thuật sự kiện Asus Zenvolution vào 13h trưa nay, 30/5: Zenfone 3 và nhiều máy khác

ND Minh Đức
29/5/2016 4:49Phản hồi: 98
Đang tường thuật sự kiện Asus Zenvolution vào 13h trưa nay, 30/5: Zenfone 3 và nhiều máy khác
Mời gia sự kiện Zenvolution của Asus bắt đầu vào lúc 13 giờ ngày mai, 30/5/2016. Gần như chắc chắc chiếc smartphone Zenfone 3 sẽ được chính thức ra mắt tại sự kiện ngày mai, ngoài ra chúng ta còn có thể chứng kiến nhiều mẫu máy mới bao gồm cả máy tính bảng, laptop,... Theo các dự đoán và rò rỉ trước giờ thì có thể Zenfone 3 sẽ dùng cổng USB-C, có cảm biến vân tay ở mặt lưng và có khả năng là sẽ xài chip Atom của Intel. Tất cả những thông tin này chỉ là dự đoán và tất cả chỉ sẽ sáng tỏ tại sự kiện ngày mai.

Sự kiện sẽ được bọn mình tường thuật trực tiếp trên cả Youtube lẫn Facebook, các bạn có thể theo dõi theo link bên dưới để xem nhé.

Link tường thuật Youtube
Link tường thuật Facebook (Đang cập nhật)

Một số hình ảnh ASUS tiết lộ trước sự kiện image004.png image002.png image005.png image006.png image003.png image008.png image009.png
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem trước thông tin kiểu dáng của các máy này rồi. Giống samsung và iphone 6
Chán dòng Zen phone giáo diện không mang tính đột phá. Quá phức tạp.
@info.huubut tào lao không à 😆 cài cái themes khác
@mimi_emyeu Icon chùng lập quá nhiều . Cảm nhận là không ok. Apple và Samsung cầm vô là thích liền. CEO Google củng sử dụng samsung đấy.
@info.huubut chán nhất cái bàn phím rối như canh hẹ
màng hình thì mờ nhạt buộc phải bật max độ sáng nên pin tèo
@info.huubut Ăn roi thiếu gì giao diện..dùng ios thấy ăn roi có nhiều giao diện thấy thèm
Zenphone 4, 5, 6, 2, 3... WTH???
@Black Mamba chắc phiên bản sau zenfone 3 sẽ là zenfone one 😁
@hgiang.1212 chuyện đó để Asus lo chứ mấy bác việc gì phải lo xa như vậy :D
Cách đây 2 năm khi Asus ra Zenfone, mình là 1 trog những ng đầu tiên ở SG mua dc e nó. Xài đúng 1 tuần lễ đem bán luôn 😔
@allstreet H khác lắm rồi bác ơi, so với đời đầu làm gì
@hungnguyen13a So vậy giống như việc so Iphone 2g với Iphone 6s😁:D:D
@allstreet bác lại theo phong trào nữa r, không phải cái gì nhiều người mua là ngon, nhưng mà cũng nhờ mấy ng như bác mà zenfone mới có ngày hôm nay
@nguyenminhhung190 :eek: lạ nhỉ, e thấy nó quảng cáo ngon, giá rẻ thì e tranh thủ mua. Chứ biết nó tệ thì mua làm gì mà gọi là theo phong trào
Một lời khuyên chân thành từ một người từng dùng Asus Zenfone 2 bản cao cấp nhất. Đừng bao giờ mua đồ của Asus mình dùng Asus Zenfone 2 đến giờ và họ đã quên bọn mình
@D.Cường901 Quên là quên thế nào vậy thanh niên!?
@loctrantalent Bạn có thể lên trên trang Google + của Asus để xem phản ánh của mọi người asus không hề cập nhập và quan tâm đến các bảng Asus Zenfone 2 của chip Intel
@D.Cường901 Có mợ tự động cập nhật chưa, người ta cập nhật liên tục kìa thím
@D.Cường901 xàm xí! Asus cam đoan sẽ cập nhật cho các dòng Asus Zenfone 2 mà!
Zenfone Laser đã lên 6.0 rồi, vài ngày nữa các Zenfone 2 khác cũng dc lên
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
Lại syle chống dính chứ gì
konkot
TÍCH CỰC
8 năm
thiet ke asus xau
Asus làm điện thoại cực kỳ chán.
@thanh_nhan Chán thế nào vậy thanh niên, nó tùy biến nhiều, đổi giao diện icon ko cần root, cho xóa phần mềm gốc làm đủ trò, chứ có bắt ăn 1 thứ đâu mà chán, chém gió vl
@phoenix2808 1 cây zen 5 1 cây zen 6 thế hệ đầu tiên đây. Mới vừa xé giấy bảo hành lúc xếp giấy tờ cũ này. Tôi cũng xài không ít zenfone đâu. Máy buil lởm hay lỗi vặt, đặc biệt là mất nguồn. Đang còn 1 cây đây nè thanh niên. Đừng nghĩ ai cũng chém gió vì ba cái ảo ảo này.
@thanh_nhan Zen đời đầu chỉ dùng giao diện ZenUI cũ nên nó k đc tùy chỉnh nhiều. qua Zen2 đc dùng ZenUI 2.0 tùy biến nhiều cái tốt hơn, mượt mà hơn hẳn.Sắp tới Zen3 sẽ khác nữa 😁
@Left4dead 2 Mình dính mấy cây rồi nên ngán thằng này lắm. Zen 2 thì không bao giờ có ý định xài vì nút volume sau lưng làm cái máy nát bấy. Giờ giá thấp thì ngó mấy thằng meizu vs xiaomi thấy ổn hơn. Có thể zen 3 này thiết kế mới và chip QC sẽ khác.
@thanh_nhan Nút volume đó e dùng cũng lâu rùi mà ko thấy bị gì cả. giá rẻ thì đám hàng tq tung hoành nhiều rùi. Zen3 sẽ dùng chip QC, thiết kế cũng sẽ mới hơn 😁
Zen3, 23 chấm, lấy nét 92 point, chống rung 4 trục, f1.6 nữa ợ..
rely
ĐẠI BÀNG
8 năm
Liệu có ra con laptop thay thế con ux501vw ko các bác?
E chỉ hóng laptop thôi.
Ai biết trích dẫn cmt rồi trả lời nhé😃
mấy bác nói sao chứ em xài laptop, zenfone 2 của asus rất ngon, giá cả cũng tốt,
chipM
TÍCH CỰC
8 năm
Em dùng Zen 2 bản RAM 4G, thấy ngon lành trong tầm giá. Muốn so sánh 2 máy thì cũng nên xếp chúng vào chung hạng về giá trước.
Bác nào chê Zen UI thì cài cái khác, em thì để nguyên UI, chỉ cài lại bàn phím SwiftKey là ngon lành.
Điểm mạnh là RAM, sạc nhanh là thứ không phải máy nào cũng có dc nếu có số tiền vừa phải. Ra Zen 3 mà duy thêm vân tay thì chả có lý do gì mà ko mua dùng thử.
Ai chưa mua, chưa dùng Zen 2 thì đừng nghe người ta chê. Đáng để mua, Zen 3 đáng để chờ đợi.
@dichoinha1 Máy nhựa mà, cái sạc nhanh sướng vãi, cắm xíu xách đi vô tư, cứ cafe hay gấp đi đâu thì ko lo hết pin
@chipM Mình cũng đợi Zen 3 để nâng cấp Zen 2. Quick charge 2.0 đã làm mình cho thành chuẩn mua smartphone và ram phải ít nhất 3GB. Còn zen UI thì dùng ngon, chỉ có điều nhiều app rác quá.
@kobebryant sắp có android 6 tha hồ, mình dùng con zenfone max bữa giờ lên thử android 6 nhẹ nhõm hơn hẳn trâu hơn hẳn bản android 5 😁
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@chipM vấn đề là xài chip intel nên pin như củ mì
Bacutri
TÍCH CỰC
8 năm
9 người 10 ý ! Nên thích thì mua thôi 😃
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
chạy intel hay snap nhỉ
@db9911 Dĩ nhiên là rồng rồi 😆)... Intel ngưng dự án chip atom rồi nhé
HPSS
TÍCH CỰC
8 năm
Asus nên tập trung vào mảng PC thay vì làm smartphone.
Dùng zen cấu hình cũng ok nhưng mà mỗi tội mình thấy k thời trang cho lắm . ý kiến cá nhân 😁 :D :D
Máy của Asus đc cái quăng bom, xài lâu mới biết nó không như quảng cáo. Rất mau xuống cấp cả nội và ngoại thất...
@BB VietNam Của bền tại người, xài zf2 tới h có bị gì đâu :v
@BB VietNam ko ốp lưng mà đòi ko trầy sao? kể cả những máy cao cấp con xuống cấp khi ko dc bao bọc nữa là
@chautinhtrung Bản zenfone 5, phím lock, volume đã tróc cái phần vòng tròn đồng tâm khi xài được 6 tháng 😆

Gửi từ R831K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Trước cũng có dùng zenphone 1 lần thấy cũng bền,có 2 nhược điểm lớn nhất là màn hình đục không đủ sáng cho lắm và pin xài mau chay.
@ducthinhtran2010 Công nghệ pin asus nhạt thếch... Cái laptop mình pin chai không biết bao nhiêu lần =.=
@Nguyễn Đại Huệ Pin chai do cách dùng thôi thím

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019