Money Lover - Quản lý chi tiêu rất đơn giản! (đã có mặt trên Android)

bookmark
26/2/2011 17:57Phản hồi: 1.538
Money Lover - Quản lý chi tiêu rất đơn giản! (đã có mặt trên Android)
Tinhte_Money Lover_00.png

- Sau hơn 2 năm phát triển và nhận được rất nhiều sự góp ý của mọi người. Hôm nay mình ra mắt bản Money Lover cho Android do team ZooStudio phát triển, với sự chăm chút kỹ lưỡng không kém gì trên Windows Phone & iOS 😃😃

- Money Lover hiện đang nằm trong top các ứng dụng thông minh để quản lý tài chính CẦN PHẢI CÓ trên điện thoại của bạn.

(ảnh chụp trên iTunes)
Cài đặt:

©2013 designed and developed by ZooStudio.

Tính năng:
  • Quản lý các khoản thu/chi theo từng hạng mục
  • Quản lý các khoản vay/nợ
  • Thông báo các khoản vay/nợ tới hạn
  • Thống kê các khoản thu chi theo từng hạng mục
  • Lập kế hoạch chi tiêu
  • Lên kế hoạch tiết kiệm
  • Thống kê theo biểu đồ
  • Chuyển đổi ngoại tệ trực tiếp
  • Nhập liệu đơn giản tối ưu cho smartphone
Yêu cầu:
  • Phiên bản hiện tại yêu cầu Android 3.0 trở lên.
Hình ảnh:

Download bằng QR Code

Rất mong mọi người khi download hãy để lại bình luận và bình chọn để ứng dụng Money Lover được nhiều người biết tới hơn 😁.

p/s: Nếu bạn nào có khả năng dịch thuật các ngôn ngữ mà chương trình chưa hỗ trợ thì liên lạc với mình qua email huy@moneylover.me
Xin cảm ơn.
1.538 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có thể share file apk được không,điện thoại của mình nó bị hâm đơ nên ko download từ market về được ^^ Cảm ơn nhiều nhá

---------- Post added at 01:34 AM ---------- Previous post was at 01:32 AM ----------

À,với một ứng dụng quản lý chi tiêu thế này bạn thử làm thêm cái widget để bỏ ra home screen nhé,như thế add transaction sẽ nhanh hơn đấy

• fdsa
  • fdsa
bookmark
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn có thể download theo link sau : http://pes.vn/Money.apk (tuy nhiên mình không khuyến khích lắm vì down từ market update dễ dàng hơn 😁)

Còn widget thì mình cũng đang tiến hành, phiên bản hiện tại cũng chỉ mới thử nghiệm vài tính năng chưa đầy đủ hết :D
@bookmark mh đã test trên iphone 4 thì thấy cứ nhập nương xong kéo xuống dưói ngày hôm nay ấn mở thì bị out ứng dụng 😔 mới cả bạn lên cho nhũng khoản phải chi tiêu hàng ngày
Test trên Galaxy S 800*480 thì thấy các icon và font chữ bé quá ^^
Tốc độ thực thi các thao tác cảm thấy hơi bị giật cục ^^
Và khi để ở giao diên tiếng việt thì lúc thêm transaction vẫn là "income,loan..."
Nhưng phần mềm rất có triển vọng,cố lên bạn ^^
plnghiepla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác bookmark nhiều nha! Để mình test trên Droid 2 Global thế nào đã! trước giờ mình bị cháy túi thường xuyên luôn! 😁
GerrardVMT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Font chữ bé quá và chưa zoom được bác ơi! Hy vọng bác sẽ hoàn thiện hơn ở bản update sau 😁
Chạy rất tốt trên Vibrant. Hi vọng ngày càng hoàn thiện. Cám ơn bạn.
H4TLove
TÍCH CỰC
13 năm
Bác cho App cài được trên thẻ nhớ đi 😃
bookmark
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa update lên version mới fixed 1 số lỗi
- SỬA lỗi hiện thị sai ngôn ngữ khi ở màn hình ngang
- SỬA lỗi hiển thị sai kích thước khi dùng ngôn ngữ khác mặc định
- TỐI ƯU về hiệu suất một chút

Các bạn có thể update tự động qua market hoặc theo link sau http://pes.vn/Money.apk (không khuyến khích)

[MENTION=255528]H4TLove[/MENTION] : tại app có service chạy ở background để nhắc nhở các khoản vay nợ nên nếu chạy trên SD card sẽ phát sinh nhiều vấn đề ( cái này Google khuyến cáo thế 😁) nên mình kô làm.Ứng dụng cũng rất nhẹ nên có thể cài trong máy tốt mà :D
1. Lúc đầu chọn ngôn ngữ Tiếng Anh, size chữ vừa dễ đọc, sau đó chọn tiếng Việt thì khi bấm vào 1 menu bất kỳ => size chữ nhỏ lại, trở ra màn hình chính, vào menu khác => size chữ nhỏ hơn... cứ như vậy cho đến khi 6 cái icon chỉ còn là 6 chấm bé xíu.
2. Load lúc đầu khá lâu (cứ tưởng bị treo) nên làm cái splash screen cho người dùng biết.
3. Tại sao lại xin quyền truy cập private information nhiều thế nhỉ?
bookmark
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=7758]conf[/MENTION]:
1,2 : lỗi này mình vừa fixed ở bản mới nhất bạn có thể down lại bản mới và test hộ mình nhé
3: đa số các permission là xin quyền access về trạng thái điện thoại ( có kết nối internet không, có đang có cuộc gọi kô), chỉ có 1 cái nhạy cảm là quyền read contact (phục vụ cho chức năng vay nợ) thôi 😁
trinh_ht205
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình test trên galaxy 3 thấy đọ phân giải chưa ổn . hình ảnh quá lớn
bookmark
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ thử test trên giả lập cỡ màn hình của em galaxy 3 xem sao, hy vọng sẽ fix được sớm 😃
bookmark
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã up lên bản 0.9.3 chờ google duyệt để lên market là xong 😁
@bookmark bạn ơi, thế bản mất phí nó hơn đc gì, sao giao diện ko trực quan bằng bản alpha nhỉ :D
bookmark
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongcan123 bản alpha sắp tới là bản chính thức bác ạ, bác nên dùng bản alpha để dùng giao diện mới
huydtr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn, mình đã cài và dùng thử , chưa tìm hiểu kỹ, nếu có thể bạn bổ sung pass thì tốt hơn
bookmark
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn bạn, mình sẽ cập nhật tính năng password ở phiên bản sau
100vnd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm cho cả Blackberry dùng với, mình dùng phần mềm của nước ngoài không có tiêng Việt không hơi bất tiện
Cái này sẽ giúp em quản lý tiền bạc được đây. Bắt đầu tiết kiệm tiền mua máy android nào hehe.
Cảm ơn chủ thớt *****
Cảm ơn Google trong thời buổi vật giá leo thang 😃😃
Đã chấm 5 sao và comment trên market.

Bác nên thay icon khác cho đẹp hơn, với lại chỉnh sửa cái ô ban đầu chào mừng với câu cú cho chuyên nghiệp hơn, bỏ các thán từ đi (chữ "nhé" nhiều quá)
Thêm chức năng đặt pass, vì đôi khi ko muốn người khác biết tình hình tài chính tồi tệ của mình ;)
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
cái mã QR nhìn hay hay nhỉ :">
Tính năng Password ko cần thiết lắm, có thể dùng các soft khóa app, 1 công đôi việc luôn, bảo vệ quyền riêng tư của nhiều app khác nữa.
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu lại ngay chờ bản hoàn thiện toàn bộ , hiện em đang làm qua excel , có cái này thì ngon quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019