Mong các bạn tư vấn giúp mình ........!

PhongVũ 71
8/1/2011 15:41Phản hồi: 11
mình tính mua máy ảnh tầm 10 triệu nhưng thấy có nhiều loại quá nên không biết chọn loại nào .máy Canon powershot G12 có được không các bạn?mong các bạn giúp mình.Thanks
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được. Rất tốt. Thêm 2tr bạn có bộ Nex 3 của Sony, chất lượng nhỉnh hơn 1 chút và dùng cũng vui hơn.
Không cần, chờ em Olympus f 1.8 ra gọn và vui hơn 😃
mrspooky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pany LX3 (5) khá gọn gàng, ảnh ra vẫn đẹp, mua khéo còn thừa tiền lúc ấy mới gọi là vui.
Nex 3 dễ sử dụng không? và hình chụp lên có bị lòe loẹt không?

f 1.8 là gì vậy bạn vì mình không rành lắm

Cám ơn các bạn rất nhiều.nhung mình không rành về máy chụp hình lắm.trước giờ vẫn sử dụng Canon powershot A510 (3.2)thôi .tuy cũ mà thấy hình chụp lên vẫn đẹp bây giờ muốn đổi máy nên nhờ các bạn tư vấn giúp xem cái nào bằng đó tiền mà chụp đẹp và dễ dử dụng nữa.có câu hỏi nào không hay mong các bạn bỏ qua cho.Thanks
giữa con G12 và Nex thì nên chọn con nào?Nex có phải mua thêm ống kính không? mong các bạn giúp gấp.Thanks
Nex là ống kính rời dĩ nhiên phải thay ống mới vui rồi.
G12 theo mình thì không sướng bằng LX3.

---------- Post added at 11:53 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

f là độ mở khẩu. 1.8 hiện giờ có thể coi là độ mở khủng nhất của compact đó.
cảm ơn bạn .nhưng LX3 hiếm hàng lắm mà đời mới bây giờ là LX5 đó bạn
So với LX5 thì LX3 rẻ được >2t cũng đáng để tìm mua lắm. Máy gọn, chắc, chụp đêm tốt.
Ở HN còn không thì mình chịu, mình đọc trên website của techland thấy báo vẫn còn.
lx3 còn hàng mới, fullbox ở HN không nhỉ các bác?
Bạn đã dùng quen Canon thì cứ G12 mà múc thôi, LX3 giờ hiếm hàng lắm, nếu chọn LX3 thì chọn LX5 luôn đi vì zoom lớn hơn. Bạn chưa có kiến thức về nhiếp ảnh thì ko nên chọn Nex, nếu "muốn vui mà sướng" thì làm luôn em 550D luôn mới đã 😁
Ở chỗ mình tại siêu thị đang bán 1 em LX3 new 100% này mà giá đến 9tr99 lận bạn à, nhìn quải luôn :D
Ở Sông Hồng Camera - 54 Tràng Thi, Hà Nội. Hôm nay có con LX3 mới 99% khoảng hơn 6tr. Mình có máy rồi không thì múc liền, vẫn kết LX3.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019