Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mong các bro chỉ giúp cho

quang295
2/8/2008 18:30Phản hồi: 13
Bữa nay táy máy định nâng cấp iphone lên 2.0. Mới restore lên firmware 2.0 thoi. Gắng vào itunes thì thông báo là ko nhận được sim card. Thế là xong hàng rồi, trong máy giờ đây có firmware 2.0. Nhưng ko nâng cấp lên được mà tính downgrade xuống 1.1.4 cũng không được. Bi giờ thì iphone đang trong tình trạng nâng cấp lên cũng ko được mà hạ xuống cũng ko xong. Tính dùng ziphone thử thì giờ đây nó cũng ở chế độ Recovery Mod lun, ko tat ko làm gì được lun rôi. 😔 Giờ đây iphone thành cục gạch lun rồi sao các bác. Mong các bác chỉ giúp giùm e với. Thế là tối nay ko ngủ được rồi. Đau lòng quá đi :(
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn restore lên fw 2.0 bằng firmware nguyên thủy của apple hay là custom restore?

Nếu là nguyên thủy thì bị brick, thử restore lại bằng fw custom restore đi!
Bình tĩnh đi!
Không sao đâu!
Bạn làm lại tuần tự để đưa về 2.0 ngon lành nhé!
Bạn tham khảo và làm y hệt như bài hướng dẫn của Bạn Airblade14 nè:
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=78025
Chỉ lưu ý Bạn là khi vào Itunes thì để máy ở chế độ Restore chứ không phải là DFU.
Bạn tham khảo:
Mình đã UNLOCK+JAILBREAK đời đầu và JAILBREAK 3G được rồi!
Thường các lỗi xẩy ra là 6 hoặc 16xx và cuối cùng phát hiện ra là chỉ tại mình hiểu nhầm giữ chế độ Restore và DFU.
Thường Restore là chúng ta làm như sau:
- Giữ HOME+POWER cho tới khi máy tắt
- Nhả nút POWER ra và giữ nút HOME rồi cắm Cable và cho tới khi màn hình xuất hiện chiếc Cable và đĩa.
- Rồi Restore bình thường.
Nhưng ở đây phải để ở chế độ DFU (Khi tự Build FW còn nếu dùng bản DOWN thì để ở chế độ Restore) tức phải làm như sau:
- Cắm Cable vào ITUNE.
- Giữ nút HOME + POWER khoảng 10 giây là máy tắt

- Sau đó nhả nút POWER ra và vẫn giữ nút HOME khoảng 6 giây cho tới khi màn hình ITUNE xuất hiện:

Và Iphone của bạn ở chế độ DFU:

Nó sẽ đen như thế này rồi mới giữ SHIFT + RESTORE để chọn Custom Firmware mà đã Build ra. Thế là xong!
Tóm lại theo kinh nghiệm:
- Với đời đầu nâng lên thì sau khi có bản Custom FW 2.0 thì để máy ở chế độ Restore.
- Với IPHONE 3G thì sau khi có bản Custom FW 2.0 phải dùng cái công cụ của nó (VD: Winpwn, Pwtool) set lại rồi để chế độ DFU là không lỗi gì nữa!
ôi khổ nỗi là máy của mình lại dùng X-sim nữa chứ. Hỗi nãy mình dùng bản firmware 2.0 bản gốc của nó đó. Hòi nãy tính restore bằng phiển bản 1.1.4 nhưng itunes báo là ko dc, nên giờ đang thử bằng bản 2.0 hồi nãy xem. Nếu ko được thì ko bít làm sao đây ??? Bác nào có ở trên mạng coi giúp cho e với thật khổ quá đi. Đây là bản 2.0 minh dùng để restore iPhone1,1_2.0_5A347_Restore
😃

Vậy thì phải downgrade modem baseband xuống rồi restore lại với phiên bản iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore xong tháo cái x-sim liệng vô thùng rác hoặc gởi cho mình cũng được 😃

Xem cách downgrade:http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=75590
bác có thể dơn xuống lại hoặc unlock 2.0 xài luôn. tuy nhiên cách làm hơi phức tạp 1 chút đối với người mới.
Thật cảm ơn mọi người nhiều lắm. Sau một hồi loay hoanh cuối cùng thì cũng đã được. Cảm ơn mọi người nhiều lắm.😃😃😃 Tiện đây cho e hỏi : hồi nãy trước khi updates em có dùng iphone PC suite để backup lại và restore nữa nhưng jờ up lên thì đã mất dữ liệu rồi. Giờ mún dùng lại thì làm sao ạ ? 😕
Ông chơi toàn câu hỏi khó, nhưng không sao vì A, E đều gặp phải rồi!
Nếu trên Window thì vô đây:
C:\Documents and Settings\name of user\Application Data\Apple Computer\MobileSync\Backup
Nếu trên Mac thì vô đây:
Home\Library\Application Support\Mobile sync\Backups
Hôm trước vì Jailbreak con 3G và sợ mất đống dữ liệu nên tôi phải mò bục cả mặt mới thấy đó!
Bạn ơi ! sau khi tìm được nó thì updates no vào đâu vậy ? Ở trong đó có nhiều file hổng bít nên dùng file nào cả hay là dùng hết 😕😕😕 Thanks nha bạn
Các bro ơi cho hỏi thêm vấn đề này nữa : ko dùng iphone 2.0 kết nối máy tính = iphone PC suite sao. Em dùng thấy nó vẫn báo là nhận được iphone 2.0. Hay phải dùng WINSCP để connect ... và khi cài app trên iphone cũng giống như mình làm trước đây sao ? chì cần set 0755 cho app là ok sao ??? Thanks các bác đã đọc và giúp đỡ cho e nhiều.
Sau khi bạn UNLOCK và Jailbreak lại thì cắm vào ITUNE nó sẽ có mục Restore cái Back này ngay ở ngoài đó. Miễn là bạn làm trên 1 máy tính còn nếu mang sang máy tính khác thì bạn phải copy các file Backup trên vào đúng thư mục của máy khi mới Khôi Phục được dữ liệu. Cài OpenSSH lên. Lúc đầu cài nó sẽ treo đó và lúc thấy nó chạy được 40% mà cứ quay mãi thì giữ HOME + POWER tắt đi và bật lại rồi vào cài lại là OK đó! Cái này mình học của Bạn "Iphone".
Bác xem bài tham khảo ở đây nhá http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=78448 .Bác này hôm nay thức cả đêm à ^^ Chúc cuối tuần vui vẻ với IP 2.0 ^^
backup iphone pc

Bây giờ đang dùng phiên bản nào? nếu fw2.0 thì dùng Cydia cài thêm cái BrFix from Bigboss để update cái iphone pc rồi dùng nó lại bình thường!
😃

Anh bạn mình quậy cũng dữ đó chứ! nhưng cũng chưa có gan bằng mấy anh tây dám mua iphone về rồi đập nát chơi nữa kìa 😁 ...nghĩ chắc bạn mình chưa quậy đến cỡ đó đâu hén! (không biết AE nào trong TT dám chơi sang vậy không nhỉ?)
Hu hu 😔 Các bác ơi ! Giờ chẳng hiểu lúc đó làm thế nào mà giờ đây ko thể set được Wallpaper, nó cứ mặc định là Hình "Trái đất cứ lặng lẽ quay, còn e thì cứ lặng lẽ nhìn nó hoài à !!!😕😕😕" Bác nào biết cách fix lỗi thì help mình với thanks nhiều !!!😃😃😃. À có bác nào đã cài app trên máy tính và set 0775 mà ko cần dùng WinSCP chỉ giúp mình với. thanks Vì nhà mình ko có wifi nên .....🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019