Mong chờ gì ở #WWDC18: iOS 12, macOS 10.14 cho thử ngay, MacBook Pro mới, Mac Pro tái sinh

Duy Luân
26/5/2018 14:36Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng mac mini
wenquan
TÍCH CỰC
6 năm
Concept trên cho ios 12 thật ngớ ngẩn. Những thay đổi đó cũng được mà không có cũng chẳng chết ai. Cái thực sự cần là group notification, giao diện email trực quan dễ quản lý, dễ làm việc hơn.
Nếu apple không tự làm được thì nên bê nguyên giao diện của Android và Samsung vào cũng được.
@wenquan Vụ email nó bị như nào nhỉ?
wenquan
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân - Mail mặc định Iphone Attached file luôn để dưới cùng mail, phải mail nào dài thì kéo xuống xem mỏi tay luôn (Outlook mail có thể khắc phục được cái này, nhưng lượng mail trong Ios outlook thường lưu ít hơn so với mail mặc định nên mình ưu tiên dùng mail mặc định hơn)
- Mình có thói quen xem email theo group : nhưng group email trong Iphone thiết kế rất rối (rối hơn nhiều so với các đời IOS cũ) nên khó theo dõi email, mail trên máy Samsung có một chỗ ấn vào là nó hiện lên tất cả mail trong loop, rất tiện dụng.

Đơn cử hai cái trên thôi bác, tôi thấy IOS cải tiến thiên về hướng loè loẹt, giải trí. Trong khi Android ngày càng tiện dụng cho công việc (Chia sẻ file tiện hơn, thanh trạng thái notification, Always on Display trên Sam/Pixel và V30), những cái đó thực sự rất tiện cho công việc hàng ngày.

PS : Mình vẫn là fan Iphone nhé, nhưng X giờ chỉ là phụ cho S9 plus.
@wenquan Cái vụ attachment cho xuống dưới là ko chấp nhận được
Mong em macbook air retina cứng cáp hơn tí
khoa_oi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi một vấn đề đi. Vậy có cách nào để biết là đợt này Apple có ra mắt ipad Pro mới hay không? Tại mình vừa định mua con 10.5 nhưng vẫn nấn ná chờ sự kiện. Sợ lỡ dỡ tình duyên nữa, kkk.
@khoa_oi Vậy chờ đi Bác ơi, 1 tuần nữa thôi
@khoa_oi Chờ đi bạn 😁 lỡ nó ra thì buồn lắm. Mình không nghĩ là có iPad Pro mới tại WWDC18, nhưng ai biết được haha
khoa_oi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Hơ hơ. Máu dữ lắm rồi. Mới cầm tiền ra TGDD. Tự nhiên mở lên thấy phản hồi của 2 bác. Thôi về vậy 😆
Chỉ mong Macbook mới có viền màn hình mỏng hơn, nhìn lũ bạn dùng HP, Dell với viền siêu mỏng nhìn sexy vãi
@theadder2013 Macbook pro 15in2017 của mình nằm kế Dell pre5520 chả thấy lạc lõng tí nào. Sang trọng hơn thì có.
@kythanh2002 Viền vẫn hơi dày bác ạ hihi, muốn nỏ mỏng hơn tí thì sexy hơn, nhưng mỏng quá thì mình không chắc là tốt, sợ va đập này nọ. Smartphone thì được, chứ laptop thì không nên
@Duy Luân Sexy hơn nữa càng tốt. Qua mấy đời macbook mình thấy build quality của Macbook rất tốt. Nên việc cái viền có mỏng nữa thì đến thời điểm nào đó Apple sẽ đưa vào thôi. Với macpro 2017 mình vẫn tự tin mang theo, kể cả đi nước ngoài. Không quá to và khá nhẹ.
@kythanh2002 Quality thì tốt nhưng vẫn lắm lỗi dở hơi cả phần cứng phần mềm, nói chung dòng 2015 là đỉnh nhất về mặt thiết kế/hiệu năng/chất lượng
nhìn cục pin nó có 1 độ khắm nhất định
em chỉ quan tâm Mac Mini và iOS 12 thôi 😁. Năm nay chắc lại AI mọi nơi, giống Facebook F8 và Google I/O thôi.
[hpbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả mong gì ngoài hiệu năng và pin. Ông iOS 11 làm mình thất vọng vcc về iOS 😔
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Có lẽ sẽ có Macbook Pro mới. Vẫn không có tiền để mua.
Dùng cả macbook lẫn iphone nên rất mong chờ WWDC 😁. Ios mong chờ dark theme cho ngầu, có hỗ trợ gesture như X, cái thiện cái chọn văn bản hình kính lúp ngu si, cải thiện noti. Còn macbook mong cai thiện hiệu năng để máy mát hơn. Fix triệt để mấy cái conflict với bộ Adobe. Ổn định được như bản El capitan thì tốt.
hnimueih
ĐẠI BÀNG
6 năm
ios 12, không biết 6s có đú được không nữa 😔
Chameleon.
TÍCH CỰC
6 năm
@hnimueih Được đó bạn, Yên tâm
n1491988
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn airpower nữa
Chờ iPhone SE2 thôi
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi vấn đề Mac của em cứ bật full màn hình khi xem phim online là nó cứ bị xiên xẹo màn hình và nhân 3 màn hình lên.
Xong đấy chạm chuột thì lại quay lại bình thường như hình dưới ạ, k hiểu vấn đề là gì nữa, các bác chỉ giáo em với ạ?
Không chụp ảnh màn hình được vì cứ chạm phím cái là nó quay lại bình thường, rồi đến lúc chuyển cảnh là lại lỗi @@
Itami
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nghia_hxn Có vẻ đây là lỗi chung nhỉ, mình dùng 10.13 cũng bị tình trạng như bạn khi xem youtube bằng safari full màn hình, khi dùng chrome thì không bị nữa.
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Itami em xem yt thì k bị, nhưng mấy trang xem phim onli là chết hết 😆)
Ôi dào, cho dù có ra máy mới thế nào đi nữa thì con dân đất Việt cũng chỉ canh hàng 98% 99% thôi :rolleyes:
ra cái dám stock vượt 1000 tỷ luôn quá 😁
Ipad pro mới ko có à 😔
rockievn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc sẽ có fake id thôi.
Hóng Macbook Pro dùng DDR4
Vuphan04
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong đợi IOS 12 khắc phục những cái lỗi hiệu năng của IOS 11. Tính năng thì chả cần nhiều chỉ cần hiệu năng ngon như trên IOS 9 10 đã từng thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019