Mong mọi người Giúp đỡ về Iphone X bị tắt nguồn bất thường

hnbigdaddy
8/12/2018 10:59Phản hồi: 44
Cách đầy 2 tháng em mua cho vợ iphone X hàng FPT ở Hoanghamobile. Nhưng 1 tuần nay gặp tình trạng như sau:
(vợ e dùng chỉ zalo, fb, zingmp3, gmail và chơi bắn trứng, ngoài ra k cài thêm bất cứ thứ gì)

1. Tối Chủ nhật máy vợ em tắt hết 3g, wifi, ứng dụng, máy còn 53% đi ngủ. Sáng hôm sau dậy thấy máy tối om, bật mãi không lên. 8h sáng Mang ra cửa hàng hoangha gần nhà thì chưa mở cửa, nên tạt vào FPT, thì các bạn kỹ thuật bảo mở nguồn bằng nút home + 2 phím volum, và bảo máy em nếu bị tình trạng này thường xuyên nên mang đi bảo hành, vì k mua ở FPT shop nên các bạn ý k hỗ trợ được.

2. Đến sáng hôm nay, máy vợ em còn 95%, đến cty chưa dùng gì thì tự nhiên máy tắt nguồn, k mở lên được gọi em để mang máy ra hoangha kiểm tra thì được bạn nhân viên kỹ thuật bảo thế này:

Nhân viên hoang hà: máy anh bị xung đột phần mềm, nên bị treo máy

Em bảo: Vợ mình k dùng gì, mà tuần bị 2 lần r. Giờ mình mang về, rs lại, k dùng gì nếu vẫn sập vậy thì có hướng giải quyết không?

Nhân viên hoàng hà: Anh ơi, máy a bị lỗi hệ điều hành, có rs hay cài lại thì vẫn bị. Cái này là hệ điều hành bị lỗi chung rồi

Em đưa con dt e ra bảo: lỗi hệ điều hành là sao?

Nhân viên: anh ơi, lỗi hệ điều hành là lỗi ios của iphone, lỗi này k phải phần mềm, k phải do phiên bản, nên k khắc phục được anh ah

Em đưa con dt e ra bảo: nhà mình có ng dùng X, mình dùng xs, mà có bị vậy đâu mà bảo lỗi hệ điều hành, lỗi hệ điều hành thì máy nào cũng bị chứ, sao mỗi máy vợ mình bị? mà mỗi máy vợ mình bị thì là lỗi của máy. sao lại lỗi hệ điều hành ???

Nhân viên: em k biết giải thích sao, a dùng máy tính có bị treo không ?

Em bảo: Không, mình dùng k bao giờ treo

Nhân viên: vậy thì chịu rồi, lỗi hệ điều hành làm sao giải thích được ah

Quảng cáo

Mình về luôn !

Các bác giúp em được không a ?

- Em k biết giờ giải quyết sao 😔 chứ máy vợ em cầm, mà cứ bị tắt nguồn vậy thì ức chế lắm.

- Em không hiểu sao lại bảo lỗi hệ điều hành ios :| với xung đột phần mêm.

+ Nếu xung đột, em k cài gì, rs lại mà xung đột đc thì bó tay, vì các ứng dụng sẵn của máy, thì phải tương thích sao xung đột được
+ Nếu lỗi hệ điều hành ios, thì máy nào cũng bị, chứ sao mỗi máy vợ em bị được :(
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu thật sự là lỗi ios chỉ cần download firm chạy lại từ đầu, chứ như các bạn đó trả lời vậy là ko trách nhiệm rồi.
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
vầng ah 😔 em điên quá về luôn. Bạn ý cứ bão lỗi hệ điều hành. Lỗi hệ điều hành thì máy nào cũng bị chứ sao mỗi máy vợ em dc. Vì may e mua mới dc 2 tháng, nên bik xem lỗi ntn để mang đi bảo hành :| thế mà gặp nhân viên hoangha chán quá
@hnbigdaddy Vậy cứ ra trung tâm bảo hành nhờ họ chạy lại firm, nếu vậy còn ko hết, thì là lỗi phần cứng rồi bạn, mà lỗi phần cứng liên qan đến main máy sẽ được đổi máy khác theo chính sách bảo hành của apple.
Nhân viên nói vậy là phủi tay rổi, HH làm vậy là thiếu tôn trọng khách hàng và vô trách nhiệm
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaihoanhao76 em quả thực thất vọng b ah 😔
Em mua 6s, 2 con 7+, 1 con X ở hoangha. Vậy mà đến hnay thực sự em thấy thất vọng.
E chỉ muốn biết lỗi là do phần mềm hay không, nếu do nhà sản xuất để e mang lên 4 yết kiểu bảo hành cho đỡ mất công đi lại thôi.
Mấy cái bọn kỹ thuật ở đó biết cái gì đâu, trả lời vớ vẩn để gọi là cho có, nghe nói " lỗi hệ điều hành" là đủ hiểu rồi...., giờ chỉ còn cách restore lên bản mới nhất xem sao
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bảo ngọc bg vầng thanks b 😔
Bạn nhân viên còn bảo em là: dùng máy tính có bị treo không ?
mình bảo không bị treo ?
bạn ý bảo: anh dùng kiểu gì giỏi vậy, nếu a k bị treo thì em k biết giải thich sao, vì đây là lỗi hệ điều hành
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
7+, X, hay mua dt e đều ra hoangha, vậy thực sự có khi sau lần này, sẽ tạm biệt hoangha luôn
phonghuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này khả năng cao do lỗi phần cứng rồi bạn. Bạn cứ reset d2 xem còn bị ko. Vẫn bị thì bạn ra bắt nó phải bảo hành cho mh, kêu gặp hẳn quản lý ấy
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phonghuy vầng ah, thanks b 😔 em ngại mỗi khoản lên hãng xong đợi mấy ngày k máy dùng thôi ah
Lỗi hệ điều hành tùy máy bị máy không bị đó bác. Cơ mà nhân viên HH hơi vô trách nhiệm. Nếu còn bảo hành Apple bác thử mang ra số 4 Yết Kiêu xem sao
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuấn Minh Tào vầng, e cũng tính nếu máy vợ e bị lần nữa thì mang qua đó luôn :| trả lời kiểu vậy thì k chấp nhận dc b ah 😔
"lỗi hệ điều hành là lỗi ios của iphone, lỗi này k phải phần mềm, k phải do phiên bản, nên k khắc phục được anh ah"
=> Làm ăn bố láo vậy ?! :v Hệ điều hành không phải phần mềm chớ phần gì ??? Bác thử update lên ios mới nhất xem sao nếu không được thì cái này chắc lỗi phần cứng rồi, nghi vấn là lỗi nguồn.
Nhân viên này chắc cũng chỉ là tay ngang vào nghề thôi bác ạ. Bác doạ tìm lên quản lý xem sao.
Còn đã là hàng FPT thì sao FPT lại không hỗ trợ nhỉ ? Còn bảo hành của hãng thì bác thử đem ra các TTBH như ThakralOne để họ xem thử xem.
Đúng là mua FPT,Thegioididong có đắt hơn vài triệu nhưng mà mấy chuyện này không bao giờ phủi tay cho qua đổ lỗi cho khách hàng một cách thiếu tôn trọng và như thế này.
@Leonardo Aslan Thakral one ở sg địa chỉ ở đâu vậy a?e muốn lên ktra cái airpod của e.nghe 2 tai k cân nhau j cả
@Qu@ngnguyen's Mới chuyển về 40 Nguyễn Trường Tộ, Phường 12, Quận 4, Hồ Chí Minh đó bác 😁 Bác có thử chỉnh sửa cài đặt âm lượng tai trái tai phải trong Accessibility chưa :v
@Leonardo Aslan Chưa bác ạ.vào chỗ nào vậy a
@Leonardo Aslan Mình vào nhưng k dc
Năm ngoái mình mua 6s+ tại HH, Về bấm nhầm phần trợ năng Audio Volume Balance tai nghe nói có bên trái, mình không biết chỉnh lại, lên hỏi hai nhân viên kỹ thuật, hai nv không biết chỉnh thế nào đành reset cài đặt. Trình 2 nv kỹ thuật quá xanh và non.
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaihoanhao76 😔 bên đó chán thật bác ah. lúc đầu bên đó bảo xung đột phần mềm, mà rs lại toàn phần mêm có sẵn thì sao xung đột được. thằng kỹ thuật chán quá.
@hnbigdaddy Ơn giời! Mình mua máy 6s+ 64g Phiên bản Châu Âu B/N ở HH từ tháng 02/2017, giờ chưa lỗi lầm gì, PIN mới chai có từng này. Máy bạn lễ ra bị lỗi không khắc phục được thì phải 1 đổi 1 chứ làm ăn như vậy thì mất khách, thôi bạn tự xoay sở tìm chỗ nào uy tín mà khắc phục hoặc qua Hãng hỏi xem chế độ bảo hành thế nào vậy. Rút kinh nghiệm lần sau!
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaihoanhao76 thì mình cũng mua mấy đời ip đều ở đó mà, nhưng lần này mới thất vọng, vì là mình mùa bản vn hàng FPT, vẫn còn 10 tháng bảo hành. Nhưng muốn hoangha check xem lỗi đó là phần mềm hay nhà sản xuất để mình mang lên hãng cho nhanh. Vì cv mình nghỉ khó quá 😔 muốn bik để đỡ phải đi lại cho mệt b ah
ngochai0001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu còn bh apple thì tìm cách đổi máy trả bảo hành cho nhanh bác ơi
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngochai0001 vag ah, e còn 10 tháng bảo hành. Vì vấn đề này e muốn xác nhận là phần cứng hay phần mềm. Vì đặc thù công việc nên em xin nghỉ hơi khó 😔 nên muốn kỹ thuật check cho, đúng phần cứng thì e mang xin nghỉ 1 hôm mang đi bh thôi. nhưng gặp nhân viên trả lời kiểu phủi tay vậy em làm thất vọng quá
ngochai0001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hnbigdaddy Bác gọi số hotline của apple nó sẽ chỉ chỗ bh gần nhất được uỷ quyền. Ra đó nó có cáp chuyên dụng cắm vào sẽ đọc được các lỗi mà iphone từng bị trong quá trình sử dụng từ khi bác restore ios lần gần nhất trở đi nhé
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngochai0001 thanks b 😔 e mới mua máy dc 2 tháng, vừa mới update lên 12.1.1 xem có hết lỗi k b ah :( chắc mai e mang qua hãng vậyh
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào có kinh nghiệm bảo hành ở số 4 yết kiêu thì cho em hỏi chút:
qua đó có check máy được ngay không hay phải gửi máy vào trong nam rồi đợi vài hôm mới có kết quả ah?

Thanks all ^^
Bác đã thử chạy lại phần mềm từ máy chưa, nghĩa là nạp lại rom vào chạy đó chứ ko reset trên may
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Điệp Dandy em không rành phần về dt bác ah 😔 nên muốn kỹ thuật bên hoangha check cho để biết chính xác, còn xin nghỉ cty mang đi bảo hành, vì chỗ bh hơi xa nhà em, mà công ty e xin nghỉ hơi khó :(
@hnbigdaddy Chạy lại dễ mà, b tải itunes của apple trên pc về rồi cắm phone rồi đọc bài hướng dẫn trên mạng là ok mà. Làm dễ hơn đục lỗ
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới mua bên hh xong, nghe bạn thấy hơi ớn ớn rồi đó.
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyendan328 Em mua mấy đời bên đó r, nhưng lần này thất vọng về cái bạn kỹ thuật bên đó quá bác ah. 😔

trả lời do hệ điều hành, do hệ điều hành thì là do nhà sản xuất r :( mà nó cứ bảo cái này toàn bộ hệ điều hành ios bị, nên k bảo hành dc
Download itunes và fw mới nhất về chạy lại là hết!
Dữ liệu thì tìm hiểu thêm các cách để lưu lại bác!
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chickenpro vầng ah 😔 chắc mai e mang ra hỏi b ah. lại bị sập chán ghê
D nó nói câu ấy với người nông dân có thể chấp nhận được, nó nói voi ae Tt như vậy quả thực thấy nóng hết cả người.
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Daviddv9prada hix nó bảo do lỗi hệ điều hành ioss, k fix được mà cũng k bảo hành được, mỗi lần bị vậy thì mang ra nó bấm 3 nút nguồn + âm lượng cho là lại lên. Trả lời chán quá b ah
ngocdunghb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vào hh được cái rẻ nhưng vào mua như một cái chợ. Cảm giác bỏ tiền ra không xứng đáng với cách phục vụ, nv chỉ mỗi đứng trong quầy hỏi mua hay không còn lại ở đây cảm giác như nv không có thời gian và sự nhiệt tình để tư vấn cho khách hàng. Một lần mua và đã bye bye luôn sau lần đấy
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocdunghb sau lần này e cũng bye bye b ah 😔 trc h e toàn mua đó, vì e thích hàng ZP hơn hang vn, nên mua đó, lần này mua cho vợ dùng, mà chán quá
Bạn xử lí như này. Đầu tiên bạn tự restore lại máy bằng máy tính. Nếu không rành thì đem lại cửa hàng yêu cầu họ làm giúp. Bạn cứ bảo nếu lỗi ios thì cứ restore lại cho bạn kiểm tra lỗi. Nếu vẫn không hết hoặc họ không giúp, bạn đem đến trung tâm uỷ quyền của Apple. Địa chỉ thì bạn check trên google để tới nơi gần bạn nhất. Ở đó họ sẽ hỗ trợ bạn cách tốt nhất hoặc bảo hành cho bạn nếu không thể khắc phục. Máy chính hãng thì bạn đc quyền lợi đó. Còn về phía cửa hàng nếu đúng như bạn mô tả thì đúng là quá thiếu chuyên nghiệp và uy tín. Trước h mình vẫn tin tưởng Hoàng Hà nhưng nếu bạn nói thật thì phải xem lại. Bạn vào website của Hoàng Hà lấy số tổng đài yêu cầu được khiếu nại và làm căng lên nhé !
hnbigdaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tàiphạm93 thanks bác tư vấn 😔 mà đây b xem, hóa đơn mua 7plus, mua X, r các đời trc e đều mua ở đây tức là e khá tin tưởng về chất lượng rồi. Nhưng hôm trước thật sự kỹ thuật làm e thất vọng và thấy mình như bị phủi tay ý.
Em chỉ hỏi kiểm tra lỗi, do phần mềm hay từ nhà sản xuất, e sẽ tự mang đi bảo hành. Vì cv em xin nghỉ khó nên muốn bạn ý kiểm tra hộ. Vậy mà bạn ý vô trách nhiệm quá.
@hnbigdaddy Hic khổ thân bạn. Kiểu nhân viên thì cũng có ng này ng kia ấy. Nhưng thôi rút kinh nghiệm cứ tự mang lên thẳng hãng cho được việc bạn ạ. Với cả tập tự restore các thứ căn bản = máy tính tự làm ở nhà, k hết thì mang ra hãng bảo hành luôn. Chứ cửa hàng bảo hành thì thật sự trước h mình k quá hi vọng 😁 Lúc mua nhiệt tình lắm, máy có vđề mới thấy tsao hàng trong Tgdd, Fpt lại cao 😆)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019