Mophie ra mắt pin sạc powerstation với cổng Lightning để sạc lại cho pin

Didu
18/7/2018 8:58Phản hồi: 48
Mophie ra mắt pin sạc powerstation với cổng Lightning để sạc lại cho pin
Mophie vừa ra mắt những cục pin sạc mới nhất hướng tới người dùng các thiết bị của Apple mà sạc qua cổng Lightning. Mophie đã tận dụng hệ sinh thái của Apple để trang bị cho cục pin sạc mới một cổng Lightning để người dùng có thể sạc lại cho pin qua cổng này với một sợi cáp duy nhất, tức là bạn không cần một sợi cáp C để sạc cho pin.

Powerstation mới sẽ có hai phiên bản, tất cả đều có đèn LED thông báo trạng thái pin. Một phiên bản của pin sạc sẽ có đồng thời cổng USB-A và cổng Lightning, trong đó cổng Lightning là để sạc cho pin còn cổng A là để sạc cho iPhone/iPad... Cái hay của viên pin này là bạn chỉ cần một sợi cáp để sạc máy và sạc cho pin. Ngoài ra, Powerstation mới cũng sẽ có một phiên bản với dây Lightning gắn kèm để sạc cho iPhone, iPad. Cả hai phiên bản đều có hai kích thước, cục sạc bé nhất có thể thêm 20 tiếng cho iPhone và cục XXL thì lên tới 70 tiếng. Giá bán từ 60 USD tới 100 USD tùy bản.

Mophie powerstation giá 60 USD
Mophie powerstation plus giá 80 USD
Mophie powerstation XXL giá 100 USD

2-tile-ps-plus-2018-lightning-charge.jpg 3-tile-ps-2018-6k-two-ports_r1.jpg 4-tile-ps-2018-20k-aluminum.jpg 5-tile-ps-plus-2018-premium-quality.jpg ps-20k-a-blk-3qtr-front-right_2000px.jpg ps-plus_6k-blk_3qtr-front-right-cable_2000px.jpg

Nguồn: Mophie
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp không tì vết.
Có sạc nhanh quick charge không didu?
@tuansangnguyen usb c chỉ là tên cái đầu cổng kết nối thôi
còn power delivery thì là chuẩn sạc chứ chẳng liên quan gì đến việc dùng loại cổng nào
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansangnguyen Apple dùng phương thức sạc nhanh PD, mình nói sạc nhanh của Apple dùng chứ k nói PD là của Apple. QC của qualcomm đương nhiên không tương thích với các thiết bị dùng chip A của Apple. Ngay cả anker hay bất kì hãng nào cũng làm ra các sản phẩm phân biệt rõ QC hay PD. Một thiết bị không hỗ trợ sạc nhanh mà cắm vào cục 12W như bạn nói thường chỉ nhận dòng tối đa 5V*2A=10W. Đương nhiên hơn cục 5W nhưng bản chất của sự “nhanh” so với sạc nhanh thì khác đó bạn.
seven7773
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cayowl Bạn ơi , theo bạn xiaomi dùng chuẩn sạc nhanh là gì 😃
Mình đang dùng ip-x và nó sạc nhanh thật sự với pin dự phòng của xiaomi
Dùng củ sạc nhanh của anker 18W cũng sạc nhanh so với củ sạc kèm .
Cái quan trọng là cường độ dòng điện nhận thôi
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
@seven7773 Mình không phủ nhận việc dòng vào 5V 2A nhanh hơn 5V 1A theo máy. Đơn giản cùng là apple, sạc ipad dùng cho iphone sẽ nhanh hơn. Nhưng đang nói về công nghệ sạc nhanh, bạn cứ tìm thông số tường tận sạc nhanh đúng chuẩn tương thích nó là bao nhiêu là hiểu liền. Ví dụ sạc nhanh PD của apple cung cấp vào máy iphone X có thể là 29W. Cao hơn rất nhiều 5V 2A 10W của xiaomi bạn đang dùng. Cơ bản là vậy bạn hiểu chưa?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
Sao không gắn từ Quảng cáo vào bài viết này nhỉ, cách dùng cổng in bằng lightning thì hãng này đâu phải đầu tiên đâu, giá thì chat thật!
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@ChuoiNo1 chừng nào hãng trả tiền thì mới gắn vào. Đây là chỉ là bài giới thiệu sản phẩm thôi. (đúng hơn là đưa tin về sản phẩm)
Ngon
Nhưng mod viết rối quá đọc mãi mới hiểu
Tóm lại là cục sạc này đầu vào và đầu ra đều là lighting cho nhanh
GragonV
CAO CẤP
6 năm
@vietnew2128 Thiệt, viết rối mà còn đưa hình tùm lum nên người đọc khó hiểu được ý chính của bài :v
Mắc quá
Đang xài con XXL quá ư là ưng luôn.
Giờ kiếm con 10,000mAh có sẵn đây lightning kia là tuyệt vời.
May quá vẫn có người làm pin xịn cho xài.
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Ở Việt Nam mua đâu bác. Ship về thì mắc quá. Cứ đồ ngoan là toàn phải ship về. Bùn khi ở Việt Nam quá
baden009
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Ko liên quan nhưng mình xài wireless charging nên bỏ dây lâu lắm rồi : ))) đang xài con ravpower wireless charging power bank 10400mah luôn giá $43 lun tax bên us
mua con này ở đâu vậy bạn ?
Khúc đầu đọc 2 lần mới hiếu đó mod. Ghi đơn giản hơn được mà. :p
longphamdoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhưng mà loai 10.000 vẫn to quá nhỉ, giá mà bé bớt đi tí cho dễ thở
hàng này cao cấp quá
mình mua cục xiaomi polyme 250k mua 2 năm, dùng hàng ngày, hnay vừa mới đo thử còn 80% hiệu năng
ko biết mấy cục này hơn nhau ở điểm gì, ae thông não hộ cái, 😆
tiện quá, đỡ dây nhợ lằng nhằng
Như vậy là gần như chắc chắn iPhone mới sẽ kèm sạc công suất cao trong hộp nên các hãng mới rầm rộ làm pin sạc cổng lightning như thế
Rẻ hơn Belkin nhỉ.
maicuna
ĐẠI BÀNG
6 năm
tức là chỉ cần dùng 1 dây để sạc và nạp thôi à???
trungeft
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái vỏ vải thô kia có bẩn ko nhỉ
Đẹp và chỉ cần 1 sợi cáp lightning là OK rồi, tuy nhiên giá có vẻ cao nhỉ!
Cục aukey 20.000mAh cũng có cổng Lighting em nó có 700k dùng ok luôn và QC 3.0 ngon vãi! 632CA698-13CE-4646-AC8A-20A4C8ACFF78.jpeg
@xuanlong1966 khi nào bạn dùng Mophie rồi bạn sẽ thấy Aukey của bạn lởm vãi. Từ chất lượng hoàn thiện đến việc quan trọng nhất là sạc vào cho các máy khác.
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep cái XXL có sạc không dây không a Hiệp, XXL bỏ vừa túi quần chung với iPhone X được k a ?. đang định mua
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Tiền nào thì của nấy rồi @cuhiep
Nhưng Aukey cũng ko lởm đến mức đó đâu, mình dùng ok phết
@tieu.ngao Ôi ! Cái ô..Hiệp này cu chê aukey thì đúng rồi..vì cu là mod hàng đầu tinhte mà_ dùng chi mấy cục aukey lỡm này..chỉ có a,e mình dùng thui!nên biết nó lỡm ở mức nào_thế thôi!
@cuhiep Belkin thì sao hả anh Hiệp?
hero76132
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai dư giả mới bỏ hơn 1 tr mua cái sạc dự phòng hic trên thị trương 300k là có 1 cuc ok rôi tiêu biểu hàng pissen
Vậy hả?!so kè như vậy sao được c.Hiệp! Em nó ngon trong tầm giá ,chứ so kè với thằng kia ? em chịu sao nỗi hở c.Hiệp?!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019