Một bí mật về học từ vựng tiếng Anh vẫn luôn bị che giấu

SkyX Technology
14/6/2018 8:4Phản hồi: 7
Một bí mật về học từ vựng tiếng Anh vẫn luôn bị che giấu

Từ vựng là nền tảng của ngôn ngữ, khi bắt đầu bất cứ một ngôn ngữ nào thì từ vựng là điều kiện đầu tiên quyết định bạn có sử dụng được ngôn ngữ đó hay không. Càng biết nhiều từ vựng, bạn càng có cơ hội hiểu được và nghe được Tiếng anh, điều quan trọng nhất là bạn có thể nói và viết được những gì mình đang suy nghĩ. Dù ý thức được là từ vựng cần thiết nhưng có bao nhiêu người trong chúng ta biết cách để học từ vựng hiệu quả nhất?

Từ vựng đóng một vai trò vô cùng quan trọng, tuy nhiên những người khi mới bắt đầu học thường bỡ ngỡ vì số lượng từ vựng khổng lồ nên không biết cách học từ vựng như thế nào thì hiệu quả. Bạn nên nhớ rằng , đừng quá tham lam khi cố gắng nhồi nhét thật nhiều từ vựng cùng một lúc, mà hãy học thật chuyên sâu, học từ nào chắc từ đó.

Một phương pháp học Từ vựng Tiếng anh thông minh rất đáng để chúng ta học theo đó là phương pháp Leitner-phương pháp 5 chiếc hộp. Điểm mạnh nhất của phương pháp này là sự phân loại- kiểm soát, những từ vựng “khó nuốt” ở hộp số 1sẽ được lặp đi lặp lại và được ôn luyện thường xuyên còn những từ vựng dễ nhớ với bạn sẽ “ đi thẳng một nước’’ tới hộp số 5. Điều đó sẽ giúp việc học từ vựng được chuyên sâu, trọng tâm và từ vựng sẽ được khắc sâu trong trí nhớ của bạn. Có lẽ không ít người biết tới phương pháp này, song để ghi nhớ được thông tin một cách hiệu quả nhất thì không phải ai cũng áp dụng đúng cách. Hiểu được điều đó, chúng tôi đã cho ra đời ứng dụng học từ vựng tiếng anh Ice5- học ít nhớ nhiều với phương pháp Leitner. Các từ vựng đều được tổng hợp từ bộ từ điển Oxford với phiên âm ngữ âm và phát âm chuẩn giọng bản ngữ,các chủ đề hết sức gần gũi với cuộc sống và bạn có thể chọn những chủ đề mà mình yêu thích để luyện tập. Vừa học vừa chơi với các trò chơi thú vị, đặc biệt giúp bạn luyện nói theo giọng người bản xứ. Chắc chắn rằng với việc luyện phát âm chuẩn từng từ thì việc nói được tiếng anh lưu loát không còn là ước mơ xa vời của nhiều bạn nữa rồi!!

Vậy thì còn chần chờ gì nữa mà bạn không áp dụng ngay phương pháp Leitner với ứng dụng học từ vựng tiếng anh thông minh Ice5 tại đây:……chứ ?? Bạn có dám thay đổi bản thân, dám làm những điều mà mình chưa từng làm để đạt được những điều mà mình chưa từng có không?? Cái khát khao thành thạo và nói được Tiếng anh trong bạn có đủ lớn không?? Và mọi thứ đã sẵn sàng rồi chỉ còn đợi bạn bắt đầu nữa thôi!! Quyết định ở trong tay bạn cả đấy !!!!!!! ^^
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ vựng là nền tảng của ngôn ngữ, khi bắt đầu bất cứ một ngôn ngữ nào thì từ vựng là điều kiện đầu tiên quyết định bạn có sử dụng được ngôn ngữ đó hay không
cái này mới biét luôn
dù cho bạn học tiếng gì thì cũng cần từ ngữ hết, tiếng anh cũng vậy, đó cũng là 1 lý do khiến từ vựng trở thành một vấn đề khá khó khăn với nhiều người. Tuy nhiên vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn thui, chuyện gì khó thì cũng sẽ có cách giải quyết, học khó nhưng cũng sẽ có phương pháp để học tốt hơn, từ vựng tiếng anh cũng vậy có phương pháp phù hợp thì cũng sẽ dễ học đc thui hà.
umaramin
ĐẠI BÀNG
6 năm
mất gốc dùng cái này chắc ổn
Min2Max
ĐẠI BÀNG
6 năm
haizzz tiếng anh là nỗi khổ của em
Mình tham khảo
Mình cứ học từ vựng là học trước quên sau à, dù cố gắng đến mấy cũng như vậy. Nhiều người hướng dẫn học anh văn ở philippines vì ở đó có môi trường học tốt, k biết mình có nên đi k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019