Một cách fix lỗi chạy file .jar trong win7

thanhtung285
6/3/2012 17:17Phản hồi: 10
tình hình là có một số bạn ko thể chạy file jar theo kiểu double click trong win7 mặc dù đã cài bộ java enviroment của oracle .
Sau nhìu giờ google thì mình tìm đc 1 file fix lỗi đó .
Chỉ cần chạy file này rồi ok thì có thể chạy file .jar theo kiểu double click .
nêu vẫn ko đc thì hãy thử chuột phải lên file.jar --> open with --> browse --> c:/program file/java/jre6(có thể là 7 hoặc 8 gì đấy tuỳ bản cài)/bin---> chọn java.exe (nếu ko đc thì thử wa javaw.exe) --> apply rồi chạy file mình up lại . Rồi chạy lại file jar.

http://www.mediafire.com/?so1k0tk8hu99z3t
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vhboyz_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc sẽ có ích cho nhiều người đấy 😁.Mình chạy file jar trên Win7 và trên nhiều máy vẫn OK nên chưa cần đến bài của bạn :D.Mình online đt nên chưa thank được 😃
😃 ôi rất rất cảm ơn bạn, mình đã vất vã mãi mà vẫn ko chạy được file .jar trên win 7 64bit. cảm ơn thớt nhiều ^^
mình làm theo cách trên mà vẫn ko dc
Cái này chỉ là 1 cách mình tìm đc . bạn khởi động lại máy thử xem . hoặc cài lại java lần nữa xem sao nhaz .
đã làm lại hết mà ko đc lạ một cái là trước đây chạy bình thường hôm nay cài lại game cho cái touchpad thì potay nó mặc định là win rar làm theo cách của bro thì nhận lại file jar nhưng click vào nó chạy cái cmd gì ấy rồi vụt tắt làm mấy lần cũng ko tác dụng
nqhuy90
TÍCH CỰC
12 năm
Gõ java -jar linkfile.jar cũng được mà. Hoặc Open With Java(TM) Platform SE Binary.
nếu vẫn ko đc thì bạn đành dùng cmd để chạy file jar vậy. Hoặc nấu rảnh thì bạn cài lại win thử xem . Còn 1 cách nữa là bạn có thể cài thêm hệ điều hành unbuntun theo cách dễ dàng dual boot cũng như xóa . . Nếu bạn cần thì thì mình sẽ đưa link .
chắc phải cài lại win thôi chứ open with thì như đầu topic rồi bác nqhuy90 .
thanks bạn thớt, giờ hiểu tại sao rồi 😃
Đăng nhập ngay để cảm ơn thớt (y)
cảm ơn thót nhiều nhiều nhé!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019