Một chiếc iPhone 4,7" với thiết kế dựa trên iPhone 8 sẽ ra mắt năm sau?

Duy Luân
17/4/2019 22:28Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài ngắn nhưng mình đọc 2 lần rồi vẫn không hiểu, giá 400-500$ và 650$ là sao nữa???
vietrich09
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chờ 1 em ntn. Nó rất gọn khi cho vào túi quần.
Nhìn em này lại nhớ đến One X. Hi vọng pin thơm 1 chút.
Gọn, nhỏ, pin trâu, con này màn như XR cũng chấp nhận.
@daigiahungyen bác trên nói đang mong chờ 1 e nhỏ gọn đút túi quần (có lẽ đang nghĩ đến con SE mà tràn viền), và mình trả lời là theo như bài viết thì thiết kế y chang con 8 thì chờ làm chi chứ liên quan gì đến đòi hỏi chê bai 😕
vietrich09
TÍCH CỰC
5 năm
@jindowing Có 1 nghịch lý như thế này. Điện thoại ngày càng to ra, dài ra. Nội dung hiện thị và các tác vụ thể nó cũng ngày 1 phình ra. Do đó, những dòng nhỏ ko đáp ứng được.
Ngày xưa, BB với mail, web đơn giản, đáp ứng ok.
iPhone 5S cảm biến vân tay, chỉ sau 1 năm, đã rất khó chịu, vì nội dung giải trí nhét vào đó quá nhiều.
Theo mình cái kích thước tối ưu nhất cho 1 con điện thoại là 4.7" hiển thị và chừng đó kích thước viền.
Cầm được 1 tay, nhét vừa túi quần, hiển thị được nhiều nội dung giải trí.
@vietrich09 mình đc cái dễ thích ứng, xài to hay nhỏ vài bữa là quen cũng k quan tâm lắm, xài con plus bị mất xong phải dùng con BB Q20 chữa cháy cả tháng trời cũng quen 😁, giờ cũng muốn 1 con nhỏ gọn như SE làm sim phụ nghe gọi để bỏ túi quần, thực ra thích 1 con như BB Q10, Q20 hơn để làm nghe gọi nhưng mà OS nó tù túng quá vì nhiều lúc mình có cả cuộc gọi zalo, viber, mess đến nữa nên đâm ra lại thiếu.
vietrich09
TÍCH CỰC
5 năm
@jindowing Chính xác, cái giải trí và mấy cái app chát của mấy con BB cùi bắp ko thể tả được.
Kiểu như Q20 mà chạy iOS thì ngon.
Giành cho bác nào thích Touch ID thôi chứ đã quen face ID và cử chỉ vuốt thì chắc là không mua (?)
Hóng apple ra xsm2 màn 7”
Ko! Chắc chắn là ko...
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Tối ưu hóa cái thiết kế của con SE để màn hình lên 4.7 inch. Cấu hình cỡ Iphone 8 và giá 649 USD thì làm con. 1 tay nó với một tay NOTE hoặc BB K2, K3 gì đó thì miễn bàn.
senfall
TÍCH CỰC
5 năm
Mơ ước con điện thoại tràn viền nhỏ bằng ip5, cỡ 5" mà chưa thấy ai làm.
@senfall giờ chắc cầm con X hoặc S10e là nhỏ vừa túi quần..😁 :D sài tạm trong lúc đợi có bên nào đó làm 1 con cỡ ip5 bác ad;););)
@senfall mình cũng trùng ý thích với bác này, nhưng có vẻ điện thoại màn bé bị khai tử rồi bác ạ. Chắc không bao giờ trở lại quá
senfall
TÍCH CỰC
5 năm
@Ghét phải cạo râu Nếu ap làm lại se 2 chẳng hạn full viền như x chắc tầm kích thước đc 5-5.2 " là vừa, hiện tại mình vẫn dùng se chứ K dùng máy to hơn. Mặc quần jean nhét túi K chịu đc, nhu cầu máy nhỏ tương đối nhiều. Mình chơi với mấy anh trên 50t thì toàn ip5. Cho người dùng cơ bản ít game, fb thi thoảng cần vào mạng để xem thì nhỏ đẹp là yêu cầu hàng đầu. Còn ở nhà thì ipad mà dùng.
Chắc chắn ko mua vì đang dùng iphone x thấy chả có lý do gì mua dt khác.
Iphone 8 bây giờ đang 4.7 inch còn gì.
Năm sau,ai còn mơ tưởng điện thoại màn hình phẳng thì hẳn là người ý quá chậm phát triển bộ não ý. Năm sau là năm của điện thoại lai máy tính bảng - màn hình gập vô cùng hữu ích và đa năng rồi. Vậu mà vẫn còn chơi đồ cổ lỗ sĩ thì cũng đến bó tay. Thừa tiền mới mua iphone màn 4.7 inch nhé. Hoặc là hâm đơ Gà gô công nghiệp không biết gì mới làm như vậy .
@daigiahungyen Thì từ cung trăng đây chuyển giao công nghệ cho người trái đất đấy mà.
@daigiahungyen Chuẩn đó bạn. Não nó không có nếp nhăn đâu nhưng các mảng não lại được xếp thành rất nhiều tầng khác nhau. Mỗi tầng lại chia ra làm nhiều ngăn nhỏ . Tính nôm na tổng thể diện tích phủ bề mặt não người như tớ trên cung trăng rộng trăm lần người trái đất bạn nhé . Thông tin đến bạn.
ip 8s, thay thế ip8 thôi
Vậy mua cái XS đi ... tới đó nó cũng dễ chịu rồi ... làm 1 con notex nữa là ngon... vừa có Táo vừa có Sung
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Có mua. Điện thoại không phải là TV.
Nếu giá cả hợp lý có thể mua, vẫn thích nhỏ gọn 😃
nsontung
ĐẠI BÀNG
5 năm
quan trọng quả pin mà bèo như iphone7 với 8 thì nghỉ
dukas
ĐẠI BÀNG
5 năm
chinh cái SE cần nâng cấp lên thêm force touch, cam trước sau đẹp, chip mạnh hơn lại bán đắt như tôm tươi ngay, khối người họ vẫn thích máy nhỏ gọn.
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Idea hay mà. Thiết bị cầm tay đủ nhỏ gọn để "cầm tay" - mà vẫn đủ sức mạnh. Nhưng giá bán thì phải xem lại. dù là 650$ như đoạn trên hay 500$ như đoạn dưới MOD nói thì đều cao cả - mà ko biết như thế thông tin giá nào mới là chuẩn. 😁
Tháng 3, tức là gần năm nữa, biết đâu có kèo khác thơm hơn nên thôi, con 8 vẫn còn chạy tốt.
Có vẻ hợp lý luôn.
kytero
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua để upgarde cái iphone 7, 3 năm tuổi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119