Một chiếc vi-déo quay thử bằng Samsung Galaxy S10

Du0ngHuynh
7/5/2019 12:44Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ Nhật thì ngon nhưng sống ở Nhật thì chịu. Về VN sống thoải mái nhất
Ai am hiểu Vietsub hộ mình cái
Và ngay bên dưới???
Tại sao ko phải là “Cùng chiêm ngưỡng những chiếc đĩa Vintyl với kích thước độc đáo mà ít ai biết đến”
Văn phong lủng củng vcl
djchuoi
TÍCH CỰC
5 năm
Chiếc vi déo rõ xàm hahaa, mà video chất thật
Tiêu đề hại nào quá
Xem chống mặt quá, may nhờ cảnh Nhật đẹp, cảm giác bạn có ý tưởng nhưng kết hợp chưa tốt.
Bài tự viết mà văn phong giống như dùng Google dịch từ tiếng Anh thế nhỉ. Mod tinhte giờ trình độ có chừng này thôi sao
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toihoihan22 Mod quăng bài lên rồi cả ngày không thèm lên tinhte.vn luôn.
Có sáng tạo cho 10 điểm dìa chỗ
Đúng là bé ko học, lớn lên đi làm mod
vingros
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có mỗi cái việc đặt vi déo cho giựt tít bài viết vs mang tính giải trí mà các bác cứ làm nghiêm trọng hoá lên :vv
Mà quay vid trên s10 lúc chuyển động thấy cứ khựng khựng khó chịu ghê
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần cải thiện tiêu đề để tốt hơn.
Các bác thật sự là ngờ u thế. Sai chính tả có mục đích là thế, là kếo chú ý và câu view rẻ tiền đấy. Vì thế thôi kêu gọi các bác đừng bao giờ comment những bài sai chính tả, chỉ comment bài nào thật tôn trọng độc giả. Dần dần là hết câu view.
langtu0912
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phim thì quây chả hiểu thông điệp gì. Chữ dùng đặt tiêu đề thì óc không thể tả
minhtuandang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thua
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
5 năm
1 admin của group vài ngàn thành viên mà ko rành tiếng việt, câu lộn xôn, tối nghĩa, 1 chiếc video là cái gì, ko hiểu rồii cái group này đi về đâu.
Hy vọng đây sẽ là chiếc vi-déo cuối cùng trên tinhte 😁
v8nguyenvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xin góp ý xí:
1. Dùng hiệu ứng tour nhanh quá nhiều trên toàn bộ khung hình gây khó chịu cho người xem mà ko mang lại kết quả gì khác.
Notes: mình đánh giá cao những đoạn tour nhanh 1 phần (như cảnh ở trạm xe) vì nó có hiệu quả và ko khó chịu.
2. Nhạc nền là "ám" lên toàn bộ nội dung video, nên không cảm nhận được nhiều lắm.

Góp ý nhỏ theo quan điểm cá nhân.
Quay dựng good. Nhưng để chất lượng video tốt nhất - khai thác hết sức mạnh camera của máy thì bạn nên cài app quay khác như Filmic pro chẳng hạn, chất lượng sẽ thay đổi đi rõ rệt :rolleyes:
Chọn chế độ 2k - 75mb thôi chứ chưa dùng đến 4k, add thêm lut màu và chỉnh đổi chút tương phản, sáng tối, ... theo ý mình thích vào bạn sẽ thấy nó pro và trông cinematic hơn hẳn đó.
Chứ quay cam mặc định nhìn còn thua con S7 mình đang xài, tiếc lắm.
Cái cần cải thiện nhất là thiếu sự đồng bộ thời gian giữa các đoạn, lúc cần chớp nhanh nhịp 1s thì chỉ được vài cảnh, kể cả đoạn tăng tốc độ cũng vậy. Đoạn đầu kết hợp với slowmotion cũng không hợp. Có những đoạn thì dài thừa mức cần thiết
tetekh
TÍCH CỰC
5 năm
Phim hay, nhạc thú vị, nếu được, có phụ đề nhỏ xíu ở góc màn hình cho biết địa điểm quay mỗi cảnh thì tốt. Vidéo nầy mình coi nhiều lần, thật sự có điểm lạ để xem.
(Mình đoán) bạn khá tự tin vào khả năng, cứ tiếp tục như vậy nhé. Nhớ thêm mục "khác" vào feedback để nhận góp ý.
Ps: bạn cố tình viết chính tả lạ lạ để tìm gạch ah, vui phết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019