Một người Mỹ mất số bitcoin trị giá 3600$, và đây là cách anh ấy bị hack

Duy Luân
9/3/2015 8:29Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi xong. Mình có 1 tài khoản mail hay dùng tại mail.com 😔
Tùy trường hợp các bác ạ! Giả sử có 1 tên cướp lấy chiếc điện thoại của mấy bác rồi bỏ chạy thì mấy bác phải yêu cầu nhà mạng chặn số điện thoại lại để không cho tên cướp lấy được gmail hay facebook của mấy bác mà lỡ không làm giống như tình huống của nhân viên AT&T ở trên thì có lẽ gmail hay facebook của mấy bác đã mất rồi. Cái gì đếu cũng có 2 mặt cả!o_O
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@Moto 360 vẫn phải có các thủ tục bác ạ. -_- trước tớ bị mất điện thoại (thực ra là tức quá ném mẹ cái đt ra đường) gọi lên tổng đài viettel bảo khoá số, tổng đài vẫn yêu cầu 5 số hay liên lạc nhất, hỏi cả tên, ngày sinh. số cmt và ngày cấp của mình nữa, thấy trùng nó mới ok, còn không thì nghỉ nhé. 😁
@14025025 Viettel còn bảo mật là sau khi đầy đủ thông tin rồi còn nt đến số bị mất để xác nhận và 30 phút sau mơi khoá, vãi cả viettel. Người ta mất điện thoại muốn khoá luôn ông còn đi báo vs người lấy là sẽ bị khoá. max haiz?
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@chickenprince tớ cũng không biết chuyện đấy bác ạ, vì mất xừ cái đt rồi còn đâu mà đọc tin nhắn nữa 😁
gasaynang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tội này của mail.com là bảo mật kém, và lỗi lớn nhất của bác Davis là biết lỗ hỗng này rồi mà vẫn còn dùng mail.com .
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
9 năm
kinh hồn 😆
túm lại là "mail.com" nó hông tốt hả mọi người?? So sánh với outlook, gmail, yahoo! Mail thì thế nào??!! :eek::eek::eek:
theviyoung
TÍCH CỰC
9 năm
bảo mình của mình chỉ là hạt bụi
cái đầu nó thông minh quá.........
sợ đọc xong lăn ra ngủ. sáng mai dậy thầy bị hack hết mớ pass game online. hưhee
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ghê thật. Dùng mail nào an toàn nhất mọi người ơi?
=-_Up_-=
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ chờ mãi xem ổng có đc mấy hãng đó cho lại số tiền đó hông 😁
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy là do thằng mail kia cùi chứ ko liên quan đến mấy thằng sau,chứ Gmail dùng 2 lớp chỉ hiện qua Authy thì ko thể hack dc.Trừ khi bị lừa.
Có thể năm sau vụ này sẽ được Hollywood dựng thành phim 😁
Chung quy lại là do thằng Mail.com có lỗ hổng, và thằng AT&T quá dễ chiều lòng khách hàng.
Nhưng mình vẫn ko hiểu sao mail của Davis ko có trong danh sách người dùng CoinBase bị lộ mà vẫn bị biết mail chính?
boyzizic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Li kì như mấy thằng IT pro hack trong film hành động
Chính xác 😆
Mình có ông chú xài att, đáng lẽ xài đt từ 18-24 tháng sẽ đc upgrade đt.
Nhưng lần đó ổng xài mới có 10 tháng thì ra iphone 5.
Ổng đt lên năn nỉ đã ko đc rồi nổi khùng với nó, thế là nó đổi.
Đách cần biết gì, chỉ cần nổi khùng chửi nó thôi 😃)
zhuming88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai cũng nhận thấy mấu chốt vấn đề nằm ở mail.com. Nếu không phải là mail.com thì có lẽ hacker đã không dễ dàng chiếm quyền kiểm soát như vậy. Bác LTV này đã vì lựa chọn ID mà mình yêu thích mà bỏ qua vấn đề bảo mật nên phải trả giá. Có thể cũng do chủ quan vì nghĩ rằng mình là lập trình viên và đã thiết lập bảo mật an toàn lắm rồi.
Chốt lại: cẩn thận ko bao giờ thừa!😁
:rolleyes: thách nó hack hết đống email của mình, hack xong cũng để cúngo_O
Cái hay là làm sao chiếm dc quyền kiểm soát sdt
Justin Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mail.com bảo mật tốt hơn và AT&T như nhà mạng Việt Nam! đã k vậy. Dùng mobi chính chủ gọi lên tổng đài hỏi thông tin còn k đc trả lời
@Justin Long Chính xác, Mobi này làm ăn cẩn thận lắm, đợt e đi làm lại sim thấy có người làm lại mà bắt nhớ năm kích hoạt mới sợ, khách hàng nổi cáu, dùng bao lâu rồi ai mà nhớ...v...v.. vậy mà nó vẫn không cho làm lại. Thông tin chính chủ nữa chứ 😔
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
Ly kỳ thật đấy, nhưng mấu chốt ở cái mail.com thì lại mô tả khá hời hợt và cho qua nhanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019