Một phát hiện không biết có đúng không với 9500

honamktqd
11/12/2009 4:58Phản hồi: 5
Từ lúc mua + sờ vuốt + nắn + ấn em 9550 đến giờ có 1 bệnh mà em không thể nào tìm được câu trả lời là sau khi nhận cuộc gọi đến em nó đờ người ra chẳng làm ăn gì được (cảm ứng nặng như chì, nhấn mạnh thì bị đúp đặc biệt ở giữa màn hình; phím chùm dâu thì thành ra nút back). Hiện tượng này mất đi sau khoảng 2 phút hồi sức cấp cứu em nó.

Tuy nhiên, sáng nay đến hạn trả tiền thuê bao mà em quên chưa đi đóng :sorry8bj::sorry8bj: nên bị cắt mất chiều gọi đi + SÓNG GPRS biến mất, thay vào đó là GSM bình thường. Từ lúc ấy đến giờ nhận 20 cuộc gọi mỗi cuộc tầm 5 phút thì các hiện tượng kia hoàn toàn biến mất. Storm 2 khi chức năng quay trở về ngang ngửa với em 1100i thì lại chạy rất mượt. :eek::eek::eek::eek::eek:

Không hiểu những bệnh như loạn phím, phím nặng hay mất tác dụng có liên quan đến sóng GPRS không nhỉ? Liệu dùng 3G có ổn hơn không?

Em xin đưa ra nhận xét như vậy thôi ạ. Mọi người vào ném đá nhẹ tay giùm chứ với em BB vẫn là muôn năm. Sống chết gì thì cũng BB thôi.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình nghĩ bạn nên uprom lại thử xem.
như con của mình up bản 4.7 thì chạy ngon ơ, còn ban 5.0... thì phim bị đơ.
hết
mancongtu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con storm 2 của mình cũng bị tình trang đơ bàn phím như bạn, nhiều lúc muốn đập máy luôn, con 9530 mặc dù phím nặng hơn nhưng còn dễ bấm hown nhiêif, chắc phải đợi bản rom mới úp mới được, đợi mãi chưa thấy bản nào mới ra cả
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng rất hay bị như thế bác ạh ,nhiều lúc điên hết người luôn,h bản rom của 9550 đang là 5.0.0.320 là mới nhất nên ráng chờ thêm một thời gian nữa có bản rom mới có khắc phục dc không thôi 😁
Bệnh này là bệnh cố hữu của S2. Không thể hiểu nguyên nhân do đâu. Đúng là nhiều khi chỉ muốn ném máy đi cho đỡ tức .... Trên ****berry cũng rất nhiều người kêu, thậm chí có người đổi đến máy thứ 3 thứ 4 mới hết, cái này người dùng ở Mỹ sướng thật, như mình chả biết đổi ở đâu ....
Hy vọng bản ROM mới sẽ giải quyết được.
honamktqd
TÍCH CỰC
14 năm
Em đã up lên bản Hybrid (build 5) dành cho 9550. Cũng thấy giảm đi đáng kể các lỗi như đơ phím bấm. Thấy sau 1 ngày thì ổn định dần. Các bác cũng up thử xem có đúng như thế không?

Chú ý là bản Hybrid (Build 5) dựa trên core của 320 nên version hiện ra cũng vẫn là 320. Tuy nhiên thực tế là đã được up rồi ( anh do_hongquan2003 chỉ bảo em thế ạ)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019