Một số cách đồng bộ danh bạ cho Nokia X

vuhai6
20/3/2014 8:23Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jacky1590
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ down và cài đặt sòt MOBOROBO về rồi đồng bộ, hỗ trợ luôn cài đặt Apps là được rồi.Đâu nhất thiết phải là Nokia Suite
cái này mà gọi là đồng bộ à?? import thì ai chả làm đc quan trọng họ đang tìm cách đồng bộ ổng đăng Title to đùng một số cách đồng bộ!! Đề nghị mod đổi lại tiêu dề nhé tránh gây hiểu lầm!!!!
iDrive (Online Backup) có 4 chức năng backup và restore:
1- Contacts
2- Calendars
3- Videos
4- Photos

Bài viết này chỉ có mục 4 là đồng bộ thôi, 3 cái còn lại là import :v
Mình có cách này nhanh gọn lắm
Vào danh bạ (Mọi người)> tài khoản>Click chọn vào ô " Tự động đồng bộ hóa" thế là tất cả danh bạ trên gmail tự động được thêm vào thôi. (Với điều kiện là bạn phải đăng nhập vào Facebook bằng tài khoản Gmail).
Nokia đã kéo Android quay lại thời "đồ đá" của Symbian. Quá tuyệt vời!
jino
TÍCH CỰC
10 năm
Con. X này k hỗ trợ CardDav?

Mà Nokia làm vậy là rất đúng vì Google Services rất tốn Ram và hao pin. Với 512MB ram thì Nokia làm vậy sẽ giúp máy chạy nhanh hơn.
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
Đã xài thử Nokia X, hơi lag, giống như đang cầm iPhone 3G
đã chạy Android rồi mà còn ko chịu cài GGApps. Cái bọn No-Kia còn Hawai v~
pqd1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
Qua quá trình Test một thời gian, kết luận:
- Pin hơi Cùi
- Hiển thị quá tồi đối với cảm nhận mắt mình ở thời điểm hiện tại.
- xem video mỗi lúc mà máy ấm quá, sưởi được trong mùa giá lạnh.
- Dáng em đẹp, cảm giác siêu bền 😁
- Giao diện quái thai thật, nhìn không thích cái kiểu giao diện của nó.

Cá nhân đánh giá vậy!
@pqd1910
Mình thấy màn của nó còn đẹp hơn 520, bạn so sánh với màn của con nào mà thấy "quá tồi" vậy? :v

Sent from my Lumia 920 using Tapatalk
pqd1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sir.anvil Có phải vì bạn đeo kính nên nhìn nó vậy ? chứ mình nhìn màn của nó chưa tới tầm 625 chứ không thể so sánh với 520 được.
Các bác cho hỏi sao mình sạc mãi chỉ được 99%, có ai bị như vậy và có cách nào khắc phục được ko???
kazihaha
TÍCH CỰC
10 năm
Nokia X chạy android mà không đồng bộ được danh bạ với Google Contacts thì cũng hên là em chưa mua.

Thật là may mắn.
ngtient38
TÍCH CỰC
10 năm
Xài netquin thì cứ yên tâm
có ai không sử dụng được Lịch và mail exchange như mình không ? ai làm được xin hướng dẫn với.
May quá chưa mua.
viaipi
CAO CẤP
10 năm
giao diện lởm, mình ko thích cái kiểu flatline tí nào, tile thì tile hẳn nhái wp cũng đc ko thì về android bình thường cho xong, màu nó cứ bệt bệt, chẳng ra dáng như lumia
@viaipi Như thế này đã được chưa bạn? :v
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@sir.anvil chỉ tạm thời thay launcher thôi chứ vào từng app vẫn thế mà, kể cả status bar hay phần setting
Mình đã cầm máy và cảm nhận, nếu các bạn nào có khả năng chờ đợi và ít bị bực mình có thể mua con này để nghe, gọi, nhắn tin, facebook, web còn nếu có tật hay đập máy vì chậm thì không nên mua 😃
Làm thế nào để sync đc lịch, danh bạ như này vậy 😔 Mình nhập tài khoản của microsoft mà vẫn ko đc =.=
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
cùng câu hỏi bác @Ngoc-Bich đã add tk hotmail mà vẫn k thấy danh bạ trong máy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019