Một số cảm nhận sau 10 hôm dùng thiệt BlackBerry Priv

dihuta
28/12/2015 4:9Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buffbh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thích một bộ gồm ( Q10 + Q20+ PassPort (hay paspot gì gì đó) có thể + thêm PRIV này nữa thế là đủ.
lehoang91
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa đi múc con Priv chính hãng trưa nay cho ông bạn,cảm giác trên tay k thật sự sướng như mình tưởng😔
Khi ấn vào mép dưới của màn hình gần dải loa máy phát ra âm thanh "cọc cọc" nghe rất khó chịu.Cảm giác cầm trên tay hơi lỏng lẻo do màn hình trượt,bàn phím thì mình thk cảm giác gõ trên Passport hơn.
Nói chung là máy vẫn rất ngon,nhưng cá nhân mình k thk lắm😁
kingofpain
TÍCH CỰC
8 năm
có thể loại dùng giả nữa hả ?
Mình thích nhất là khi lôi máy ra nhiều người liếc nhìn. Những ai thích BB đều ồ lên trầm trồ: Thích quá mà không đủ tiền, hoặc cố gắng cày đến cuối năm làm 1 con... Sướng vãi!
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@minhnhi71 b này giống m đợt mới dow giá z10 mua đc 1 em lên cty đc mọi người để ý ai cũng muốn mượn cầm 1 lúc ngắm. cảm giác sướng sung làm sao. chuyển qua SS thì khác ngay./
Birdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình bỏ BB từ thời Z10, mấy năm liền kè kè IP, vẫn thấy không hài lòng. vừa rồi mua Priv về đợt đầu tiên. Đến hôm nay vẫn chưa thấy gì cần phàn nàn cả. Nói chung đồ công nghệ thì kẻ khen người chê. quan trọng là mình thấy hợp với nhu cầu và sở thích thì cứ móc ví ra thôi...!
Thấy priv là móc ví ra ngay. Nhưng vì không có tiền nên lại âm thầm đút vào. Đi về
navafolk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em Priv này có swipe mở máy không các bác?
@navafolk Gõ 2 phát giống LG G2. Tắt màn có shortcut Screen Off.
Con này kẹp nách 7 củ là vừa. Chính hãng 9 củ là đẹp
kurt80
TÍCH CỰC
8 năm
@EmGiaKhang Nói như bạn thì hàng lướt 3 củ. Thế thì cứ Mì Sào thẳng tiến.
Nói chung có tiền xài thử thôi, chứ nghèo nghèo thì xài thiệt một cái như 5s là được rồi.
Trung thành với bb 10 năm rồi, nhưng có lẽ bb classic là con cuối cùng mình dùng. Bb đã mất dần những phẩm chất vốn có khi mình đam mê nó. Classic cũng đang gặp quá nhiều vấn đề, mình sẽ bỏ ngay khi gặp 1 em ưng ý để thay thế.
@phananhvusv đọc qua tưởng bác trung thành với bb10 10 năm rồi 😁
Q10 là con BB cuối cùng e dùng, giờ đang để không
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không thấy nói gì pin
em này nếu giá 9tr9 thì khả năng tạo sốt, chứ 18tr5 thì thôi cảm ơn, em mua 6s xài cho lành.
Màn hình xấu. Rỗ như kiểu moto mà hình như moto xài amoled cũng chung kiểu này thì phải.
Pin tệ kinh khủng
Máy nóng kinh khủng nếu bật màn hình tối thì quá lởm mà màn hình sáng thì nhanh tụt.
Camera phụ selfie rất cá xấu nhé! Ám đủ thứ ảnh ra thì bết bền bệt..
Camera trước bình thường, ám vàng, lấy nét nhanh nhưng chụp chậm (nếu as yếu)
Máy kg có trình photo riêng xài photo của google khá lởm..
Kg liền mạch ở đoạn nút nguồn rất ọp ẹp cầm 3 con từ chính hãng tới att tới hàng âu cũng tệ như nhau.
Bàn phím vật lí quá lởm và touchpad thì tệ hơn vợ th đậu . Dĩ nhiên em đánh giá nó chủ quan vì e thấy nó rê vẫn có độ trễ chứ kg mượt như passport . Type phím dễ dính chứ kg tách bạch như con att q10 của em!!
Chạy android thời thượng 5.1 mà kg lẽ kg có nổi cái bàn phím telex cho dân việt nam mình. Quá bèo .
Tạo ra app Dtek nhưng kg khống chế đc apps cho nó quét liên tục dẫn tới máy hao pin như trâu tát đìa..
Loa thiết kế kg tốt lắm hoặc nói quạch tẹc là như cái máy hút bụi.

Một cái củ chốt là bỏ ra hơn 18tr mua siêu phẩm về mà phải đầu tư sạc quickcharge của hãng khác là thấy ãnh làm ăn tồi tới mức nào luôn ròi.

Nói chung là thất vọng mà hên là em đã bán đi luôn quay lại những gì tốt nhất từ bb10

Thôi vẫn yêu q10 và pp
xEza
TÍCH CỰC
8 năm
@breakdarulez Chuẩn cmnr. Đệch mợ lão Chen, phá sản sớm thôi
"bóp đủ chổ thì bạn sẽ phát hiện ra một vài chổ kín có hiện tượng ọp ẹp" - - > tớ khoái cậu rồi nhé Thành, review rất zdui :d
Hôm nay đặt hàng e passport silver, chứ e priv này ngang giá pps thì cũng chịu, ko mê nổi, trông nó cứ lai tạp tn ấy.
ndt9867
ĐẠI BÀNG
8 năm
mới mua sử dụng thử 1 tuần từ Amazon, vừa trả lại vì lí do sau :
- Giá mắc, nhưng cảm giác sử dung chưa được mướt ( crash & chậm vài lần không lý do)
- Bàn phím vật lý hơi cứng và nhỏ quá (tuy sử dụng lâu chắc cũng quen)
- Chức năng tethering usb và wifi đều không chạy (đổi sim qua Z5 chạy vi vu)

Điểm cộng : đẹp và sang

Nếu giá rẻ hơn và chưa có phone khác thì có thể châm chuốt cho 1 phone android
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
bài viết hóm hỉnh đáng yêu ,,,,,sao quả dâu kg tặng bạn một cái nhỉ

Sent from my iPad using Tapatalk
Giờ vẫn còn chung thủy vs ẻm 9900 bao giờ em mới đổi được vk. Khi em còn "sang chảnh" thế kia...chắc chỉ chuyển sang em Q20...chờ vài năm sau them bb thế nào rồi tính tiếp....
mndat175
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết khi nào em nó mới hạ giá để suy nghĩ đây :p
Vẫn đang dùng BB 99xx thần thánh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119