Một số cảm nhận sau 10 hôm dùng thiệt BlackBerry Priv

dihuta
28/12/2015 4:9Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xEza
TÍCH CỰC
8 năm
Công nhận con Priv này giải quyết khâu oai rất tốt: Đẩy nó ra phát dài ngoằng, đưa lên tai nghe xong đóng lại cái kịch, mấy cậu ngồi bên đường phải nhìn trố mắt (chắc ko biết cái quái gì mà dài thế :v) 😁
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
Nóng quá nóng quá 😆
Lâu lắm rồi mới liếc qua tên ông chủ thớt, và cũng đã lâu lắm rồi mới thấy anh Dihuta, và âu ơi là lâu rồi mới thấy Dihuta viết về BB.
Giá chat thật chứ. hichic
longjack
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy đợt có bài trên tay máy thị trường khác có nói là ko bị
ngoctung86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã dùng note 5 sau đó đổi sang em Priv này, đánh giá nếu thật sự mua để trải nghiệm thì em Priv này mình cảm thấy không đã bằng Note 5, màn hình hơi mờ, dùng bàn phím bấm không đã bằng PP, thao tác đôi khi khó chịu.
Nhưng mình vẫn thực sự kết kiểu dáng em nó, có lẽ nó không hướng đến đại đa số người dùng, giá vẫn còn chát quá.
Em này làm bàn phím cứng có lẽ hơi thừa, thôi thì cũng là cố lưu giữ những gì từng là điểm mạnh của BB. Về cá nhân, con này tke không thấy băt mắt mấy, hơi thô. Chắc cũng chưa thể so sánh được với các dòng bằng tiền của samsung, LG, và Sony. Nhưng ai là fan của BB nhưng thích android thì đúng là quá sướng,😃
xEza
TÍCH CỰC
8 năm
Éo hiểu sao bán chính thức ỏ Vn rôì mà ko làm luôn cái bộ gõ TV. Lão Chen này chắc cũng ko mong lam nên trò gì
funnykid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho em hỏi cái trình xem ảnh, video của Priv nằm ở xó nào ạ? Em chuyển qua Priv 3 ngày nay rồi mà không thấy cái trình xem ảnh mặc định của máy nằm đâu. Chae lẽ không có >"<
Giá cao cơ bản là ứng dụng bảo mật của BB tốn nhiều thời gian phát triên.bộ máy hay cơ cấu của bb chưa tối ưu
vunh94
CAO CẤP
8 năm
nhìn cũng chất bản sắc doanh nhân, có $ tậu 1 em xài thử mới được
Pin Priv xuống nhanh quá, online 30p tụt 10%. Haiz mấy mới cứng các bác ah
Pin Priv xuống nhanh quá, online 30p tụt 10%. Haiz mấy mới cứng các bác ah
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dung268 Up lên 6. đi b, hết lo ngay
vitara29y
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em thấy con này kết quá, các bác sài rồi cho đánh giá pin con này có được bằng IP6 không vậy hiện mình sài Ip6 online liên tục được tầm 6h
@vitara29y Pin thì đo liên tục không chuẩn, vì chạy ứng dụng khác hđh mà. Nhưng mình đảm bảo cho bạn từ sáng đến tối đêm
Chờ em Priv2 ra xem ntn.
@vodanhdaisu Không có đâu bác ơi
@Tinh.cmn.te UH có lẽ vậy. Năm nay mà lỗ nữa chắc Blackberry bán công ty luôn
Sau 3 ngày dùng và cho lên 6 chấm thì mấy ngon lên rất nhiều và đặc biệt là bàn phim ngon không thể tả. Nhưng BlackBerry bây giờ chỉ có con PRIV này còn hơi hướng của BB. Nghe đâu mấy model sau do ông nôi TCL của Trung Quốc làm gi công. Haizzzz...
doremon234
TÍCH CỰC
8 năm
Với Android 6 thì bàn phím đã ok Tiếng Việt telex rồi. Yêu PRIV quá. Đẳng cấp ở sự khác biệt chứ không phải ra đường nhà nhà, người người iOS
khanhvlxd
TÍCH CỰC
8 năm
em vừa đọc hết 09 trang. giật mình nắn nắn em priv mới mua 10 ngày (fullbox chính hãng) thì khu vực màn hình cạnh nút nguồn nhấn vào rất ọp ẹp, lún lên lún xuống 😔
Đau lòng hơn là phát hiện ra khu vực gần nút nguồn trên cạnh màn hình xuất hiện 2 vệt đen như hình dưới (vệt đen này chỉ xuất hiện khi sáng màn hình)
priv edit.jpg
Máy các bác có bị không, cho em xin cao kiến với. Liệu ra dauden báo lỗi này có được đổi máy không nhỉ (priv bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 12 tháng)
anhkaikei
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khanhvlxd Mình ko rõ lắm, nhưng bạn có thể xem video này để hiểu cấu tạo của priv và phút thứ 7 có đoạn quay sát 2 cái chấm đó.

khanhvlxd
TÍCH CỰC
8 năm
@anhkaikei em bật youtube. tốc độ 0.25, soi mòn cả mắt mà không thấy 2 chấm giống em bác ak 😁
QuangAK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khanhvlxd Máy mình ko có 2 vệt đen đó. Priv AT&T
Còn dòng nào cũng ọp ẹp. Nhưng máy mình lại ko ọp ẹp chỗ gần nút nguồn mà bị chỗ phía dưới bên phải ??
khanhvlxd
TÍCH CỰC
7 năm
@QuangAK cũng không lớn lắm nên em dùng bình thường bác ợ. kệ nó, dauden 1 đổi 1 trong 12 tháng mà. Chờ đến tháng 12 hư đi đổi cái khác 😁
doremon234
TÍCH CỰC
8 năm
Vệt
Vệt đen thì ko có nhưng ọp ẹp là do nhà sản xuất rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119