Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số điểm mới trên VOS 2.0: ứng dụng kép, sao lưu bằng VinID, thao tác cử chỉ ...

bk9sw
22/8/2019 13:52Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói là hdh Vos 2 mà ta
Càng ngày càng cải thiện hơn
K biết mấy thanh niên cà khịa kia có phải người VN ko trăm năm mới có 1 người như bác Vượng muốn có Apple, Samsung của VN nhưng hễ VN sx đc cái gì ra là moi móc đủ điều để dìm hàng.
Chịu có cập nhật phần mềm là tốt
-KingJX-
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanlinh2905: Ghê nhỉ, thế cho hỏi OS viết tăt từ gì và nghĩa nó là gì hỡi nhà thông thái.

Việt Nam đang trên đà phát triển, việc học hỏi và tận dụng lại tài nguyên có sẵn là điều hoan nghênh, tuy nhiên, không phải vì lí do đó mà lượn lẹo và lừa cả hàng triệu người tiêu dùng để kinh doanh, những bài phản bác của tôi với 1 mục tiêu duy nhất, là hãy để VIN phát triển theo hướng đàng hoàng và trung thực nhất.
@-KingJX- thôi để t giải đáp luôn
OS là Operating System. dịch sang tiếng Việt là hệ điều hành đó
nên đừng đặt câu hỏi như "OPPO có gọi Color OS là hệ điều hành không" nữa 😃
-KingJX-
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanlinh2905 thế hóa ra tới giờ vẫn nhiều con gà nghĩ color os là hệ điều hành hả, bảo sao không bị dắt mũi dư luận, người tiêu dùng thì phải thông minh, ở đây phải chỉ rõ cái sai cái đúng chứ hô hào cho lắm rồi lấp liếm thông tin làm gì ☺
LuxiTD
TÍCH CỰC
5 năm
@vanlinh2905 OS ở đây là phải tự boot đc, phải có kernel riêng, đc cộng đồng chấp nhận. Lên net search xem VOS có gì ko rồi hãy tung hô. Bác Vượng chưa gánh nổi đâu vì nó vượt tầm rồi
Lừa dối người dùng trá hình kinh khủng, quá dơ... 1 tập đoàn lớn mà làm ăn như xxx :oops: thà nói bà là nhập nguyên con đi, bày đặt gắn vào Made in VN trong khi chả có thứ gì VN sản xuất.
cupido
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa cập nhật Giấy chứng nhận yêu nước bản web à, chán thế, mỗi lần đi ra ngoài đường lại phải cầm tờ giấy đi
MegatronX
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màu mè nhìn tàu khựa vl ra cái y hệt bọn huawei xiao thà để mie giao diện android gốc như bọn nokia còn hơn.
Khaivy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước khi bị lật tẩy Vin tự giới thiệu tòan là công nghệ Mỹ Nhật không à, mình tin ngất ngây luôn ... ai có ngờ:

Khaivy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gary Trịnh Bạn chứng minh cái câu có "1 nói 100 "đi, bạn luôn cường điệu hóa mọi vấn đề và bạn vẫn chưa trả lời câu hỏi: nhà bạn to bao nhiêu mà khinh miệt cơ sở người ta là chuồng bò
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaivy Mình lọc cái 1 nói 100 trong 1610 trang này thì mệt lắm. Bạn cũng trong đó bạn tự biết mà: https://tinhte.vn/threads/canh-bao-bphone-1-than-trong-bphone-2-3-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/

Còn cơ sở sản xuất phạm hùng có gọi đúng là như trên không thì bạn không trả lời được sao
Khaivy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gary Trịnh Nói thế là bạn chỉ thành phần adua hùa theo topic này mà chưa hề sử dụng BPhone, topic này tớ thấy kéo dài mấy năm nay mà không có gì chứng minh cụ thể toàn là suy diển hồ đồ và vô giá trị. Cơ sở người ta thế này mà bạn ví với chuồng bò thì chắc đại đa số dân VN đang sống trong toilet
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaivy Cơ sở của ng ta thế này là thế nào bạn @@ không thấy dẫn chứng lắm. mình đã từng test bphone 2 và bị block khỏi group khi hỏi rồi bạn nhé 😃
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúng ra phải là chạy android giao diện vos chứ k phải là chạy vos nền android.
Ủng hộ hàng Việt Nam
Mới cài dùng thử, thấy khá ok
rick century
ĐẠI BÀNG
5 năm
Android thì nói mẹ nó là android. Nào là B với chẳng VOS. Tất cả chỉ là bịp bợm, một sự lừa dối trắng trợn!
LuxiTD
TÍCH CỰC
5 năm
@rick century Tui thích bạn
Mình có vài điều chia sẻ như thế này.

1. Có rất nhiều thiết kế đẹp ở trên mạng, search là ra cả đống, nếu ko thiết kế đẹp được thì mượn ý tưởng có sẵn rùi thay đổi chút ít có làm sao đâu, mà cố đấm ăn xôi thiết kế ra mấy con đt vin xấu thôi rồi. Cho dù là thuê thiết kế thì mình là chủ vẫn có quyền ý kiến cơ mà.

Một hãng đt lần đầu ra mắt chưa biết chất lượng như nào thì ít nhất nó phải đẹp thì người ta mới mua.

2. Android nó đã nổi tiếng lắm rồi, không việc gì phải nói là dùng hệ điều hành vos, mình nghĩ đây là 1 quyết định sai lầm. Mình thấy trên quảng cáo, vin vẫn gọi là hệ điều hành vos. Nghe rất bựa. Nhiều người ko rành công nghệ lại hỏi nó có cài đc ứng dụng Android ko, lại mất doanh số.

3. Mình thấy một số bác cứ có suy nghĩ, người ta thuộc hàng giàu nhất Việt Nam thì người ta thông minh hơn mình. Như vậy ko đúng. Một người làm công đôi khi có ý tưởng hay hơn cả 1 ông chủ, hoặc nghĩ ra những thứ mà ông chủ ko thể nghĩ đc.
Ví dụ mình đi, mình làm quản lý sx cho 1 công ty cũng tầm cỡ đông nam á. Mình làm việc nhiều với chuyên gia của Đức qua để sửa máy móc của họ bán cho công ty mình, mình thấy đa số họ giỏi y như kỹ thuật của mình, và ko thông minh bằng quản lý của mình. Nhiều cái mình phải chỉ cho họ để họ làm cho dễ hơn.
Giống như việc cái camera nó chiếu cái logo của sản phẩm lên màn hình nhỏ quá, nhân viên vận hành máy nhìn ko rõ. Tổng giám đốc gọi các anh chuyên gia đức qua coi, vì máy còn bảo hành. Coi một hồi kiu chỉnh camera ko đc, kiu thay màn hình lớn hơn.
Mình nghe thấy bực. Mình kiu giám đốc để mình vô chỉnh. Mình học qua vật lý lớp 7, nên mình chỉ vô trong máy, vặn cái đầu thấu kính ra, chêm vô ít keo non, vặn vào lại, ý là làm cho thấu kính ngoài nó cách xa thấu kính trong ra nữa. Vậy là ok.

Rồi có 1 lần, có 1 vấn đề mà mấy năm công ty giải quyết ko đc. Sếp trên nghe chỉ thị của con ông chủ, kiu mình thử, mình làm theo ý mình, vì mình biết thử như ổng sẽ ra lỗi nhiều, vì ko đúng.
Hôm sau ổng hỏi mình mày có thử cách anh nói ko. Mình nói là cách đó đâu đúng đâu mà thử. Ông nhìn mắt mình và nói, mày thông minh hơn sếp tổng à. Em nói lại luôn là sếp tổng ko phải lúc nào cũng đúng. Ổng im lun.
Trưa 12h có kết quả thử, cách của em đã đúng, và từ đó công ty ko còn lỗi này nữa.
Trải qua nhiều chuyện thì e quyết nghỉ công ty, vì e nghĩ làm cho người ta 100tr, người ta mới trả cho mình 20tr, tại sao mình ko tự ra làm cho mình.
Và như vậy em đã ra làm chủ.

E nghĩ thanh niên Việt Nam nên tự tin lên, đừng bao giờ nghĩ họ giàu hơn là giỏi hơn.

Trở về vấn đề vin, em nghĩ với tiền lực kinh tế như vin, làm ra một cái đt đẹp và tốt là điều dễ, nhưng chủ yếu thiếu lãnh đạo có tâm và có tầm.

Viết dài quá, có sai chính tả mong anh em thông cảm. Cm = đt mà. Hi.
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Lên nào
duytrung2121
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thua Xiaomi ở khoản Ứng dụng kép: App nào nhân đôi cũng được (ngoại trừ 1 số app không được).
KiritAmiya
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko có được cái theme nữa -_- nên cũng chẳng custom dc. không biết cài ROM khác vào dc ko!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019