Một số dự đoán về những thay đổi trong phiên bản iOS 8 sắp tới

ND Minh Đức
22/4/2014 7:55Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xtmg1
CAO CẤP
10 năm
qua bao năm thì thanh thông báo của ios vẫn rất ngu và vô dụng,nhái android mà cũng k xong.
mình dùng ipad mini 2 năm nay mà chỉ kéo thanh thông báo xuống 1,2 lần,kéo chơi thôi chứ chả làm gì với nó cả.
@xtmg1 Do đối tượng khách hàng thôi. Với Apple làm mấy cái tính năng ấy cho ios không phải là khó, cũng như tăng kích thước cho iPhone.
Mấy cái này ai đã đọc những bài do các kỹ sư của Apple (thường đã nghỉ việc) viết về quá trình phát triển ios sẽ hiểu thôi.
@xtmg1 Cái này thì bạn đợi thêm đi, vì từ 5 tới 7 chưa lâu lắm. ...
Cũng thế với android2.x ngu vật vã, kéo thanh xuống mà không làm gì nổi với mấy cái icon wifi, gps... ngoài việc on/off, sau đến tận 4.x mới có thanh stb cho phép tương tác hai chiều, long touch để vào setting tương ứng

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@xtmg1 Vâng , em chỉ là mini 1 3g nhưng em thấy tiện ích hơn bác dùng mini 2 nhiều ...
Phần hôm nay với phần gọi nhỡ em tra thường xuyên, bỏ qua phần tất cả thôi...
Khổ nỗi bạn em dùng iphone ,ipad nhiều ...gọi miễn phí,nhắn tin qua 3g nhiều nên có thể em thấy phần thanh thông báo tiện dụng hơn bác chăng 😆))
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
@mandyhades mình thì ngược lại mấy cái facetime,imessage,airdrop,...toàn mốc meo,éo bao giờ đụng đến vì bạn bè mình toàn chơi android.
Còn mình thì thích sẽ có cái gì đó 5 inch hơn là mấy cái này 😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Tắt máy cần xác thực vân tay 😁
Hóng thôi nào
1 vấn đề rất là khó hiểu
Tại sao dân châu á hàn nhỏ mà làm đt to
Ngược lại bên mẽo hàn to lại làm đt nhỏ
Chả hiểu ra làm sao

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
1 số bạn bảo điện thoại to khó đút túi. Nhưng lại nói nếu cần to đã có ipad. Vậy đi đâu cũng vác theo 2 máy à, chắc đi với gấu... vác theo balo nhỉ.
@thimly Ipad có cặp bé,ra cửa hàng phụ kiện khắc rõ... Khó giải thích với người ko dùng quá 😆
@mandyhades Vâng nửa đêm không dậy lôi ra chụp cho bạn xem túi. Buồn cười quá vác 1 cái khó hơn 2.
@thimly Tui dùng túi đeo ,tui để chung chìa khoá,ví ,thuốc lá,hộp quẹt ,bút ,hoá đơn... Với ipad để giữa .Túi thời trang nên mang đi đâu cũng đc trừ đi biển hay ra hồ bơi hoặc vào công viên chạy bộ
Chia sẻ thui còn nếu bạn là sinh viên hoặc ... Dị ứng túi đeo thì chắc ko mê nổi rồi.Túi thời trang khác túi đựng sách vở sinh viên hay mang bạn ah
@mandyhades Ai cũng có sở thích riêng, với bạn là thế với mình lại khác, ngay từ bình luận đầu tiên mình nói là ý kiến cá nhân mình thôi. mình thích dùng 1 cái có khá đầy đủ là ok không nhất thiết dùng nhiều cái. Vì công việc của mình k cần đem theo máy tính, lên cơ quan về nhà có máy tài liệu lưu trên mail. Mình chỉ mong có ngày được xài máy điện thoại có phím ảo và máy chiếu luôn ( 4 in 1 " điện thoại, máy ảnh, máy tính, máy chiếu" nếu có thêm nhiều chức năng càng tốt, lòng tham vô đáy hì hì
@thimly Ông anh tôi nói như bạn vậy đó.Tuơng lai là điện thoại ,ước mơ của ông là thành lập 1 đơn vị bí mật ,như Steve job tạo ra iphone ấy... Nhưng mờ hiện tại nó chưa khách quan thế đc,ipad có thể dùng 10 tiếng liên tục ,máy tính bảng android có thể dùng đc nhiều nhất khoảnh 8 tiếng liên tục còn điện thoại thì sao ? Khoảng 5-6 tiếng là tối đa.
Đấy là chưa kể thời gian bị tụt suống nếu chạy ứng dụng nặng nữa .
1 ngày nhân viên văn phòng có 8 tiếng vàng ngọc ,12 tiếng nghỉ ngơi ở nhà,khoảng 4 tiếng động vào điện thoại thì ok ?
Người kinh doanh 1 ngày gọi 20 cuộc điện thoại ,nhắn tin update hàng mới cho khách quen trên zalo,viber .Sử dụng vài chức năng chuyển khoản ngân hàng qua tin nhắn điện thoại .Tối ngủ ,khách gọi trên fb lại lọ mọ trả lời ,đi ship hàng cho khách đồng thời giới thiệu hành mới,show sản phẩm tạo nhu cầu cho khách và bạn bè,gọi cho gia đình.... 1 chiếc điện thoại android hay iphone là ko đủ
Cũng như 1 bàn tay ,nếu ta nhìn về lòng bàn tay sẽ khác khi nhìn về phía ngược lại nên xin rút lại lời comment trước và... G9!!!
hi vọng ip6 đừng bo tròn viền cạnh máy cứ vuông như ảnh minh họa thì đẹp
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảnh đẹp thế.
Mk thấy to quá cũng ki phải là đẹp...cứ đẩy màn hình sát cạnh vào koảng 4,5in là đẹp...ko to lên nhiều...cầm rất vừa tay và rất đẹp
Màn hình ip dù có to lên thì khi đi ra ngoài công việc cũng phải vác ipad đi thôi
Phải cho khách hàng xem thiết kế mẫu, đọc hợp đồng,chỉ vị trí... đều phải dùng ipad
Bạn thử tưởng tượng đang cho khách hàng xem một hđ trên đt mà cứ một tý nó lại reng thì khách hàng nó bực mình muốn vứt cái đt cho rồi chưa kể màn hình nhỏ zoom tới zoom lui đến mệt
Cho nên cái đt dù màn hình 5,6" cũng chỉ để chơi thôi chứ công việc thì chả giúp gì nhiều

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
giao diện giống iOS7 thì có hy vọng cho con iP4 của mình... :p
dinhquyhf
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thích Apple hợp nhất Notification và Control Center thành 2 tab, sẽ tiện hơn là móc từ dưới lên.
Ko có j mới so với nhu cầu sử dụng của đa số ifan vn 😃
Dịch vội vàng nên sai chính tả và dở quá. Nhiều đoạn đọc xong không thể hiểu ngay mà phải "nắm đại ý" giống như đọc... truyện dịch Trung Quốc.

Đơn cử:
"Nếu như những gì Apple đã làm với iPhone 5s và những thông tin dường như hgoafn toàn bí ẩn về iPhone 6, chúng ta vẫn chưa thể tưởng tượng ra được.......", câu này quá sức vô nghĩa.
--> "Dựa trên những gì Apple đã làm..." sẽ có nghĩa hơn.
Đây là lý thuyết rất căn bản của từ ngữ ngữ pháp Việt Nam.
Lăn tăn lẫn wẫn lòng vòng ifan cứ hóng hóng quanh năm chờ được appl e ban phước hí hí
Để coi sao đây.
Em năn nỉ a apple,làm ơn thay cái icon safari và setting, xấu không thể tả, tiếp theo là cho phép reply tin nhắn mà không cần vào app,
>5inch là được
Vẫn chờ bản 8, nhưng cái quan tâm nhất vẫn là có Jail Break được hay không thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019