Một số hình ảnh chụp nhanh từ iPhone 5c

sonlazio
4/10/2013 5:19Phản hồi: 158
Một số hình ảnh chụp nhanh từ iPhone 5c
Người ta nói hình ảnh từ camera của iPhone 5c giống hết iPhone 5, tức ở mức khá và không có gì cải tiến sau một năm. Nhìn vào thông số, chúng ta thấy chúng cùng có chung cảm biến 8MP, ống kính f2.4 với kính sapphire bảo vệ bên ngoài và các tính năng giống hệt nhau. Thử nghiệm thực tế cho thấy ngoại trừ một vài điều kiện phức tạp thì hình ảnh chụp từ 5c không khác 5. Sự khác biệt chỉ xuất hiện khi bạn chụp hình ngược sáng, do dày hơn nên Apple có thể để iPhone 5c nằm chìm sâu hơn so với iPhone 5, phần giảm giảm thiểu hiện tượng bóng tím khi chụp các bức hình với nguồn sáng mạnh. Trên iPhone 5s thì Apple cũng đã khắc phục tình trạng này khá nhiều. Để ý kỹ, bạn sẽ thấy vòng kim loại bao quanh camera iPhone 5 đã bị loại bỏ trên 5c và 5s.

Khi cầm iPhone 5c để chụp, bạn sẽ thấy nó hơi trơn hơn iPhone 5 nhưng cho chúng ta cảm giác an tâm hơn. iPhone 5 thì bạn phải nâng niu vì rất dễ trầy nhưng 5c thì khó hơn một chút, nó sẽ làm cho chúng ta tự tin hơn.
IMG_0545.jpg IMG_0546.jpg IMG_0547.jpg IMG_0549.jpg IMG_0550.jpg IMG_0551.jpg IMG_0552.jpg IMG_0554.jpg IMG_0555.jpg IMG_0557.jpg IMG_0558.jpg IMG_0560.jpg IMG_0561.jpg IMG_0562.jpg IMG_0563.jpg IMG_0565.jpg IMG_0566.jpg IMG_0567.jpg IMG_0568.jpg IMG_0569.jpg IMG_0570.jpg IMG_0575.jpg IMG_0576.jpg IMG_0585.jpg IMG_0587.jpg IMG_0588.jpg IMG_0591.jpg IMG_0592.jpg

Bạn có thể xem các ảnh với kích thước đầy đủ ở đây.
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ không mặn mà lắm với 5C!!!
Bình thường nhỉ
Chụp cũng ổn, màu sắc trên ảnh của iphone từ thời 4s luôn có màu ấm và dễ chịu, cùng với chụp nhanh và lấy nét chuẩn thì làm hài lòng phần lớn người dùng
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Iphone là chiếc điện thoại chụp ảnh auto khá tốy nhưng nó bị lumia làm lu mờ.... 😃
@ndhungcvx68 ai bảo thím lumia ko có 21mpx và 21mpx chụp lởm, chắc chưa bao giờ đụng vào 808 và 1020, phải công nhận iphone lấy nét tự động đẹp, nhưng khi tinh chỉnh 1 chút thì iphone ko đủ tuổi
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@ndhungcvx68 ếch ngồi đáy giếng, chỉnh về 5mp mà chụp xem 8 mp ăn được không 😆
@ndhungcvx68 Chắc có lẽ chú là nỗi nhục của Ifan, làm quái nào có con Lu nào 21 chấm!!! và chụp hình "quá lởm" --->> chú kém hiểu biết và nông cạn.
Biết con N8 không? 8 chấm đấy, giờ vẫn đầy người dùng, hiện giờ khối con vẫn gọi nó bằng cụ. Nhớ tìm hiểu thêm nha chú 😁
P/s: 5c về VN ế chỏng vó nhưng 5s lại hot :D
traiyeu9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@s.club2 Không phải ếch ngồi đáy giếng bạn ơi,mà là có con ếch ở dưới đáy giếng
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ảnh bình thường. Từ khi có lumia thì hết thời lấy camera iphone làm chuẩn so sánh với các máy khác nhỉ.
@hsta94 Lumia quả thật bá đạo tới nổi khiến chủ nó cũng bị lu mờ luôn chứ đừng nói đến iPhone.
Nhìn cũng chất lượng như ai chứ bộ.. dù sao chỉ là chụp hình trên điện có gì ồn ào
Đẹp hơn S4, note 3 nhiều lần
Hàng apple luôn cao ss hơn 1 bật cảm nhận cá nhân nhé.
Nhọ nhất là apple ra bản thiết kế a7 64bit mà ss gia công mà kg biết là kiến trúc 64bit. Nên khi apple công bố a7 là 64bit Ss trở tay không kịp, nên ss tuyên bố sẽ nâng cấp sau 1 thời gian 😁 dự là khá dài 😔
@Jay D nếu sx điện thoại thì thằng SS nó già cỗi rồi, tại nó kém, nó kg có một cái OS ra hồn, chấp nhận thế dễ làm việc 😁
@cuongtoiben :D kém con k800i thần thánh nhiều. :D lại 1 tên icuồng.Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm
@salemetaplas cái chữ ký, móa ới. lam gì phải xoắn thế
@cuongtoiben chuẩn
ip thì chụp nịnh mắt rồi ,chụp hình dt it khi nào rửa ,nên ip là chụp dep nhất
sao hình n hiển thị nhỏ j nhỉ, nhìn k đã
tuanvu_090
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuỳ người chụp nữa
cũng được đấy chứ.
thường quá
hình bé vậy cũng khó đánh giá, nếu chụp bằng đt nokia 2.0 thời xưa mà chụp đủ sáng, biết chụp, thì cũng ko kém mấy 😁
ducthong149
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongchothithoi Nhảm nhí
@ducthong149 mỗi ng 1 quan điểm, có nhất thiết phải chê ng khác thì mình mới là hiểu biết ko ?
....toàn các Chị vào chê thôi...!....
...camera trên điện thoại thì không nên đòi hỏi quá cao ở nó....!....thật là khôi hài khi xem nó là thiết bị thay thế hoàn toàn máy ảnh chuyên dụng...!...
...nghe các Chị chê mãi giờ em mới nhớ...nhà em có bán trang phục các loại....các Chị nào có nhu cầu mua Váy về mặc cho bằng chị bằng em thì xin inbox ạ...

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay từ #1 có ai đem so sánh với DSLR không mà bạn bảo thế
cmt thì đừng có lôi tất cả ra đánh đồng như thế
@tinhlabui-phuilabay tôi thấy chị mới cần lấy váy mà mặc..nói như thế thì nói cái đeck gì nữa, vậy thì đã là cái đt di động thì đừng đòi hỏi quá cao, đã là cái đồng hồ thì đừng đòi hỏi quá cao, đã là cái ...thế cái gì là đòi hỏi cao...đòi hỏi cao mới mà phát triển vậy chứ...ko đòi hỏi thì cái ip nhà bác chụp đc như bây giờ ah
@hieu111991 ...ơ hay...trèo cao té đau... thím có nghe câu đó chưa ..?...cái gì cũng có giới hạn đến một mức nào đó thôi ạ...!...
...cũng như fan Sam nhà thím...lúc trước khi ra S4 thì fan Sam mơ mộng đủ điều...nào là vỏ nhôm , nào là pin khủng , công nghệ màn hình mới , .. ...v.v...hầm bà lằng đủ thứ...!...thế rồi thực tế thì sao ...=>> vỡ mộng chưa..!
...với lại người như thím hễ mở mõm ...à quên , xin lỗi ...mở mồm ra là văng tục như vậy là thế nào...?...
...không thấy tôi một tiếng dạ hai tiếng vâng à ...?...đây là Tinh Tế cơ mà ...?

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay mình chỉ đọc câu đầu ko đọc hết cái quote của bạn, mình ko phải sam fan , đừng cứ nói cái kiểu thiếu hiểu biết như thế, mình ghét sam nhứt, apple thì ko ghét hay anti, chỉ anti 1 số fan của apple như bạn :3....trèo cao té đau, nói thế nói làm quái gì nữa...mà nhìn cái kiểu cmt là đủ hiểu trẻ trâu hoặc già trâu rồi...buồn cười cho cái thể loại fan cuồng nguy hiểm, ngon thì bla bla, dở thì chống chế đủ điều...làm 1 fan sáng suốt tí đi. chưa bao giờ chế ip vì nó khá hoàn hảo,..chỉ ko dùng nó vì dễ bị người ta xếp chung với những thèn ngu học như bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019