một số lỗi khi cài đặt dcom và cách khắc phục

30/12/2011 1:11Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai đang sử dụng Dcom model MF190s không? ai biết cách làm thế nào để tự động kết nối mà không mở cửa sổ chương trình DCom lên chỉ cho mình với! và các làm thế nào để chặn DCom tự động đăng nhập vào trang chủ của Vietel?
@tfvinh Bạn làm theo hình sau xem thế nào
khong tu dang nhap.png
Tu dong ket noi.jpg
@Giang Thành Vũ Cảm ơn bạn nhé! Nhưng ý mình muốn hỏi là để tự động kết nối mà không bật cửa sổ chương trình DCom lên màn hình desktop cơ! Bạn biết giúp mình với! Cảm ơn trước nhé!
bạn ơi tại sao mình kết nối dcom.nhưng máy lại không nhận dù đèn vẫn sáng báo hiệu dcom được kết nối.nhưng lại không có biểu tượng của nó của nó trong my computer.còn mình dùng 1 dcom khác cài đặt thì nó lại tự cài đặt.như vậy là sao
e sài win7. đang sử dụng dcom viettel mf 190s đang sài bình thờng tự nhiên cái khong hiển thị trình quản lý nữa. nhấp vào nó chỉ xuất hiện dưới thanh taskbar xíu rùi mất. có pro nào giúp với
@vinhnguyen0808 remove rồi cài lại driver bạn nhé.
@62500119 mình đã thử nhiều lần mà vẫn không cách nào hiện trình quản lý lên được bạn ui
Đào mộ chút
Em hỏi thế này
Em có 1 cái E173Eu-1 và 1 cái MF190s đều lỗi như này ( em ko unlock hay hack hiếc gì nhé)
Lắp sim vào thì nếu nó báo sóng UMTS gần như ko load nổi Google luôn, nhưng thỉnh thoảng nó báo sóng HSPA thì vào ầm ầm luôn.
Em ở khu vực thị trấn Sông Mã, Sơn la ạ
Em có gọi lên tổng đài thì họ có nói là đợi tới 16/2 sẽ liên lạc lại :|
Ai giúp em cách cho nó luôn ở HSPA được ko ạ
Em có cái Dcom Viettel, mỗi lần cắm vào máy là nó chạy Cửa sổ cài đặt, bác nào gỡ giúp em với -_-
Mình bị lỗi khi conect USB 3g thì thông báo lỗi "Connection error, please reinsert the modem and check the phone number". Ai giúp mình với. Lạ là có máy được có máy ko
alexz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa cài windows 8.1 preview xong, chạy d com 3g mf190s của viettel nhấn kết nối thì hiện lên lỗi ntn "an incorrect structure size was detected":mad: bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với😔 . Hiện dùng XP để online nè!( mình cài // XP và Windows 8.1 mà ) vào mạng cũng bằn Dcom 3G 😃
@alexz làm theo cái này, mình đã test và thành công 😁
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/42292/
còn lỗi 623 Remote acess.....Can't find phone book thì làm sao bạn
sim mobi của mình lúc trước gắn vào dcom ezcom nt bình thường nhưng giờ thì mỗi khi kết nối internet thi nó báo liên lạc bị lỗi, vào mục cài đặt chỗ mục sms thì ko thấy có số trung tâm thế thì khắc phục như thế nào vậy bạn. Ah tin nhắn thì nhận dc mà tl thì ko dc @@
có thể do lỗi máy tính của ban,hay do víu ăn mất 1 tập tin gì đó, bạn nên gở bỏ cài đặt và cài đặt lại ,thank
lúc trước cài win7 32b thì dùng sim viettel hay mobi đều nt dc giờ cài 64b thì ko nt bang sim mobi dc nữa, haizz ko biết khắc phục làm sao luôn mặc dù đã unintall và cài lại kết quả là vẫn không thấy số trung tâm đâu hết @@.
Em cắm dcom vào pc nhận nhưng k tự động cài đặt. Khi vào My computer thì vẫn hiển thị dcom 3G nhưng k biết cài ntn. Giải thích giúp em với
@Phuoc91 nếu như vậy thì dcom của bạn vẩn còn sữ dụng được.
bạn vào "my compurter -> chọn đến phần "Dcom 3g viettel"-> nhấp đúp vào mục "setup.exe". và tiến hành cài đặt cho đến khi xuất hiện "finish" là ok .chúc bạn thành công
Em có cái usb 3g fastconnect mã pnd 173 được người khác cho chỉ dùng được 3g khi chuyển sang chế độ 2g thiết bị chỉ hiện dấu " x hspa/utms" mong mọi người giúp đỡ em ạ!
Cho hỏi tui gỡ cài đặt d-com r gắn zô cài lại mà nó ko hiện lên. Zô my computer cũng hk hiện biểu tượng để cài đặt. Pị sao vậy ạ????
@vyvypham Vấn đề này bạn phải kiểm tra xem thiết bị 3g của mình có còn sữ dụng được nữa hay không? bạn thữ text trên 1 máy tính khác xem có hoạt động bình thường không nhé.nếu tình trạng y như vạy thì có thể do thiết bị của bạn bị hư rồi. còn mà vẩn sữ dụng bình thường thì pm lại .thank
Trc kia D-com mình ko nhận được tin nhắn, sau khi cài lại thì giờ nhận đc sms rồi, nhưng còn 1 số sms cũ trong máy ko hiển thị được, ai giúp mình với
Sau đây là hình ảnh
@haithanvan Bạn đã cài lại cấu hình Dcom hay cài lại phần mềm quản lý Dcom?
mỗi lần cắm 3g là lại đòi cài dặt lỗi gị zậy các pác ơi!? nếu mang cắm vào máy khác thì phải gỡ bản cũ đi rồi cài dặt lại mơis sài được!!!!!!!!!!!!!!/ phiền chết được các pác ạh././.
@Bống ngoác Hiện tượng này có thể trên máy của bạn bị virut hoặc do có cài các phần mềm đóng băng hệ thống nên khi cài đặt phần mềm khác ( khi chưa tắt phần mềm đóng băng trên máy) thì sau khi tắt máy tính đi và bật lại phần mềm dcom cài trước đó không được lưu trên máy tính mà bị gỡ bỏ hết nên để sử dụng bạn phải cài đặt lại. Bạn kiểm tra lại máy tính của bạn xem nhé.
Các pro cho mình hỏi : dcom nhận sim nhưng khi dò mạng lại báo lỗi k tìm thấy mạng ??? lỗi này sửa sao ạ. bỏ vào máy khấc chạy bình thường. tks ạ ! mình đang chạy win 10
@heocon37 Chào bạn,
Bạn cài lại Win 7 hoặc 8 giúp mình nhé, nếu vẫn bị lỗi bạn inbox để Viettel hỗ trợ bạn. Thanks!
có ai giúp mình với : gắn dcom vào có sóng mak nó cứ hiện bản đang kết nối thiết bị.... đợi mãi cũng không có kết quả ? có ai giú p mình với.....
@vo van lanh đợi cuối cùng nó báo lỗi 638 quá hạn gì đó
@vo van lanh Bác thử rút dcom ra và cắm lại xem thế nào, chắc do kết nối lâu nên báo lỗi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019