Một số màn hình OLED của iPhone 8 sẽ được sản xuất ở VN, sẽ có cả iPhone 8 5.8 và 6"?

sonlazio
4/8/2017 11:32Phản hồi: 188
Một số màn hình OLED của iPhone 8 sẽ được sản xuất ở VN, sẽ có cả iPhone 8 5.8 và 6"?
Rất bất ngờ, một thông tin từ ET News lấy nguồn từ nhà máy của Samsung cho biết rất có thể sẽ có 2 loại tấm nền OLED riêng được sản xuất cho iPhone mới: tấm nền 5.8" và tấm nền 6". Đây là điều rất bất ngờ vì chúng ta chưa từng nghe về một chiếc iPhone 6" nào cả, tất cả những gì từng nghe chỉ là một chiếc iPhone với màn hình OLED 5.8". Đây là thông tin từ nhà máy, dù là tin đồn thì nó rất đáng quan tâm. Có lẽ một tấm nền sẽ dành cho iPhone 8 của năm nay còn tấm nền kia dành cho chiếc iPhone của năm sau, khi mà Apple nâng cấp toàn bộ iPhone lên màn hình OLED.

Mình chưa hiểu lý do tại sao lại có 2 loại tấm nền với kích cỡ gần giống nhau như vậy, nhưng theo các thông tin mà ET News trích dẫn lại thì nhà máy hiện tại của Samsung đang cố gắng tạo ra 105.000 tấm nền OLED lớn mỗi tháng cho Apple, tăng 7 lần so với năm ngoái. Apple chỉ dùng tấm nền được chế tạo bởi dây chuyền sản xuất A3 của Samsung do nó đòi hỏi những công nghệ khác biệt so với dây chuyền A2 hiện tại. Một khi đã đi vào hoạt động 100% thì các dây chuyền này sẽ có khả năng cung cấp 124 triệu tấm nền 6" và 130 triệu tấm nền 5.8" mỗi năm cho Apple, nhưng hiện tại thì vì nhiều khó khăn kỹ thuật nên các dây chuyền này đang hoạt động chỉ với 60% công suất. Chính vì vậy mà chỉ có khoảng 75 triệu tấm nền 6" và 79 triệu tấm nền 5.8" mỗi năm.

Nghe có vẻ nhiều, nhưng các bạn nên nhớ người ta kỳ vọng sẽ có 200 triệu iPhone với màn hình OLED được bán ra hàng năm. Kết hợp với dây chuyền OLED E6 của LG phải đến quý 2 năm 2018 mới được đi vào hoạt động, và công suất cũng chỉ 15.000 tấm nền lớn mỗi tháng thì rất khó để Apple có thể trang bị tấm nền OLED cho toàn bộ các máy iPhone trong năm 2018.

Quay trở lại với việc sản xuất ở Việt Nam, nhà máy của Samsung Display đã bắt đầu đi vào sản xuất hồi cuối tháng 8. Nhà máy này nằm trong giai đoạn cuối của quá trình tạo ra một tấm nền OLED, và nó đang bắt đầu sản xuất sản xuất các tấm nền OLED cho iPhone.

Tham khảo: ETNews
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6" mà vẫn giữ body như cũ thì ngon
ifan cứ luôn miệng là dùng ios cho công việc, cứ như chỉ ifan là thông minh và biết làm việc cật lực. Người am hiểu và thực sự dùng smartphone cho công việc thì chẳng mấy ai muốn dùng ios, trừ khi lỡ dính bẫy đồng bộ trên icloud nặng quá nên phải dối lòng ca ngợi apple để còn cắn răng mà dùng iphone tiếp, lỡ lên lưng cọp rồi thì phải cố ngồi chứ leo xuống là tả tơi.
@seiferalwasy Nói nhật chứ chờ sheeple phàn nàn về cái iPhone của mình có mà hết năm 😁
(nếu dũng cảm thì đọc mấy cmt trong đó nha bác :D)
hoangkimkhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Fanboy Samsung bạn ơi . Điều đó chỉ xảy ra với IOS thôi. Chính vì vậy mình mới nói là việc làm tương tự trên android là rất đơn giản
@hoangkimkhoi Uả mình attach file trên ios rất là đơn giản nha bạn. Mình sử dụng cả mail mặc định và outlook đều rất ổn, đều attach dc nhiều file, đều kết nối dc với nhiều cloud, chỉ riêng cái gmail là củ chuối. Vậy trách nhiệm thuộc về ai bạn nói mình nghe thử?
Thêm công việc cho công nhân việt nam!
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
@TrongHieu489 Nó sx mấy tháng nay ở Bắc Ninh rồi.
caochau199
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trump không thích điều này
hôm trước đứa nào bảo đồ ss sản xuất tại việt nam nên chất lượng không ra gì đâu rồi nhĩ.
@mtancong Ko ra gì là đúng rồi, nó làm ào ào cho máy của nó có ra gì đâu, làm cho apple đòi hỏi chất lg cao khó khăn lắm kìa
vannhu1995
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dong_ho_the_ky_com Bác nghỉ sao vn chỉ đặt nhà máy để làm chứ công nghe là của samsung chứ có phải công nghe của người việt đâu.đặt nhà máy ở vn là để giảm chi phí.níu của samsung hk làm màn hình tốt cho máy samsung cho nó lổ hả.
@Dong_ho_the_ky_com cứ tiếp tục hoang tưởng đi 😁
@Dong_ho_the_ky_com Bác làm hay sao mà phán như đúng rồi thế. Nếu đúng thì thật bất hạnh cho cty có người như bác 😆))
Iphone 6" màn Oled ,vụ này sfan được dịp cười hả hê.
Mình thấy trong samsung BN đang sản xuất rất nhiều màn hình này IMG_0945.JPG
@tlminht Xạo quần, Hiện Samsung BN chưa sản xuất cái màn hình nào gọi là Oled cả nhé!?!
HDTN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tlminht Tôi thì ngày nào chả thấy nó sx ầm ầm oled ip . Tại tầng 1 toà sdv v3 . ( hình như toàn màn thử ngiệm . Đúng là màn to vật vã )

Ae hãy nghĩ nó sẽ tạo ra cả chục nghìn việc làm cho người việt .
Sinh sản cho ai mặc kệ nó
@tlminht cẩn thận mất việc nhé bro
khanhtuoi
TÍCH CỰC
7 năm
@SuperQLNN Từ s6e đã sản xuất rồi bác.AM.OLed
gấu nhựa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangthanh1994 Kí bảo mật tt chán chê r . Nhưng chỉ là kí xuông 😁
Chắc là cbi cho ip8s luôn 😁
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
7 năm
iphone 8 nó ế thì kg cần chạy hết công suất làm gì và thằng samsung cũng kg bao giờ muốn điều đó😆
KK8128
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyen.phi66 Cộng sinh đi bác...
Năm nay sam vẫn còn dc Apple trưng dụng, thế thì năm nay a Sam vẫn ngon rồi, mà a Sam làm cho a Sam chắc toàn dây chuyền cũ cùi mía, làm cho a Apple đòi hỏi chất lg siêu cao lên có vẻ khó sx lên khan hàng nhỉ?
minh95pt
TÍCH CỰC
7 năm
@Cuong072nt Nhưng ko phải đầu tiên. Thử hỏi n ko làm hãng khác có chịu thay đổi theo ko. Cái gì cũng có ng tiên phong. Mà ng tiên phong hay bị ném đá. Khi nhận ra nó mới là xu thế các hãng lại làm theo. Apple là điển hình. Cái điện thoại ko có phím
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice có ai tưởng bở đâu nhỉ, tự diễn biến tự chuyển hóa à, nhảy ra chê, quy chụp đủ kiểu, tự cho rằng kho có A thì S cạp đất, lúc thì nói cùi mía, lúc thì thằng nào tốt thì chọn, vậy tính ra ý chú là gì, mâu thuẫn thế 😁

rồi lan man bảo ng khác ăn mì gói, xong lại bảo ăn mì gói thì chớ lên giọng, rồi lại tự phán ng khác nghĩ ăn mì gói là ngon, chuẩn bài tự diễn biến tự chuyển hóa đây rồi =)))

một ngày chú 3 củ thì chưa đủ tuổi lên xưng hô so bì với lên giọng với a hay ai ở tinh tế này đâu mà khoe , còn nhấn mạnh 3 củ / ngày nữa chớ , đau bụng quạ =))))

giời ơi giờ làm ngày 3 củ là mạt xát lên giọng dc rồi, lại lan man qua cả mì gói rồi thức ăn tươi nữa chớ , giờ có thể loại bố tướng này trên tinh tế hả giời, hahaha :D
@Nguyen0101 đọc k0 hiểu ah, a k0 chọn s thì s cạp đất, s làm k0 tốt bằng L thì a chọn L, diễn biến chuyển hoá giống từ của lũ CS thui, nhưng chính chúng nó ms là bậc thầy của diễn biến chuyển hoá đấy...

Thôi, ăn mì gói thì ăn đi, miliket hay mì hàn quốc cũng là gói mì thui chú ơi

Vâng, chú nói j ai biết dc, 1 ngày chú 30 chục củ thì tôi cũng chả quan tâm, có vấn đề là 1 ngày tôi kiếm dc 3 củ, mà bảo tôi làm thêm chỉ để kiếm thêm 3 củ ah, hài, khi nào làm thêm dc 30 củ 1 ngày thì hú nhá😃
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice
Lý luận câu trước đá câu sau, comment thì lan man, ban đầu thì bảo S cùi, song lại bảo S tưởng bở, ơ hay ai nói gì chú đâu hay A đâu, tự chú suy diễn rồi giãy lãy lên, lôi lại lôi mì gói vào, tiếp theo lại dài dòng mì với đồ tươi, há há 😁

thấy trình suy diễn chụp mũ của chú khá tài, đúng chuẩn tự diễn biến ra câu chuyện rồi chuyển hóa nó :D, thì khuyên chú đi làm có thêm 100k 1 ngày củng dc đó mà =))

tự chú e lôi ra khoe làm ngày 3 củ mà chứ ai đòi chú e show đâu, còn a làm tiền thụ động từ MMO thì ngày 2k rồi chú ơi :D, còn kinh doanh chính thì thu nhập theo dự án, chú còn non lắm đừng hở chút tự suy diễn rồi tự giãy lãy lên, 3 củ / ngày của chú trên cái tinh te này hơn dc bao nhiêu ng đâu mà khè =)))

SS nó ko làm cho A thì làm cho thằng khác, trước khi A bán điện thoại, nó đã làm cho nhiều thằng và có dòng sản phẩm riêng rồi. A của chú chắc trên bàn thờ mà nó sợ.

Đầu tư mấy tỷ $ mà sản xuất có 15k thì so dc với thằng sản xuất hơn trăm triệu chắc, đợi mấy năm nữa hen, với năng suất đó mà ko có S còn lâu chú mới cầm dc con iphone :D

ngưỡng mộ Apple thông minh bao nhiêu mà sao để sản sinh ra nhiều sheeple ko có suy nghĩ lập luận phán xét thiếu i-ốt thế này
Bởi cảnh đời há miệng mắc quai, úp dép lên mặt đồ, tếu ghê
màn amoled samsung không có nhợt nhạt trung thực như LCD thời đồ đá đồ
nói chung là thấy tếu
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth Thì Apple nó xài Amoled bao giờ, trc giờ toàn LCD giờ chuyển sang Oled mà
@luanth đề nghị bác trả lời câu hỏi em gửi bác hôm nọ về bình luận trên sam hóa, tại sao bác không trả lời ? 😆 chỉ có lẳng lặng đọc rồi đi như thế à? tếu nghê
@luanth Yên tâm đi, còn trào lưu tv ........ oled nữa cơ mà.
Chả có chuyện ảnh thực héo gì hết. Tv là phải đẹp hơn thực tế trần chuồng, ý nhầm trần trụi và oled làm rất tốt
Có lẽ 5.8 inch chỉ là diện tích hiển thị tương đương sau khi bị cắt bớt khúc trên đầu. Còn đường chéo thì vẫn là 6inch
Tiệm cận dần bằng dòng note rồi, mỗi năm nhích 1 ít cho đỡ quê 😃
@Fan_phong_trào Sắp nổ to bằng note 7 rồi bạn ơi 😁
To mà kích thước như 7+ là ngon
Khi nào có iphone màn 6"- 6,4" và hổ trợ 2 sim sẽ kích thích mình mua.
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuocxuan2004 Iphon trung quốc ... đầy
Cám ơn Apple, Samsung đang rất hăng hái dốc toàn lực cho đơn hàng của Boss!
@SuperQLNN Cảm ơn Samsung , không có Sung thì Táo lại nhai lại cái màn hình LCD cổ lỗ sĩ .
@SuperQLNN Cám ơn bạn, bạn cũng đang rất hăng hái dốc toàn lực vào công việc!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019