Một số mẫu xe Toyota và Lexus tăng giá từ 01/10/2015

levuongthinh
2/10/2015 4:42Phản hồi: 112
Một số mẫu xe Toyota và Lexus tăng giá từ 01/10/2015
Toyota Việt Nam (TMV) vừa chính thức thông báo việc tăng giá bán lẻ cho một số mẫu xe ToyotaLexus do công ty sản xuất và phân phối, bắt đầu từ ngày 01/10/2015. Nguyên nhân của việc tăng giá lần này là vì sự thay đổi các yếu tố liên quan đến hoạt động sản xuất và kinh doanh, cùng sự tăng tỷ giá của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam.

Mức tăng cho các mẫu xe Toyota lắp ráp trong nước dao động từ hơn 20 triệu đến xấp xỉ 60 triệu đồng; xe nhập khẩu tăng từ 25 - 48 triệu đồng tuỳ xe. Trong khi đó Lexus LS460L là xe có mức tăng cao nhất với 225 triệu đồng. Một số mẫu như Toyota Land Cruiser, Prado, Hilux, và Lexus GS350, LX570, RX350 vẫn giữ nguyên giá cũ, không thay đổi.

Giá bán mới cho các mẫu xe của TMV cụ thể như bảng dưới đây. Giá này đã bao gồm thuế VAT và áp dụng trên toàn quốc cho khách hàng thanh toán và nhận xe kể từ ngày 01/10/2015.

BẢNG GIÁ XE TOYOTA LẮP RÁP TRONG NƯỚC:

BẢNG GIÁ XE TOYOTA NHẬP KHẨU NGUYÊN CHIẾC:

BẢNG GIÁ XE LEXUS:

Theo: Toyota Việt Nam
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Eo ơi. Tăng nhanh thế. Biết vậy hôm kia ra chợ quất chục em ngon rồi 😔
letandat610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải vậy chứ. Tăng giá để người tiêu dùng khỏi phân vân khi chọn xe.
Tăng 300% đỡ kẹt xe, đỡ hư hỏng đường, người khác đỡ hít bụi, đỡ cán chết người!
@calvin68 Không đọc quote à? Tay lại nhanh hơn não rồi. :rolleyes::rolleyes:
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sướng từ nhỏ Đề nghị tịch thu hết xe của người giàu chia lại cho người nghèo (đó mới đúng đường lối).
Ôi thiên đường là đây, chế độ k làm cũng có ăn.
Đường làng 40Km/h, nội thành cũng 40km/h, có lương cứng ở giữa đường cũng 40km/h.
Ôi, Xã hội cào =
Thnah Liên Viêt Lam thật hạnh phúc.
@sướng từ nhỏ não ngắn vl
ttkien911
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Shiranai155 người ta nói vậy thôi chứ chưa chắc các thánh đã hơn người ta đâu ,đến khổ .châm biếm tí mà bao ông nhảy vào nói như đúng rồi
buihai
CAO CẤP
9 năm
Sao không tăng hẳn mỗi xe 50% í, ở Vn Toy là nhất, Toy thần thánh nhất mà.
Xe dỏm
Giá cao
@Hungdunghcmc Nhưng ngặt cái là đa số người VN muốn mua xe không phải để tận hưởng công nghệ mà là để sau này bán lại có giá 😃
duongvannam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Sắp đến thời xe Hàn rồi
minhtuan_bm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Có chí khí 😆
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
@minhtuan_bm Bác Cuhiep đi xe BMW 300 series mà bác ! 😃) Bác ấy nói Toy dỏm là đúng rồi :v
To VN giảm giá còn chẳmg quan tâm nữa là tăng giá 😁.

Dòng xe sang vốn có giá bán thấp hơn Mec Bim Audi cùng loại tại EU Mỹ mà vào VN đẩy cao hơn trên dưới 1 tỷ/ chiếc so với các dòng kia. Dòng brand To chỉ lắp toàn loại bèo mà còn tăng giá. Công nghệ thuộc loại cổ lỗ sĩ cao niên. Chỉ duy nhất 1 em Cam 2.0 có công nghệ theo kịp Mazda / Hyundai nhưng lại đẩy giá cao hơn trên 100 tr.
ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
Con vios nó lại tăng, kiểu này sao mua, tới 3 năm nữa chắc lên gần 1 tỉ bạc :mad: Không lẽ chơi Chevrolet Cruze cho lành
meo_mup
TÍCH CỰC
9 năm
@ngox_IT Chọn Ford Fiesta, Honda City hoặc Mazda2 cùng chung phân khúc 😁
Không chọn LX 570 vì làm giá, anh đã chọn Cadillac Escalade ESV 2015 rồi. 😃
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
cứ honda hoặc hyundai thôi,,
bình thường có gì lạ 😁 :D
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Rẻ bằng xe máy thì làm cái chạy cũng được, giá này thì thôi 😁
Má ơi giá lexus thấp nhất dòng Mer E ko có cửa.
Trong các loại xe logo toyota chỉ thích Land Cruiser . Bề thế chắc chắn và quá đẹp 😃
thang_a14
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong_pham 208 đúng là Toy em chỉ kết đúng em này + em Lexus 570
whatzluv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong_pham 208 LC hay LC Prado bác
Em chạy LC máy 4500 từ hà nội về ninh bình mà bơm xăng mém chết giấc
@whatzluv LC bác ah! Giờ có LC mới chắc chắn sẽ tiết kkịm hơn nhiều bác ah ^^! Mua cái xe 3toi tiếc gì vài triẹu tiền xăng bác ^^
whatzluv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong_pham 208 xe bác em bác ạ
em chạy ford everest thôi
công nhận chạy LC cảm giác có tông va thì xe nó chết chứ xe mình sống 😆
nếu có được lên đời tầm tiền đấy em thà lấy pajero gls xong cầm 1 tỏi mang về, em này cũng lành với bền lắm, mà em nhìn thấy rất ưng. Thực ra em kết jeep wrangler nhất, chất tương đương pajero, nhìn đẹp thôi rồi, nhưng có lẽ nhìn hơi ăn chơi nên không hợp, độ bền khỏi nói, người chơi jeep việt tự biết nó trâu không kém ai
nhưng giờ em hài lòng với FE vậy, giá xêm xêm innova nhưng đi sướng hơn innova nhiều, xe em chạy dầu, tiết kiệm hơn inno luôn, hỏng hóc chưa thấy, bảo dưỡng cẩn thận là được. Người ta kêu chạy dầu ồn, nhưng làm lót không đáng bao nhiêu mà độ ồn giảm đi như xe chạy xăng. Giá mua thấp hơn nên khi bán không đắt như fortuner nhưng tính ra sụt giá tương đương, không thể nói giữ giá kém toy được, FE và inno mua cùng tầm giá, bán cũ cũng vậy cả, các bác cứ check là biết.
nhưng nói chung con hát mẹ khen hay, xe ai người ấy thích, vậy nên em nói chỉ là chủ quan, có 1 điều đấy là cùng cho thuê xe nhưng xe em được thuê nhiều hơn hẳn inno 😃)
dalamaco
TÍCH CỰC
9 năm
Bao giờ Toyota VN mới hết ảo tưởng về sức mạnh 😆 dòng này cho thì em bán lấy tiền mua xe khác chứ e éo đi 😃) bán được giá mờ 😃)
trong các hãng xe ở việt nam chỉ có toyota là tăng giá mà ng ta vẫn mua ầm ầm...riêng em thì sẽ ko bao giờ mua xe toyota...ko làm giàu cho nó dc...
@tanthanhkt10 Vậy bạn định mua xe gì để ko làm giầu cho nó, ko làm giầu cho thằng này thì làm giầu cho thằng khác thôi mà
@kenny81_hp làm giàu thằng nào là ko dc, miễn là đúng giá trị nó mang lại là ok rồi....thiếu gì hãng
longvijp
ĐẠI BÀNG
9 năm
tăng giá do dollar tăng mà 😔
Ái chà. Lợi dụng vụ VW đây mà 😁 Thật là nhạy cmn bén.

Rất giống với 4G/ LTE ở Việt Nam nhé. Éo dùng được mà cứ đòi máy 4G với Lờ Tê E. Ở Việt Nam, không có luật an toàn khí thải đâu, cứ mấy xe của VW càng trong danh sách vi phạm càng mua... cho rẻ.
hèn gì toy toàn bảo hêt xe tháng 10 mới có =))
Toyota tranh thủ thời cơ Volkswagen đang lún sâu vào vụ bê bối khí thải để tăng giá xe đây mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019