Một số máy Galaxy S8 bị lỗi màn hình ám đỏ?

Duy Luân
18/4/2017 22:26Phản hồi: 223
Một số máy Galaxy S8 bị lỗi màn hình ám đỏ?
Một số khách hàng mua Galaxy S8 ở Hàn Quốc đã được nhận máy sớm hơn so với thời điểm bán ra toàn cầu, nhưng không may vài người trong số đó nói màn hình của họ bị ám một màu đỏ khá kỳ lạ. Phản hồi vấn đề này, Samsung cho hay đây không phải là vấn đề phần cứng và có thể khắc phục bằng cách chỉnh lại setting Settings > Display > Screen Mode > Color balance. Tuy nhiên, nhiều khách hàng nói trên Instagram và hai diễn đàn công nghệ Hàn Quốc (Ruliweb, Ppomppu) rằng họ không thể tự sửa được ngay cả khi đã thay đổi setting. Một vài người đã mang ra cửa hàng và được đổi máy mới, tuy nhiên thông tin này chưa được xác thực. Trên chiếc Galaxy S8 máy Hàn bữa giờ mình trải nghiệm không bị vấn đề này, có vài anh bạn nữa đang xài S8 cũng chưa thấy ai than phiền.

Nói về chuyện này, nhà nghiên cứu Neil Shah đến từ công ty nghiên cứu Counterpoint Research nghĩ rằng lỗi ám đỏ có thể xuất phát từ việc Galaxy S8 là chiếc điện thoại đầu tiên dùng tấm nền OLED "Deep Red" nhưng chưa được cân chỉnh tốt. Theo trang DisplayMate, công nghệ này giúp Galaxy S8 đạt 100% dải màu DCI-P3 và tăng độ bão hòa màu lên cao.

Vẫn chưa rõ hướng giải quyết sắp tới của Samsung thế nào, và liệu nó có thể được khắc phục bằng phần mềm hay không. Hi vọng đây chỉ là một số máy nhỏ bị ảnh hưởng chứ không phải một vụ nào đó như Note 7.

2 chiếc Galaxy S8 bị ám đỏ, chiếc ở giữa không bị đỏ

Tương tự cho dưới này​

Nguồn: CNET
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hy vọng đây chỉ là lỗi của một số máy nhỏ nào đó thôi. Đang sài S8 thấy ngon lành.
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep :eek::eek::eek::eek::eek:
@cuhiep Anh cho em hỏi đang dùng ip7 plus có nên đổi qua s8 không
TRSN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phanquocminh Không chạy cùg hệ điều hành nên cái đó tuỳ sở thích của bác 😁
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Thích cái nào hơn
Anh Sam nên đăng ký bản quyền màu màn hình này, màu: Nắng ấm quê hương...

Ôi, cái màu rất là dân dã và quen thuộc...
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Đăng ký màu "Hồng vô cực" chứ bạn 😁
@Trịnh Đình Quang Anh Tên nge hay đấy chứ
@Trịnh Đình Quang Anh Camera màu tím hoàng hôn quê hương thì lặn m mất méo thấy đâu.
Bọn này ngộ thật nhưng vắng là tinh tế nhạt ngay
Tin Samsung lỗi là đăng ngay cho hot
Câừ view hay vãi. Phải học hỏi phát triển
Cơ mà kệ. Bỏ qua mấy thằng fan cuồng nên thấy tinh tế sạch sẽ quá đi
Samsungs8.jpg oppo.jpg iphonegiarenhat.jpg xiaomi5giare.jpg
@thenhantinh iPhone lỗi gì Tinhte.vn ko đăng nói nghe coi?
@nguyenmanh287 Bạn thích xem tin ip nổ qua sohoa, rùi cmt dìm ip đc mà, ở đó có đồng minh dìm ip đã lắm,mấy câu" ss hơn ip lâu rồi," " ai mua ip thời nay".... nghe hài lắm
@impressive2000 oh. hỏi khí ko phải sao bên đây ko đăng nó nổ vậy.
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287

Mấy bạn Samfan nên tìm hiểu kỹ trước khi ném đá Tinh Tế nhé 😃
Nhìn như bật lọc ánh sáng xanh ấy nhỉ.
Cái này bên iphone người ta gọi ám hồng. Thớt chơi từ ám đỏ vãi quá 😆)
@LoveiphoneQ1 Theo phong trào 7 + RED, từ "mầu hường" đi vào quá khứ rồi.
Từ lúc nào màn ám xanh, ám vàng, ám đỏ...lại là lỗi vậy?
@HDD18HAMLONG Sáng ngủ dậy mở con note 5 lên coi thì thấy ám đỏ rất nặng ko thể chấp nhận,lúc đi làm vô máy tính coi thì thấy ám rất nhẹ,vãi cả màn hình samsung
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
Cập nhật phần mềm thôi . Năm nay mua giùm con 7 plus , ipad pro cũng bị ám vàng . Ra nhiều bản Update hoài nhưng ko khắc phục . Phải chỉnh bằng tay
Thằng bạn mua 7 plus fpt cũng bị ám vàng luôn .
@Cupertino Seeder iphone bật chế độ đọc sách lên xong dìm xiaomi à.
@Apple Haters 2.01 Cạn lời :v
@Apple Haters 2.01 Đù, lôi mấy con máy từ 2011, 2012 ra so sánh với con máy ra đời 2017 bị lỗi??? 😁
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Flirtflock iPhone bị ám vàng chỉnh kiểu gì cho hết vậy bác
Đỏ màn còn được chứ đỏ vỏ thì chả yêu được.

Ngày trước em mình mua cái Galaxy S2 bị lỗi hồng tâm camera. Mang ra bảo hành nó bảo "mắt chị bị hồng tâm thì có."

Năm nay liệu SS có trả lời: Mắt anh/chị đỏ thì có.
@vnstockguru Tại bạn khôn chứ.Mình ngày xưa mua Lumia cũng bị lỗi tẹo ám tí màn hình.Đến siêu thị đổi nó nhì nhằng, mình mượn ngay con khác của nó đưa cho xem.Kêu luôn thằng trưởng phòng kĩ thuật ra,thế bây giờ có cần tôi kêu người trung gian ko....thế là nó đổi máy mới, đưa một loạt máy nào không bị ám tôi mới lấy.Làm gì nhau 😁
@vnstockguru Cái đó gọi là hiện tượng chụp ảnh mắt đỏ bạn ơi. Máy nào đời cũ đa số bị hết. Nhiều khi kg hiểu biết đâm ra hại mình hại người
Nhiều đứa quen nhìn màn TN ám xanh lè xanh lét của cái laptop tụi nó sử dụng nên giờ khi thấy màn hình chuẩn màu tí là kêu "ám đỏ". Hài. Mấy hôm nữa thể nào cũng có lũ khác than "ám xanh lá" cho mà xem...
@DarthTyr Nói vậy thôi chứ bạn thử mua trúng con đt mà màn hình nó lạ và khác những con đt cùng loại khác xem,không nhảy cẫng lên đòi đổi mới lạ.Hàng đợt đầu kiểu gì chả có lỗi cứ chờ vài tháng fix hết lỗi rồi mua
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@DarthTyr Bạn lấy 1 tờ giấy trắng, chụp hình rồi xem tờ giấy hiển thị trên màn hình và tờ giấy bên ngoài là biết nó có ám hay ko nhé, khỏi biện hộ 😁
k vấn đền gì..PM làm được hết
Đây mới là product red thật sự nè 😁, hàng đợt đầu ko bao h mua. Kinh nghiệm xương máu từ htc one, iphone 5, note 7.

Thậm chí Xiaomi mi max mình phải ra ngồi nửa buổi mới chọn đc 1 chiếc màn ko ám vàng tí nào (bệnh ám vàng đội LCD IPS nào hầu như cũng bị, nặng nhẹ khác nhau).
@Apple Haters 2.01 Rõ ràng =)) Nhất là hàng Sam VN đợt sau kiểu gì cũng ngon hơn hẳn, nhất là cái vụ ám mh
@Apple Haters 2.01 Cái này gọi là tới tháng thôi mà! Con gái thật tuyệt
Kin_92
TÍCH CỰC
7 năm
Đừng nói phải thu hồi nữa nha 😃
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kin_92 Nó mà ám khói thêm lần nữa thì ngáp chó luôn.
Klq. Đang sài s7 và tự đánh giá s8 ko đẹp bằng... Đợi note 7 ref và note 8 xem ntn.
@cuhiep Tôi thấy những tận 69 lần
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep @cuhiep tính thế nào ra con số 42 lần, theo mình S8 đẹp hơn 56 lần!
@guardianknight Thanh niên nghiêm túc trong tuần là đây
bour
ĐẠI BÀNG
7 năm
@guardianknight 88 là 42x2+4
huybm
TÍCH CỰC
7 năm
Màn IP ám hồng còn kinh hơn thế này, hồng theo từng khoảng không đều nhau nữa mới ghê. Cái vấn đề này thì chỉ cần tăng màu xanh lá + xanh dương lên tí là đỡ đc năm bảy phần, sau khắc phục bằng phần mềm nữa là ok.
Học Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huybm Đấy chủ yếu là màn ip5c hay ip đã bị thay màn nhé.... theo thị trường thì màn ip bị ám màu khác nhau..
@huybm Màn iP thì lúc thì ám vàng, ám xanh, ám hồng đủ kiểu luôn. Chỉnh bằng tay chỉ đỡ hơn thôi chứ bản chất là nó vẫn bị ám màu ko thể đẹp hơn được.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
7 năm
s8 sẽ như note 7 đâu. thần linh sẽ bên s8 😃
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Chế độ bảo vệ mắt đây mà
Chưa dùng LG với sony đủ lâu nhưng mấy con flagship của apple lẫn samsung không ám xanh thì ám vàng, chả có con nào cho màu trắng trung thực cả.
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@m.hydra.hht Cái tôi muốn nói là màn LG vs Sony khá chính xác,màu sắc khá trung thực ko thiên về màu nào cả),Riêng LG xài từ thời LTE2 thì thấy con G3 cat6 thì nó hơi ngã vàng nhưng rất nhẹ, HTC thấy mod gì đó khen nhưng chưa xài bao giờ chưa biết. SS cũng chưa bao giờ xài nhưng bạn bè nó xài nên cũng có cơ hội trãi nghiệm. Còn S8 ko biết nhưng riêng S7e cũng bản exynos thì rất vàng, s7e bản snap thì đẹp hơn, ít bị vàng hơn. Còn đợt sau hay đợt đầu gì đó chả để ý nhưng những con máy xài qua, trãi nghiệm qua thì nó là vậy đấy 😃
Túm lại là máy của anh sam cho màu rất nịnh mắt, xem phim khá sướng nhưng ảnh ọt, các thứ khác thì rất khó chịu 😁
@vhtn8381 Thấy ông lấy 1 con ông phán cả model xong lấy 1 model rồi phán cả 1 hãng thấy buồn cười 😃
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@m.hydra.hht Thì tôi nói vậy đấy, ai thích gì thì luôn có lý do để dùng,đúng hay sai nó mang tính cá nhân là chính cho nên thôi bây giờ cứ dẹp chuyện đó qua 1 bên đi.Tôi có nói thì cái hãng ss của bạn cũng ko lụn bại đi đc đâu. Nên đừng có lo 😁 .
Ok, buồn cười hả, bạn thấy tôi buồn cười và ngược lại tôi cũng thấy bạn như thế đấy, chả có gì lạ đâu. :D Bạn có dám chắc cả đời bạn chưa bao giờ so sánh kiểu như tôi ko, tôi dám chắc là có đấy, vậy cái gì bản thân chưa làm đc thì đừng nói ng khác. Sử dụng sản phẩm gì đó và đánh giá hãng này nó thế , hãng kia nó thế thì chả có gì là sai cả. Ví như khối thằng còn chưa bao giờ xài lumia, ko thích lại lôi cả hãng ng ta ra trù dập, cũng bình thường thôi. Có gì căng, có gì buồn cười, hahah.... và 1 cái nữa tôi đề cập vấn đề gì thì quote bài tôi cứ chủ đề đó mà bàn luận, đang so sánh màn hình tự dưng lôi hãng ng ta vào là thế nào, ai đề cập gì đến hãng chưa, hay là thấy ai đó ghi LG thế này, Sony thế kia thì xồn xồn lên hả, động chạm quá hả. Thôi rãnh gõ phím sơ sơ vầy thôi, còn bạn thích cù nhây... tôi chiều.. 😃
Mình thì thích màn hình hơi ngã vàng tí xíu, nhìn dịu mắt hơn dễ đọc hơn trắng tinh khiết hoặc ám xanh. Cơ mà như này nếu mà gọi là lỗi thì cũng không đúng lắm, trong 100 cái đt không phải cái nào màn hình cũng giống màu nhau, lệch tông xíu cũng là chuyện bình thường, khi nào mà nó bị sọc, chết điểm ảnh...thì mới gọi là lỗi😁
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@huu thuan S8 thì mình ko biết, chứ riêng s7e bản exynos 100 con hết cả trăm màn hình nó ngã vàng nhé, so sánh với s7e bản snap luôn chứ ko đâu xa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019