Một số máy Nexus 7 bị lỗi lỏng màn hình, có thể tự xử lý tại nhà

babybungbu
18/7/2012 22:34Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ăn thua gì so với IP4 mất sóng ... Của rẻ là của ôi chưa biết thế nào chứ cái IP4 1 thời "của đắt là của ôi" thì mới nhục...
Ở VN xin hỏi chân thành 1 câu là đã có ae nào bị dính lỗi lỏng vít này chưa ? mà vào đáp đá như đúng rồi thế ?
một đoạn ghi âm được cho là ghi tại vp quản lí sản xuất N7
... Chúng tôi đã huy động hết nhân lực nhưng vẫn cần thêm thời gian ...!
... Anh đừng xạo tôi nha! thế những ai đang ngồi ngoài sân kia?
... Ồ đó là công nhân xây dựng đang chuẩn bị lát sân !
... Giờ này mà còn lát sân ..!? Huy động tất cho tôi !!! Công nhân nào chả được , đã vội lại còn ...!
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem tình hình cái đã,
cái gì mà hong có sơ suất. chưa kể là cái này chỉ là ốc vít có chút xíu mà mọi ng nhảy vào chê bai của rẻ, của ôi , kém chất lượng này nọ búa xua. Trong khi mấy cái sản phầm đắt tiền bị lỗi nghiêm trọng thì seo ? ai ko thích thì đừng mua cho lành , "vắng mợ chợ cũng đông" à
@linuxwin09 nói chuyện như bác thiệt là vô trách nhiệm quá......
@shady2501 Vô trách nhiệm gì . Máy bị lỗi số lương ko lớn + dc bảo hành đành hoàng .
@linuxwin09 nhưng mà khi ngta đem đến thí dụ bác là nsx thì bác phải nhận trách nhiệm chứ, đâu thể nói 1 cách như dậy được...
@shady2501 xin thưa với bạn bản thân mình là người tiêu dùng nên mình nói thế ạ , ko rảnh rỗi làm nhà sản xuất đâu . Mỗi ng mỗi ý khác nhau thôi
phần mềm mỏ thì máy cũng mở luôn có sao.Ai muốn làm gì thì làm vặn ốc klại cũng đc để vậy sử dụng cũng đc ha ha ha
sao lạ vậy, cái này lỗi đơn giản dậy mà nsx không phát hiện ra sao... Đừng có đổ thừa là do nhiều sản phẩm quá kiểm soát không được...
Thử nghiệm độ bền với iPad cho thấy, Google Nexus 7 bền kinh khủng

Nếu bạn đang cần mua 1 chiếc tablet giá rẻ vừa phải, mạnh và siêu bền thì ứng cử viên sáng giá để bạn lựa chọn đó chính là chiếc tablet Nexus 7 của Google. Chiếc tablet này do hãng điện tử Đài Loan Asus sản xuất vốn nổi tiếng là hãng sản xuất thiết bị rất bền và tốt. Cuộc thử nghiệm độ bền giữa iPad và Nexus 7 cho thấy, Nexus 7 có khả năng bền khủng khiếp và bạn có thể yên tâm sử dụng cho dù có sơ ý làm rơi rớt máy.

3 cuộc thử nghiệm giữa iPad 2012 với Nexus 7:

• Thử nghiệm rơi trên đường với khoản cách từ tay trở xuống: Nexus 7 ok mọi thứ chỉ bị trầy chút ít không đáng kể. iPad 2012 bị cong nát góc cạnh, nứt màn hình.
  • Thử nghiệm rơi từ khoản cách tương tự trên bàn trở xuống: Nexus 7 vẫn ok mọi thứ và gần như không trầy gì hết. iPad 2012 vẫn bị nát góc cạnh.
  • Thử nghiệm rơi vào bồn tắm: Cả 2 điều ok. iPad 2012 không thể phát video được nữa. Nexus 7 ngạc nhiên vì vẫn phát video tiếp tục bình thường.
http://www.droidviet.com/forum/tablet-android/13593-thu-nghiem-do-ben-voi-ipad-cho-thay-google-nexus-7-ben-kinh-khung.html
http://genk.vn/c187n2012072010174774/video-man-thiroi-do-do-ben-giua-apple-ipad-va-google-nexus-7.chn
@Hieusy Một con nhẹ, mộtcon nậng nên kết quả phải khác nhau.
Thử thả 2 con từ tâng thứ 70 của Keangnam xuông xem con nào tiếp đất trước.
Vả lại, đa só người dùng máy iPad có bao bảo vệ.
Hơn nữa, không phải cứ đăt tiền hơn là chịu đựng va chạm tốt hơn. Như bộ ám chén Minh Long bạc triệu dễ vỡ hơn so với bộ ấm gốm Hải Dương với giá trăm nghìn nếu rơi xuông sàn đá hoa.
Đây gần như 1 bài PR đơn thuần cho nexus.
@vnstockguru đơn thuần là khác nhau về chất liệu nữa bạn, cứ làm bằng nhôm với kính như nhau là biết liền.
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vnstockguru ủa bạn.ngày trước mình học vật lý thấy tiếp đất trước có liên quan gì tới khối lượng đâu.với cả ấm chén vs gốm sứ rớt thì cái nào chả bể😆,Còn vấn đề ipad không bền bằng thì cái j tinh tế hơn thì càng mong manh mà😁
@vnstockguru Vãi kiến thức vật lý, nặng hơn mà rơi nhanh hơn à :|. Ở đây, đang xét đến trong điều kiện làm việc hàng ngày, chả nhẽ ko rơi hay rớt. Nếu mà là NX7 thì ko lo, có thể tiếp tục sd mà ko cần mang đi bảo hành hay sửa chữa. Còn nếu mà là ipad thì thôi, đi sửa khẩn trương :\
autocu
ĐẠI BÀNG
12 năm
trởi ơi cái máy chỉ có 199$ lỗi nhỏ chút xíu mà mọi người nhiều chuyện quá.thử coi cái nào lô đầu tiền ra chẳng có 1 vài lổi nhở.như Canon ra 5dMak 3 đó lỗi hở sáng .bên Nikon cũng có lỗi ở d800 thậm chí cả D4,vậy mà người ta vẫn mua ầm ầm đấy thôi .có mấy bác nghen ăn tức ở gì mà nói xấu nexus7 giử vậy.Lỗi đừng mùa
autocu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mua 1 con ủng hộ google
Nếu k nhầm thì máy này là do Asus làm :|
hết vụ box lởm tạo ra vô số clip unbox "hài hước" rồi giờ đến vụ này, ẩu tả quá, hơi bị mất niềm tin vào asus
:LOL: cái gì cả có lỗi, đi mua new ipad xem giờ có kiếm được con nào ngon 100% ko, toàn là lỗi hở sáng hở đèn ám màu, dính bụi vô màn hình, apple giờ cũng ẩu lắm ko như xưa đâu
Ở VN mà thực hiện kiểu này là hồi hộp chít luôn. Đừng trục trặc là mừng còn không la toi mạng
Mua 1c nào, vẫn ngon.
Tại khâu vặn ốc vít, em đó bị buồn ngủ + chưa ăn sáng nên vặn chưa chặt thôi. Đợt hàng tới Asus đã thay em nhân công khác nên vặn chặt lại rồi nha 😃
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
lô đầu mà đã thế này thì đúng là google mất uy tín rồi, thất vọng quá may là mình mua đc em tab 10.1 có 6 củ chứ mua em này thì thất vọng!
@bb_72 tab 10.1 6 củ, sao hời vậy😕
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
@embrace_mydreams mua của ông đang dồn tiền mua S3 nên cũng ko thiết tha, đang sướng vì máy bố đấy dùng giữ nên còn mới 95% há há, thế nên mới gọi là may hihi
Cháy hàng quá.làm ẩu để kịp đáp ứng ae 2t ^^.nóng lắm r

send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là android........... ăn roi của google ngon nha mấy bác...........
bac nao khen nó nức nở, rui tự tay vặn ốc không sao, roi do la lỗi nhỏ thì đó la thương gia hoặc là nguoi se không mua nexus 7 chỉ bàn cho vui, vì cha ai bỏ tiền ra mua hang bị lỗi cả, lỗi nhỏ như thế ma cũng bị xảy ra thi thật sự đ6ay không phai hàng tốt, ai thícch thì cứ mua,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019