Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MỘT SỐ ROM TỐT CHO LG LU6200

bshuy2003
18/5/2012 7:47Phản hồi: 100.706
100.706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào có link MIUI 7/12 kèm controlpanel cho mình xin nhá 😁:D:D:D:D:D
@minhoituine Link miui đây bạn: http://goo.im/devs/ibotpeaches/miuiandroid/releases/2.12.7/miuiandroid_i_u_ics-2.12.7.zip.
Đây là link control panel: http://d-h.st/NlA.

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
happytiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@styleboykute20 Link bản language trong đó có tiếng việt ngày 7-12 đây :
http://goo.im/devs/ibotpeaches/miuiandroid/releases/2.12.7/multi_lang/miuiandroid_lang_i_u-2.12.7.zip
@happytiu Cái này có phải gapps hay gì ko bạn?
happytiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhoituine Đó là phần ngôn ngữ còn phần gapps đây :
Jellybean 4.1.x : http://goo.im/gapps/gapps-jb-20121011-signed.zip
Ice Cream Sandwich 4.0.x : http://goo.im/gapps/gapps-ics-20120429-signed.zip
usjusj
ĐẠI BÀNG
11 năm
ặc ,máy em ms mua được nửa tháng 😆

Có bác nào bị như này k
@usjusj Kiếm Rom khác up lại thôi 😁
@usjusj đấy là bác mua chứ còn máy ban đầu nó là như thế,máy em còn 30/10/2011 :p :p
Search hoài ko được 😔
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
[quyote="minh mũ đỏ, post: 28998942, member: 1394244"]Thưa bác, em đang dùng 4.0.4 bản mà zip có tên yang123.zip ấy.... 3g thình thoảng tự chuyển sang 2g dù mạng đang full.... có cách nào fix k??? còn điều nữa là em nghĩ các mod nên hợp lại và mỗi rom mới là một lần update trang 1 hoặc là quẳng sang kho rom bên kia.... chứ rom mà cứ ở trong đống cmt thì ai tìm nổi, đến lúc cần lại nhờ mod tìm lại thì quá mệt...

Gửi từ LG-LU6200 của tôi[/quote]

Bạn vaò cài đặt mạng chọn chế độ wcdma only thì nó chỉ nhảy H-3g-H thôi. Trắc là bác để wcdma pretfe nên nó mới thế
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
[quyote="minh mũ đỏ, post: 28998942, member: 1394244"]Thưa bác, em đang dùng 4.0.4 bản mà zip có tên yang123.zip ấy.... 3g thình thoảng tự chuyển sang 2g dù mạng đang full.... có cách nào fix k??? còn điều nữa là em nghĩ các mod nên hợp lại và mỗi rom mới là một lần update trang 1 hoặc là quẳng sang kho rom bên kia.... chứ rom mà cứ ở trong đống cmt thì ai tìm nổi, đến lúc cần lại nhờ mod tìm lại thì quá mệt...

Gửi từ LG-LU6200 của tôi[/quote]

Bạn vaò cài đặt mạng chọn chế độ wcdma only thì nó chỉ nhảy H-3g-H thôi. Trắc là bác để wcdma pretfe nên nó mới thế
Mình thì lại thích cái menu ứng dụng đen thui như thế cho nên đã chọn cm. Để menu đen nhìn màn hình rất rộng. Tuỳ sở thích mỗi người hi. Em thì chỉ cần cái màn hôm đẹp là được
Đang dùng room cm10 thief mình đã để wcdma only rồi mà nó cứ tự nhảy về wcdma ưa thích, chỗ nào 3g yếu là nó nhảy 2g xong không tự quay lại 3g nữa.hix
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotientung Bạn phải *#4636#*#* mà chọn chế độ mạng nhé. Chứ chuyển đổi trên thanh bar là nó về 3g mặc định là wcdma ưa thích nhé. Hôm qua mình cũng bị thế. Của bạn khi lựa chọn qua lại giữa 2g-3g nó nhanh có cái cột xóng xanh ko. Của mình lâu ghê
@viethoa872 Mình vào *#*#4636 mà, chứ trong setting làm gì có, mình không chuyển 2g-3g bao giờ chỉ bật tắt data thôi thì chỉ 1.5-2" là hiện h or 3g rồi. Nãy nghịch chuyển 2g chắc nó về wcdma ưa thích, hi vọng giờ không bị nữa.
votu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào cho em xin link rom cm10 mới nhất với

Sent from my LG-lu6200 using Tapatalk 2
votu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào cho em xin link rom cm10 mới nhất với

Sent from my LG-lu6200 using Tapatalk 2
@votu94 Vào trang 4134 có 2 bản cm10 mới của thief nha! Mình dùng bản fix ussd 280.69mb là dungd
ahkudong
TÍCH CỰC
11 năm
@dotientung sao k có hiển thị tên nhà mạng vậy bác

Gửi từ LG-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bó tay thử dùng tính năng mix theme của MIUI giờ treo luôn ở boot animation rồi =))
Không đỡ được.
@linhsb Mình vẫn vào bình thường mà.

Mình chỉ mix theme bộ font ICS, bộ icon meego N9, với cái boot animation thôi thay đúng 3 thứ đó xong treo cứng ở boot animation luôn. Giờ đang cài lại rồi 😁.
Chắc mix sẽ có lúc xung đột.
@linhsb Mình cũng thay font, boot animation và icon khác nhau có bị sao đâu.

lamkinhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho hỏi rom 167 là phiên bản android bao nhiêu vậy ( 4.0 hay 4.1 vậy ạ) rom này có tiếng việt k các bác????thanks !
lamkinhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamkinhth
DeCroc
TÍCH CỰC
11 năm
bản p936 windrock249 bị lỗi tiếng tàu trong phần gọi đt có ai biết fix k nhỉ
@windrock249 e cám ơn, có phải fix thêm j k a?
@windrock249 Mình cũng dang chạy con xe mà ko đứng tên thằng bán cũng đi mất tiêu giờ ko bít làm sao sang tên . Mấy pa này ra cái lệnh ác thật
@thanh050691 hì hì muốn fix thêm j tùy bạn sử dụng =]]
nói thế chứ nghe mọi người nói gps ko chuẩn lắm.
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
@windrock249 Bác chạy xe ôm thật hả. Bác chạy ở đâu thế cho em nhập hội với. Tiện bác hướng dẫn em cách bui rom luôn nhỉ. Hi
Rom miui mới bao nhiu mb thế ae. E dow flash lỗi nhìu quá giờ về 936 hix. 348mb đúng ko ae.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@KyNuConTrinh 348.3 😁
@gts8003 Rom đó ngày nào thé
Rom Miui ngày 7/12 366Mb

http://www.miui.com/getrom.php?r=33
@meocon2000 Em tải miuiandroid mà
P936 của wind

Gởi từ pé Lu Optimus LTE
@nothingmoney tớ gần như chưa bao giờ sử dụng gps nên ko chú ý lắm
góc học tập nhưng thực chất ăn chơi trác táng 😔 (hậu quả là treo bằng chán quá ):(
@supperchym Cái pc app gì mà loạn lên thế kia...

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@supperchym kết kon alienware rồi đấy =]]
cho e xin cái link cm7 được ko??????????
sao ko ai trl hết vậy
down cm10 trên top thỳ ko được......
CÓ AI GIÚP KOO0000000000000000000000000000000000000
lamkinhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
lam sao nối 4 file của rom 142 vậy các bác. em định up xong rom này sẽ up miui mà nối 4 file này k đc. bác nào chỉ em với. thanks !
@lamkinhth tìm gút gồ phần mềm nối file chứu sao 😕 File Splitter & Joiner thì phải
lamkinhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@puppyckkoi thanks bác
ko có cm7 đâu bạn
lên google search "phần mềm nối file"
@windrock249 cho mình hỏi bạn có cái rom nào ổn định tí ko? cho mình xin với
thay theme ở bản 26 thì k cần đồng bộ, có điều k có chọn font như ở bản mới T__T
Với nhu cầu sử dụng smartphone ngày càng cao trong đời sống hiện đại,thật khó có thể ngồi yên nếu chiếc dế yêu của mình thành "cục sắt" khi không còn tí năng lượng nào. Nhất là các bạn trẻ ưa công nghệ thì lại càng cần có một chiếc dế vừa nhiều tính năng nhưng cũng phải có một viên pin khủng. Thực sự là,để chế tạo một chiếc dế với chip ram khủng còn dễ hơn chế tạo một viên pin khủng.Hơn 10 năm qua chúng ta đã chứng kiến biết bao đổi thay về cấu hình của smartphone nhưng công nghệ chế tạo pin thì vẫn dẫm chân tại chỗ.
Để đáp ứng nhu cầu của người sử dụng,hiện nay có khá nhiều các hãng "vô danh" đến từ Tủng Của bán những viên pin dự phòng dung lượng cao,lên đến 6000 mAh để sạc mọi lúc mọi nơi cho dế. Nhưng thực sự,việc sử dụng các viên pin dự phòng đó có tương thích với Smartphone của mình không và nếu cần thì nên mua loại nào,sử dụng ra sao cho đúng cách thì thật khó có câu trả lời thoả đáng.Vậy,mong các bác cho ý kiến!
viethoa872
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phucloc.hungdao Bác này trác làm bên marketing hoặc viết bài thì phải. Đọc đoạn đầu cứ tưởng thương gia nào đó giới thiệu sản phẩm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019