Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abu8310
ĐẠI BÀNG
11 năm
Inbox mình vài hinh nikin xanh & đỏ nhé. Tks. Cả Flipcover clover nữa nhé
hix, mọi người cho e hỏi là khi rebooter máy mà nó bảo không có superuser thì phải làm thế nào vậy 😔
Nghĩa là máy chưa root, phải root máy thì mới có cái superuser.
Sent from my Lenovo P780_ROW using Tinhte.vn
@bshuy2003 Vâng bác chỉ e cách root với. E root theo cách dưới đây nhưng k được
CÔNG CỤ ROOT ĐA NĂNG
- Down file http://www.mediafire.com/?zs6zoa07mw5nj1g về, giải nén vào ổ C máy tính (Rootall)
- Điện thoại để chế độ usb debugging và unknown resouse. Thời gian sáng màn hình là 5 phút.
- Kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp xịn, mở folder rootall trên ổ C máy tính, chạy file runme.bat và đợi, khi màn hình điện thoại hiện dòng chữ thì chọn RESTORE DATA (chạm vào nó), đợi một chút, điện thoại sẽ khới động lại. Kiểm tra xem đã có superuser chưa.
Công cụ này root được nhiều loại rom (142, 160, 163...) và nhiều loại điện thoại khác.
Cách root thì đã có ở trang 1 rồi.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@bshuy2003 Bác huy ơi. Ông anh em có con fpt tablet II cùi. Đang chạy android 2.2.2 có thể cho lên 4.0.0 hoặc 2.3.4 được không bác nhỉ.
Và bác cho em hỏi là bên em có cái sim lậu. Không giới hạn lưu lượng, không giớ hạn băng thông mimax 400k/6tháng + 30k/mỗi tháng nữa. CÓ NÊN MUA KHÔNG BÁC?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
cac bac cho em hoi em ve rom goc nhu trang 1 xong gio em vao che do download mode no ra the nay bac ah. gio em muon up rom phai sao cac bac giup em voi.may ngay roi ko co may dung.hom kia em reset may gio no bat dang nhap acc google ma ko tai nao dang nhap dc. muon up lai rom ma ko vao dc download mode . cuu em voi
up
Em làm sai rồi, đấy không phải là download mod đâu. Cách làm thì em xem ở trang 1 là làm được ngay. Còn đăng nhập google account thì chính là nhấp cái gmail và mật khẩu của em đó. Nếu em chưa có thì phải lập lấy 1 cái.

Sent from my Lenovo P780_ROW using Tinhte.vn
@bshuy2003 Moi lan em vao up rom binh thuong ma.ko biet xao up rom nay ko vao dc voi tuc chu.vao no cu ra nhu hinh vay
Tab của fpt thì giống dropad A8, cấu hình thấp, chắc chỉ lên 2.3.3 là cùng. Còn muốn 3g tốt thì mua sim 3g của vina, viettel hoặc mobi. Sim này chỉ chạy 3g mà thôi, dùng cho máy tính bảng tốt. Sau đăng kí gói cước 50 nghìn đồng thì dùng được nhiều hơn các gói 3g mà chúng ta vẫn đăng kí cho điện thoại nhiều.

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn
mấy bác cho em hỏi máy lu62 của em sau 1 lần đánh rơi bị lỗi cannot connect to camera, còn lại những cái khác vẫn bình thường, như vậy là do phần cứng hay phần mềm vậy???
@thai1992 Có sửa link tunk trong build.prop ko?
Up rom khác thử xem
Nếu vẫn vậy thì ....hỏng rồi :oops:
@gts8003 Cái đó chắc chỉ lỏng cái cáp.
Mở ra vệ sinh lại xem có đk kô thui chứ cần gì uo rom hở bác?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Do phần cứng, chắc mất tiếp xúc camera và main điện thoại.

Sent from my P780 using Tinhte.vn
cám ơn các bác, em xóa cái game alphalt 8 là camera nó lại bình thường, chắc xung đột phần mềm, hài vãi
@thai1992 Hehe. Vậy mà bác kêu rớt xong mới bị chứ.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn mobile app
Lâu không thấy có rom mới nhỷ.hjhj.
Đc cái phần mềm tinh tế mới cũng đc.hjhj.

Máy này, chúng tôi bán hết cả rồi còn đâu rom mới nữa hả bạn Kiên ơi.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@bshuy2003 Thế giờ chuyển sang con gì rồi bác. Em vừa gia nhập làng công nghệ không lâu nên tụt hậu quá, co gì còn cần các bác chỉ giáo thêm nhiều.

@KienXomNui Qua lgviet.com có rom v30d mới nhé😁
Sachio
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi máy e htrc cài rom 936 (3-12) của windrock. Tất cả đều ok.
Nhưng mà k có sóng 3G bác à, để chế độ only WCDMA ko đc. Tự nó lại chuyển về GSM. Để auto gsm/wcdma thì chỉ có sóng 2G.
Bây h phải làm sao ạ 😔
@Sachio Bạn up từ 4.1 xuống à ?
Bị lỗi chuyển mạng rồi, up bsb + fw 167 vào là ngon
Sachio
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gts8003 Em up từ rom186 anh à. Thế bây h up rom167 là ok a
Toi moi cai 4.2.2 loi phong tieng viet ,rat cham va ko co dau . dac biet bi mat cai micro cua google ke ca trong thanh tim kiem cung ko co trong cai dat ngon ngu cung ko co . co ai chi giup minhình cach khac phuc ko hay la ban nay ko ho tro tim kiem bang giong noi cua google .Xi cam on nhieu
Sachio
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom 167 thì up bản nào ạ.
Cho e xin link luôn đc ko a
HCM. Can mua 1em Lu6200 ai ban LH: 0908999032

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095