Một số rom tốt cho LU6200 (phần 2).

bshuy2003
13/1/2013 4:35Phản hồi: 5.482
5.482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang ở 4.1 thì không dùng Recovery được à bạn!​
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtai_2609 Có dùng đc bạn nhé. Nếu bạn ko vào đc thì có thể quá trình flash rom có lỗi gì đó. Thử nhiều lần mà ko đc thì bạn nên quay về stock 😁

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn
các bác cho e hỏi. sao khi e úp rom 1-4 vào thì tự nhiên game này lại bị lỗi vậy. link game đây các bac : http://appstore.vn/ios/home/app/1716 mấy rom khác e chơi vẫn ok, mà zo rom này nó vẫn zô đc, nhưng ko có nhạc các bác ạ. e rất mê game này. mong các bác chỉ giúp
chú ới....mình tích hợp app của cm10 cho p930+.... và ngược lại đc k hả chú bshuy2003
Phải thử mới biết cái nào tương thích, cái nào không. Đa số là không được.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
uầy...thía chú ơi...mod rom tnao dậy cháu mới 😁..có phần mềm hay hưóng dẫn gì k..cháu đang chả có gì làm,..đọc thử vs ạ,,,hỳ hỳ
anaddeco
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có bản 2.3... gì gì đó không?cho em xin cái link hay bản backup cũng đc, em dùng bản CM10 bshuy2003 thấy cũng tốn pin các bác ạ, bác nào có bản 4.1.. dùng pin khỏe ít lỗi cho em xin cái link đc không?
@anaddeco https://docs.google.com/file/d/0By_Lx-WrwGa7ZHduc0o0OFlMLTQ/edit đây nha bác 😁
anaddeco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungit16294 bản này dùng rom stock bản bao nhiêu thế bác, cho nó phù hợp
@anaddeco hiện tại k dùng nên k để ý ;)
Mình up rom sao vào recovery tìm không thấy file rom .zip mình chép vào thẻ nhớ nhỉ😔

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@truonghai263 cái nì phải hỏi xem bạn đã để đâu chứ ..hay gọi nó xem 😁
@tungit16294 Mình đã tìm trong thẻ nhớ rồi mà không thấy mới chết chứ.😔

Mà sao mình wipe data chạy cả buổi mà ko xong là sao nhỉ,chờ mãi phải tháo pin.
Ps: mình mới xài con này:oops:

@truonghai263 sao lạ thía...có mỗi cái data wipe cũng lỗi á hay thử về lại 142 up lại từ đầu đi bạn...
@tungit16294 Chắc phải vậy thôi.hjx.trước dùng Htc giờ dùng LG còn gà mờ lắm.😃

@truonghai263 uhm,.,thử về đi xem cải tiến gì k ;)
thế mà ko bắt được wifi đấy. ko hiện tín hiệu wifi trên thanh thông báo .
@Asmye thế do máy bác tnao chứ wifi full còn có nữa là ;)
@tungit16294 rom khác wifi bt nhé . vì toàn dùng wifi chủ yếu mầ
@Asmye thế thì chệu ùi ;)
tuanminhhtd
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy các bác rung thế nào, em để túi quần đi ngoài đường mà có cuộc gọi chả thấy gì cả 😔
@tuanminhhtd Không có thì tự viết thêm vào cũng được

Gửi từ em Lu6200 thân yêu
tuanminhhtd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@9876543211 chỉ viết dòng ý thôi hay viết thế nào bạn nhỉ, giúp mình với, thanks
@tuanminhhtd viết cả dòng echo ... apm vào 😁 thay số 1 ở đầu bằng số 120 là rung đến tận chym :D
tuanminhhtd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@9876543211 Mình vẫn chưa hiểu lắm, viết vaò cuối hay vaò đâu vậy 🤔
Chỉnh rung mạnh lên bác. Rung bần bật luôn ấy chứ
có bác nào up bản rom aokp 31/3 và CM10 1/4 của bshuy chưa vậy ? cho mình hỏi 2 bản này có bị lỗi mis call ko ??? thanks nhiều
vào cuối cũng được, lúc mình làm mình viết vào cuối.
viết toàn bộ dòng này vào cuối
echo 120 > sys/devices/virtual/timed_output/vibrator/amp
rồi bấm nút menu trên máy rồi chọn save and exit.
tuanminhhtd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@9876543211 Thank nhiều nhá, đang sợ nhỡ reboot xong k lên đc thì chết 😃

cứ làm đi ko sao đâu 😁 mình làm suốt, mỗi lần cài rom lại làm 1 lần, mà có khi ko cần reboot cũng đc hay sao ấy, thấy có 1 bác bảo thế :D
chào các bác ak. e là người mới nên có gì các bác bỏ qua cho ak. e có vài điều thắc mắc muốn nhờ các bác chỉ giúp. hiện tai e đang dung LU6200. và chạy rom MIUI 3.2.22. e muốn lên ROM JB 4.2.2 thì cài ntn ak. e đã cài thử ROM CM10.1 (cài nhiều bản rồi ạ). nhưng CM10 thì không hiểu sao e chơi game rất giật mà game e đã thử chơi ở rom khác rồi rất mượt. mà giao diện CM10 thì cảm giác như là mod bởi theme nova hay gì đấy ý chứ không phải mặc định của JB 4.2. và e cài CM10 thì thỉnh thoảng hay hiện lỗi cái phần mềm gì đấy báo lỗi là bị dừng. nhưng nó cứ nháy nháy nên e ko đọc kịp. Vậy e muốn xin lời khuyên là nên cài ROM nào thì tốt nhất. Pin tốt, 3G ổn định, chơi game mượt. và nếu CM10 thì cài thế nào cho ổn định không bị lỗi và cài CM10 thì làm thế nào để chơi game ko giật ak. e thích bản CM10 mới ra ngày 1/4 thì phải nhưng e cài thì ko nhận mạng mặc dù vẫn hiện danh bạ được ak (nghĩa là ko có sóng điện thoại ý). làm phiền các bác giúp e. e xin cảm ơn ạ.
@trieuthieugia Cảm ơn bác. ROM P936 e thấy mượt nhưng tốn pin hơn CM10. thế rom CM10 là phải up rom nền trc hả bác. thế tiện cho e hỏi luôn là để up CM10 thì thường up nền Rom nao trc ak. mà up rom nền ở đây nghĩa là 4wipe xong up rom cook 167 trc rồi lại up tiếp CM10 đúng không ạ. hay là phải root lại rom từ đầu trc???
k300123
TÍCH CỰC
11 năm
@StrikeIsBest up rom 167 làm nền cho chắc
@k300123 up rom 167 xong rồi vô recovery wipe 4 cái rồi cài tiếp rom AOKP hả bác ???
k300123
TÍCH CỰC
11 năm
@StrikeIsBest yes
Hoainam.
TÍCH CỰC
11 năm
Các pro cho em hỏi em dùng rom v163 lamhoang nhưng mỗi lần em kích hoạt camera thì file .thumbdata3--1967290299 tự sinh ra trong thư mục DCIM trên thẻ nhớ cho tới khi full thẻ.nếu xóa file này thì camera sẽ bị đơ.camera sẽ hoạt động khi file này tạo ra hoàn tất.mà khi full thẻ thì làm sao chụp hình.ai biết khắc phịc chỉ em với.thanks nhiều
Các bác cho em hỏi ngu cái nữa. Up rom xong có cần 4wipe lại không ạ 😁
@tunguyen91 Ko kần đâu. Wipe trc thôi. Bjo dùng đi b
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm thế nào để có Developer Options cho bạn CM ngày 1/4 nhỉ? Giúp mình với.
@pngvietnam Minh k xai cm lau roi nen k bit no com nhu vay k,ban vo about phone,chon ding cuoi cung,nhap lien tuc 5 6 cai la co ah

@pngvietnam Vào setting, about phone dòng dưới cùng là số phiên bản. Bấm vào đó 7 lần sẽ hiện nên dòng chữ "bạn đã là nhà phát triển".

Bán Kkinh tế khó khăn con lại nhiều lương lại thấp lậu không có.Câng bán gấp vật dụng yêu quý vì cuộc sống.
1.NOTE HÀN TRẮNG 16g còn bh tại vinhvumobile hơn 11tháng nữa.máy có xước tý viền góc ăng ten.may dùng k lỗi j cả.41.2 rồi.pk fill box sam saung.đã mua thêm pin doc ngoài.tặng kèm bao da gập và case op lưng.giá mong muốn 6,6 anh em fix thoải mái hợp thì bán.
2.SU660 TRẮNG 16g 2 pin doc máy dùng chuẩn hết bh nhưng bao test 1tuần tại nhà có cam kết giấy viết tay cmnd cho anh em ytam.máy đẹp xước tẹo thôi vợ dùng mà.2,8tr
3.IP3gs 8g quốc tế 6.12 và jb máy đen đẹp dùng ok.cũng bao test 1tuần.có cam kết.2,6tr
4.LAPTOP acer 4736g card nvidia rời 512 ram 4 g hdd250 mọi chưc năng hoàn hảo máy chưa sửa j có thể mang ra ra thợ kiểm tra.cahyj rất mát.tặng kèm chuọt k dây,túi và tản nhiệt.4,8tr
xin cám ơn các bạn đọc tin và up.0936386262.mình ở nguyễn khánh toàn cầu giấy.
Cho mình hỏi sao mình thêm dòng "echo 120 > sys/devices/virtual/timed_output/vibrator/amp" vào rồi mà máy vẫn không có rung.
Mình đang dùng rom AOKP 31.3.2013. Vui lòng giúp mình với
@khongnguduoc123 Vào phần cài đặt, âm thanh, tích vào mục báo rung chưa?

@bshuy2003 Cháu tích hết rồi bác vẫn không thấy rung gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019