Một số thiết lập để giúp iPad giống với laptop làm việc nhất có thể

Mikeknowsme
1/1/2019 18:28Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bộ offcie ít dùng mà lại phải mua quá phí, nên chưa sd đc sức mạnh đc @@
Cái office trên iOS không mở được nhiều file một lúc nên gần như khó lòng thay thế được máy tính vì thường người dùng văn phòng bình thường hay phải mở nhiều file cùng một lúc để làm việc.
Ipad không hỗ trợ chuột
và làm việc mà ko có chuột thì rất rất thốn
vicaca
TÍCH CỰC
5 năm
@batmanletruc Chán nhỉ? Đúng là ko có chuột thì như mất mẽ tay. E định mua về (kèm bàn phím và apple pencil) để thay sổ ghi chép khi họp và thay laptop khi đi công tác ngắn ngày mà nghe chừng khó.
Gì thì gì, mình thích thì mình mua thôi. sau đó tùy theo nhu cầu mà sẽ có cách sử dụng khác nhau 😆 Không cần phải so sánh cái này với cái kia làm gì. Riêng mình thấy iPad Pro năm nay rất tốt.
Đắt vãi sau khi mua hết các thứ cần thiết
Mình dùng Macbook, Ipad pro và máy bàn thì dùng PC cảm thấy bất tiện khi dùng bộ Iwork như sau:
- Sử dụng Iwork thì PC không xài được, muốn xài được thì phải luôn luôn xuất file về office của PC.
- Người ta gưi file cho minh bằng Office của Win khi chỉnh xong phải xuất lại office.
Thấy hơi bất tiện.
thích vì quá xịn xò, chứ ipad không thể tha y thế, ít nhất là lúc này
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ như thầy bói mù xem voi vậy nhỉ. Người thì khăng khăng ipad không thể đáp ứng cv của mình, người thì bảo có ipad khỏe re, đa số việc giải quyết được trên ipad hết. Tính chất cv mỗi người khác nhau, nên ai nói cũng đúng cả, vì lấy từ thực tế bản thân của mình ra.
vicaca
TÍCH CỰC
5 năm
@spykid Bản thân bác đang dùng ipad kèm phụ kiện bàn phím và bút ah? Bác dùng làm gì? Cảm thấy combo đó đáp ứng thế nào ah?
spykid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vicaca Mình không xài phụ kiện. Đang tìm hiểu xem bút ghi chép có tiện không.
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
cái màn nhỏ xíu này mà làm việc cái nổi gì. Nếu có thì word exel, mà cũng ko có phần mền word tốt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019