Một số thủ thuật giúp bạn sử dụng iOS 7 hiệu quả hơn

Duy Luân
18/9/2013 8:46Phản hồi: 570
570 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ĐANG LÊN CHO CON IPAD, CON IPHONE 5 LOCK KHÔNG BIẾT THẾ NÀO
hoangmao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều cái mới và hay quá. Nhưng iem chưa thích "vô tù" 😔
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
11 năm
4s nhà mình cứ để nguyên cho lành, toàn xài app lậu. Giao diện mới nhìn bê đê quá, ko long lanh như cái cũ
obama2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã update ios 7, ứng dụng xài tuyệt, giao diện mới tạo cảm giác như mới mua máy keke nhưng ip4 thì hơi bị chậm, chắc phải update cả hardware ec.ec.
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
11 năm
4s nhà mình cứ để nguyên cho lành, toàn xài app lậu. Giao diện mới nhìn bê đê quá, ko long lanh như cái cũ
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Duy Luân sao máy em không có cái Home Sharing trong Music nhỉ bác. Máy iPhone 5 ạ.
Mình rất thất vọng vì không còn tính năng nghe tiếp nhạc khi đóng apps như youtube, safariv.v.. ở iOS 7. iOS6 thì làm bằng cách bật multitasking bar lên rồi silde qua thanh trạng thái nghe nhạc rồi bấm play là nó play tiếp nhạc ở apps vừa đóng.
dangtan25
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm nhận iOS 7 thật tuyệt, mọi thứ đẹp hơn và tiện dụng hơn rất nhiều. Tuy nhiên cấu hình yêu cầu để iOS 7 chạy thật sự mượt có lẽ dành cho iPad 4 và iPhone 5 trở lên thôi. Mình xài iPhone 4 và iPad 3 đều cảm thất hơi lag tí, iPhone 4 lag thì đúng rồi, nhưng mà iPad 3 mà vẫn còn lag thì đúng là cấu hình yêu cầu của iOS 7 không phải loại xoàng rồi.
Kết lại đúng như các bạn trước đã nói, lên 7 rồi hết muốn về lại 6 😃, chịu khó xài lag một tí vậy, giờ đầu tư nguyên bộ mới tốn tiền quá hj, đang gom lúa kiếm e macbook air cũ nữa 😃
binhviet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho em hỏi 1 câu: tại sao khi nâng lên ios 7.0 khi kết nối với icloud máy toàn báo là "không thể kết nối với máy chủ", trong khi vào trên máy tính thì vẫn đc, điều này thật sự khó hiểu
tks !
hoangtk87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm nhận tạm thời trên ipad4:
-pin tụt hơi nhanh,mỗi lần khoảng 2 phút là tụt 1% (khi chưa update thì kô đến nỗi nhanh như vậy)
- Để hình nền động thì lúc vuốt 5 ngón thoát ứng dụng có vẻ lag
- Ở danh sách app chạy đa nhiệm vuốt qua lại thấy rất lag, có khi lại mượt
- Ở phần danh sách xếp theo tháng năm của trình xem ảnh lag đến mỏi mắt khi vuốt lên xuống ( vào xem ảnh thì ko vấn đề gì )
Nói chung là chưa thấy ổn định lắm, hi vọng đc fix ở những đợt cập nhật sau ;)😁
thienbucon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Iphone 4s Camera mặc định của máy mình vẫn có sẵn các Filter màu nè bạn? Hồi Beta 1 thì 4S không có
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeithChen2
Định spam à?
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dao thanh tung Ko p, thấy nó loading hoài nên ấn thêm thành ra vậy
@@ đang up cho bé ipad 4, cơ mà 10 tiếng T.T
các bác cho hỏi ipad3 đang ở 6.1.2 đã JB bây h mà up lên ios 7 thì có mất ứng dụng hay mất JB ko thế?
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
@tiendat_online tuỳ cách bác update như thế nào, OTA thì app giữ nguyên, Restore và UFD mode thì mất hết app. Cách nào cũng mất JB cả, hiện tại chưa có tools JB cho iOS 7 nên nếu bác sử dụng nhiều tweet trên Cydia thì không nên update
Lên rồi, ghét nhất chưa có thao tác tắt bật nhanh data 3G, mà mình thì cần nó nhất, mọi thứ khác ổn cả, pin piếc OK!
:oops: updeta qua itune nó báo 75" :eek:
hieudragon
ĐẠI BÀNG
11 năm
giao diện safari thẻ dọc hok có trên ipad mà chỉ dành cho iphone hở chủ thớt?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019