Một số thủ thuật hay khi sử dụng Google Drives và Google Docs / Sheet / Slides

Duy Luân
2/5/2014 20:2Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi mình muốn chia sẻ tài liệu của mình trên đấy cho mọi ng có thể tải về thì làm thế nào nhỉ
mjhungvit
TÍCH CỰC
10 năm
@xuân tuyến bg bạn click chuột phải vào file đó rồi chọn chia sẻ thôi :v
Chủ thớt ơi! Làm ơn chỉ giúp làm sao để link dữ liệu giữa 2 spreadsheet với nhau vậy? Giống như bạn link giữa 2 file excel í!. Thanks......
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi, giờ em muốn đồng bộ dữ liệu trên Ổ E vào Google Drive thì phải làm ntn nhỉ ? Không nói đến việc copy từ ổ E mang vào Google Drive trên Docoment nhé.
kiểu này thì về sau ổ cứng máy tính k cần quá lớn, mọi thứ cứ up hết lên, tốc độ updow cũng nhanh, thêm wifi phủ toàn quốc nữa là lúc nào cần gì lên dow về là xong 😁
@phamhongthuan Phải có chứ bạn nếu không nó bị làm sao là mình tiêu theo luôn. :D
@phamhongthuan Phải có chứ bạn nếu không nó bị làm sao là mình tiêu theo luôn. :D
@chonvuituoixuan chắc nó không bị làm sao đâu :D
Mình mới cài Drive trên thiết bị android, bộ nhớ máy có 8GB, nhưng trong Drive của mình có tới 4Gb và chứa rất nhiều loại tập tin. Vậy làm cách nào mình chỉ đồng bộ những Folder mình muốn thôi chứ không phải đồng bộ hết!
hoanglamxung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chao Ban,
Minh dang xai App google drive, lam sao cai dat password khi mo app len? Cam on.
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Mình tạo bảng trong google doc trên PC, khi mở iphone thì bảng không hiển thị được ? Ai biết chỉ giúp
Cho hỏi có cách nào để chuyển trực tiếp một link google drive (từ một nguồn nào đấy trên mạng) vào google drive của mình được k?
mình đang làm cách thủ công đó là down về máy r lại up lên lại vào google drive của mình. muốn chuyển trực tiếp để nhanh hơn mà mò mãi vẫn chưa được
maivivan13
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác chỉ em làm với, trong phần sheet của drive thì khi chia sẻ có thể giới hạn quyền chỉnh sửa của ng đc chia sẻ k, tức là khi em chia sẻ với bác thì bác chỉ chỉnh sửa phần em cho bác chỉnh sửa thui... Đc k bác... Giúp em với
cho mình hỏi thế nếu dùng microsoft edge của win 10 thì có tích hợp tính năng này ko ?
Có "bờ rô" nào biết cách tải file pdf chỉ cho quyền xem trên google drive không? Chỉ mình với!
Anh em có lòng tốt giúp em với, em có 1 file tài liệu PDF nặng 366mb tải lên drive, tải lên thành công nhưng không xem trực tuyến được, phải tải về. Và sẵn cho em hỏi luôn, trên ios 9 ( Air 2), em muốn mở file bằng ứng dụng bên thứ 3 thì làm sao ạ.
Untitled.png Mình cài google drive vào máy nhưng có làm cách nào ngăn không cho dữ liệu trên drive tải xuống máy tính không nhỉ,mặc dù mình đã chọn như trong hình rồi mà nó drive vẫn cứ liên tục tải dữ liệu xuống làm đầy bộ nhớ máy tính,bạn nào rành xin bày mình cách khắc phục với ạ,tks nhiều
pohan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho mình hỏi nếu có 1 người share file trên Google drive mình đã save vào My drive thì khi người share xóa file của họ đi trong Drive của mình file đó có mất không?
@pohan Hình như là mất. cái này bạn thử đi. mấy phút là biết mà
pohan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamhongthuan Mất thật bạn ạ. Muốn lưu lại thì chỉ cần copy là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119