Một số video anh em chia sẻ về Honda Winner 150 trên YouTube, mời anh em cùng xem và thảo luận

TDNC
11/6/2016 3:46Phản hồi: 415
Một số video anh em chia sẻ về Honda Winner 150 trên YouTube, mời anh em cùng xem và thảo luận
Mình nói trc nhé: xe này lỗi vặt nhiều: dãn dây côn, dọng nồi, chén cổ lởm, dàn nhựa tàu
Xe thiết kế xấu: cơ thì yếu học đòi làm kiểu pkl, mình mà mua là mình cắt ngay cái mông của nó, như các anh em vẫn làm. 2 quả hoả tiễn đặt 2 bên hông không giống ai, lốp sau to mà lốp trc bé. Ngồi thì cứ chúi chúi mỏi lưng ác
Nghe nói chạy cũng không khoẻ bị bỏ cả khúc
Làm giá thì cũng không biết đường mà làm, đáng lẽ phải 10tr hơn, đây lại có 3/4 triệu
Ờ mà hình như có cái gì sai sai
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nói trc nhé: xe này lỗi vặt nhiều: dãn dây côn, dọng nồi, chén cổ lởm, dàn nhựa tàu
Xe thiết kế xấu: cơ thì yếu học đòi làm kiểu pkl, mình mà mua là mình cắt ngay cái mông của nó, như các anh em vẫn làm. 2 quả hoả tiễn đặt 2 bên hông không giống ai, lốp sau to mà lốp trc bé. Ngồi thì cứ chúi chúi mỏi lưng ác
Nghe nói chạy cũng không khoẻ bị bỏ cả khúc
Làm giá thì cũng không biết đường mà làm, đáng lẽ phải 10tr hơn, đây lại có 3/4 triệu
Ờ mà hình như có cái gì sai sai
@tannguyen96 Tay nhanh hơn não hả?
@Hiếu Minh 96 Bác ấy đang nói ex đấy. E củng ghét 2 quả hỏa tiển ấy
@vanvuongteach Bác thâm vl ai hỉu nổi
@vanvuongteach Bác nói về Exciter 150 hả
xe côn tay nào cũng chỉ là xe máy thôi nhé, winner hay exciter thì đi mưa cũng bị ướt, đi qua vũng nước rồi cũng bị té nước vào chân
Nói đến đây chắc các bạn nghĩ tôi ko có xe côn tay nên mới GATO chém gió thể hiện thế thì xin lỗi các bạn nhé,.....thực tế là tôi ko có thật 😆
@taudayma Em có ông anh đam mê pkl với bán tải. Mình kêu ổng vô tinhte tham khảo Winner mua chạy chơi. Và ổng lắc đầu chứ không phải nói nhiều như bác.
@gachiennuocmam chả liên quan, em là em cmt mang tính chất vui vẻ, chứ em có khinh chê gì đâu ???
mới nói 1 câu mà bác đã kêu nói nhiều
supi7
CAO CẤP
8 năm
@taudayma à vâng 1 thánh ko có xe cho hay =)).
còn nếu có oto thì hãy khoe rolls royce hay đại loại những xe giá cỡ triệu đô nhé bạn.còn mấy chú oto cỡ tỷ 2 tỷ thì giá cũng = cái xe côn tay thôi bác ợ
@supi7 he he, like ủng hộ đi bác :p
w32
TÍCH CỰC
8 năm

@hiahahaha núp gió, đạp gió các kiểu để tối ưu tốc độ đó bác, xe lại còn độ, thế mà cũng chật vật mới ăn đc Win ở nước đề, trong khi nài bên Win do còn phải đeo camera nên chả thoải mái núp gió đc. Mà buồn cười ở chỗ bên Ex cứ thua thì lại đổ nài kém (5 ông ra nài r), thế Win thua thì có bị kêu nài kém ko?
@O.R.A.N.G.E ông nói chuẩn ko cần chỉnh. mà tui thấy đâu có thua đề đâu, thấy ngang ngang mà, vì đường hẹp nên có người chạy trước chạy sau mà, cứ thấy bám đuôi ở cùng khoảng cách là đề ngang chứ. nói chung có con ex độ chạy lăn lê xoa dịu nỗi đau các bác ex chút mà. hehe
@hiahahaha thôi thì cũng cố nói thế cho nó xoa dịu nỗi đâu, bên fan Ex cũng biết là muốn ăn hoàn toàn Win là ko thể, thế nên cũng chỉ muốn kết quả nó đúng với cái quy luật "SOHC ăn đề, DOHC ăn hậu". Thời điểm này video còn nhỏ giọt, chứ 1 thời gian nữa các anh tài tha hồ mang xe ra mà thi thố
kendulata
ĐẠI BÀNG
8 năm
@O.R.A.N.G.E Cũg éo hiểu. 😃 có lẽ đây là thanh niên test xe nghiêm túc nhất cmnr. Nhìn ảh mà đau cả ruột. :v
Thấy con nào quảng cáo rầm rộ là ko nên mua.
Vohuongvan
TÍCH CỰC
8 năm
@Apple Haters 2.01 Mình biết mà: bạn không hiểu thì nói sao cũng không hiểu. Và đặc biêt hơn nữa bạn có sở thích xem và bình luận về quảng cáo ( hiểu theo ý bạn). Mình coi tivi tới qc là chuyển kênh, mà mấy bé nhà mình không có quảng cáo là không ăn cơm
@Apple Haters 2.01 Samsung thì nên mua vì tình yêu!! He he he
@Vohuongvan Người ta đâu có nói đây là bài quảng cáo?
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
@Apple Haters 2.01 Chuận ko cần chỉnh
a6 3500
ĐẠI BÀNG
8 năm

clip test vs 3 exciter khác nhau cho chủ thớt
@a6 3500 quá đã bác ạ!
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@a6 3500 các bác tést kĩ, nhưng chạy trên đường hơi nguy hiểm :rolleyes:
Coi xong hết muốn mua winner
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Giá cao thế này thì mua Raider chạy đã hơn 😁
fdtre
TÍCH CỰC
8 năm
chạy xe côn bede này mà quan trong quá nhiều về vận tốc thì mua moto mà đi , chủ yếu là bề ngoài và bên trong cơ bản + ko hao xăng nhiều là đc rồi
Ai cho mình lý do vì sao mua con honda này mà ko phải Ex ngoài cái mac honda ở vn .

P/s e vẫn đi con 2014 hài lòng về nó lẫn thiết kế
@Head Thật ra là có biết gì về xe không vậy?
1. Xe đang roda mà tính xăng là sau này chỉ có ăn ít hơn, chứ không thể nhiều hơn.
2. Ông chỉ cho tôi con xe nào cục máy nhập từ indo mà nó không bền?
Biết thì nói, không biết thì im nghe người khác nói, đừng thấy người ta nói trái ý mình mà nói họ chém
@Head Đã có clip test xăng r đó bác. Còn vụ bền hay ko thì đúng là nói sai, nhưng có thể nói là ít lỗi hơn Exciter, nó ko có bị lỗi chén cổ, dọng nồi, bố mềm, côn lỏng,...
@vanvuongteach Chuẩn như lê duẩn bác ơi, mình đang chạy xe exciter 135 2008 nhựng không phải fan của ai hết. Công nhận chạy hòn đá sướng hơn Ya.
@vanvuongteach Chuẩn như vi khuẩn
ex đẹp hơn , chứ nhanh hay chậm hơn thì ko quan trọng lắm
Đang ngồi ở Head ngắm Winner và tay cmt.thấy xe cũng đẹp và cứng cáp. Giá màu đỏ là 54.1 tại Visacoop an sương.
Godfire
ĐẠI BÀNG
8 năm
hấp dẫn đấy, nhưng để hạ giá cơ, ko làm giàu bất chính cho bọn head
đứa bạn mình làm ở của hàng xe nói: giá trị thực mà hàng đưa đến của hàng tầm 37tr hà.
cửa hàng giờ đưa lên đến 53tr... đúng nản ko?
@trucemnguyen Nói thế không đúng đâu bác, 37tr là giá bán cho đại lý, 44,5 giá niêm yết đại lý bán ra đủ để có lời chứ mua 37 bán 37 thì đại lý chết đói à 😆 ai dám làm đại lý nữa, còn chuyện hét giá là dân mình biết nhưng vẫn mua thì nó cứ hét thôi, không mua là nó lại về giá niêm yết bán ra thị trường 😃)

xem clip chạy lên 147 với 137 thấy ảo lòi ra, vì xe nào cũng thế khi đã chạy số cao nhất (5,6) thì ecu giới hạn ở 9500 - 9700 là max mà xem mấy clip toàn 10500 với 11500 là thấy có gì đó sai sai 😃) cái clip đầu tiên là chuẩn nhất
manhlvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trucemnguyen hon đa vn vãi trưởng giá
@trucemnguyen Các cô các chú cứ đổ lỗi cho tụi nó thuê mặt bằng nhân viên này nọ nhưng những cái đó đã dc tụi hãng hộ trợ từ mức giá gôc và chiết khấu nên không có lý do gì thương hại tụi Head cả. cho cái xe 46tr giá trị thực 37tr thì chênh bao nhiêu các bác thấy rồi
@trucemnguyen biết thế khi nhìn cái giá bên nước bạn xung quanh rồi bạn ơi. đã bao giờ bạn tự đi mua xe chưa. giá 1 kiểu, ghi giấy 1 kiểu công khai trước mặt bạn luôn nhé. đâu chẳng thế thắc mắc làm gì
Vẫn thích EX hơn 😁
Quả làm giá căng quá của winner
@Naruto_Xboy e ex hồi mới ra làm giá cũng chả kém đâu bác ơi.
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naruto_Xboy Ex lúc mới ra 56tr. Chả hơn gì nhau đâu mà chê các HEAD làm giá này nọ
xe360.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Giá hơi đắt
Phuc2oi
TÍCH CỰC
8 năm
Video đầu Winner - cái tên nói lên tất cả :3
mấy ae mua đx winner đúng là quá sướng. có free thêm nhớt xịn để chạy
https://www.facebook.com/repsolvietnam/posts/1193905720628901
kinhkinh235
ĐẠI BÀNG
8 năm
lại có một mục tiêu mới ...
Tận tay sờ mó thì dàn mủ có vẻ yếu ớt.các mí nối với nhau ko khớp,không liền lạc.cái vè sau cứng cáp.xe trông cân đối.
Vừa đi thử sáng nay
Đi trong sân khách sạn hơi hẹp nên ko cảm nhận được gia tốc, tốc độ hay động cơ
Xe khác ko biết nhưng xe mình chạy thử côn quá sâu, bóp chạm tay lái mới ăn, thả ra rất dễ chết máy. So với Exciter hay FX mình đi ngày trước thì côn ko thích bằng. Xe này ăn nhau cái côn, côn kém thì sẽ khó hút khách
@barminhtri Xe mình chỉnh mở đúng 1/3 là bắt, chỉnh như winner chỗ chạy thử là coi như khỏi lái luôn. Ấy mà vẫn nhiều người chỉ quen kiểu bóp chạm tay mới ngắt đấy.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@tan.phan.vt Su Ax của mình để thả 1/3, cảm giác thế là vừa. Đi ex thả cũng hao hao vậy.
@tan.phan.vt Chuẩn luôn, mình thì để 1/2 đến 2/3 thôi. Sâu quá nhả thấy khó chịu. Ngay cả phanh cũng vậy, mình thích để 1/3 thôi. Nhiều ng đi phanh đĩa mà để sâu như phanh cơ ý
dinkytri2012
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barminhtri Tưởng gì khó, hóa ra dễ. Côn sát chỉnh lên chút, tự làm hoặc mang ra Head nó làm cho. Xe côn tay đều chỉnh tay côn được nhé. Theo mình nhận thấy côn khá nhẹ. Không như con ngựa già LA 250 ở nhà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019