Một thời gian với iPhone SE: nhỏ gọn, mạnh mẽ, pin rất tốt, liệu có đáng để mua?

ART+
5/7/2016 8:39Phản hồi: 614
614 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko chi wifi mà sóng dt của ss tốt hơn.
@traisaigon Wifi thì kg giám phán chứ sóng dt mà kêu tốt thôi luôn.....
@trivietvalues em dùng 2 máy mới dám phán thế , con 6s plus + con s7 edge.
@traisaigon Đang sài con ip se lock với con S6, S6 sóng sánh chuối nguyên nãi, se lock mà sóng sánh còn ngon hơn 46 lần
@trivietvalues Mỗi người có đánh giá khác nhau .
@traisaigon Nói về sóng sánh thì mình mình đánh giá dong BB là ngon nhất
viruslovelk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào các bác, e đang dùng s7, nay thấy SE hay hay, các bác tư vấn e xem nên đổi k ạ? E khoái s7 chỗ cam vs chống nước 😃
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@viruslovelk Mình cũng mới chuyển từ s7 qua se dc gần 2 tháng đây, về chống nc thì SE trời mưa lấy ra nghe gọi thoải mái, ko nhúng nc dc như s7 thôi, cũng k quan trọng lắm nếu sử dụng dk bình thường, về cam thì s7 chụp hình lúc nào cũng sáng hơn nên nhìn đã hơn, SE thì bình thường, dùng ổn, chụp cũng nhanh nhưng ko bằng s7, chất ảnh thì tùy người, mình thấy cả 2 đều ổn, tùy sở thích.
cảm thấy rất hài lòng khi xài SE:
1. pin trâu vãi, qua đêm tốn 3% -> nguyên ngày chờ cũng chỉ tốn 10%, còn s7 qua đêm 10%, nguyên ngày k làm gì nó cũng tốn >30% rồi... onscreen se khoảng 7-8h ( wifi và chủ yếu web, zalo, fb, mail... ) cùng điều kiện đó s7 dc 4h30 -5h thôi. cùng dk sử dụng thì s7 giữa trưa phải sạc rồi, se thì đến tối về nhà mới cần cắm sạc. dù se còn 15-20% pin mình vẫn có thể tự tin cầm se ra ngoài để nghe gọi, s7 thì k dám...
2. s7 thấy nóng ngay khi chỉ lướt web hay fb, se thì mát mẻ.
3. dùng ổn định và ngon nhờ ios...
tóm lại là nếu ít giải trí mà muốn ổn định cho công việc thì SE cũng hay, ráng mua bản 64gb nha, mình mua 16gb xài cũng ổn nhưng k thoải mái
@viruslovelk Đồng ý các ưu điểm của bác @trung, SE khi pin còn 10% vẫn có thể chiến nghe gọi thoải mái, và một điều là sạc rất nhanh đầy. Thậm chí buổi tối còn 20% , để nguyên sáng mai lúc đang chuẩn bị đi làm cứ cắm sạc, 15 phút sau có khi lên 40% ngon lành. 40% đó xúc từ sáng tới trưa ko hết, 3G lai rai, thấy gái đẹp tia vài tấm vẫn đẹp tốt 😃
@kijutonet Nếu chỉ check choác nghe gọi thì SE của em được gần đôi ngày 😃) Ios 9.3.3 bá lắm 😃) lại được cái nhỏ gọn, quần bò đút thoải mái luôn... s7 được đánh giá khá cao ở mọi mặt chỉ tiếc pin hơi hẻo cho cái màn của nó thôi...
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kijutonet uhm, pin nhỏ nên sạc nhanh =)) mình cầm dt về cắm sạc rồi tắm rửa linh tinh khoảng 30-45p là rút sạc ra xài tiếp thoải mái đến lúc ngủ luôn, sạc qua đêm thoải mái lun, hôm nào rảnh cắm vô mi bank để nó tự ngắt điện khi sạc đầy. mình nghe gọi nhiều với tay nhỏ nên cầm se phải nói quá đã.
kubinqa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn xài se 16G 9.3.2. K chê gì cả
nguyenhaiha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sóng iphone như thằng bị ngáo ngơ, mình dùng iphone 6s plus bản chính hãng của thegioididong máy mới mua mà nhiều lúc đến nản vì cái sóng của nó, vào bệnh viện trong khu nhà cao tầng mấy con máy tầu và samsung vẫn có sóng thì của mình k làm sao có sóng được, riêng về khoản 3g và 4g thì càng thảm hại hơn, vk lướt web phà phà trong khi mình không thể vào nổi mạng, phải nhờ vợ phát wifi cho( máy vk dùng là samsung). Mình hỏi tất cả những ai dùng iphone đều bị kêu sóng yếu
hjp_alone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau 1 thời gian dùng 6plus . To bất tiện, muốn thử lại cảm giác nhỏ gọn của 5s ngày xưa. Nên mua e nó. Và sau 1 thời gia sử dụng e thấy ...
Ưu:
Gọn nhẹ, thanh thoát,sử dụng 1 tay ngon.
Nhanh Hơn trông thấy so vs 6+
Nhược:
Mà hình nhỏ, đôi khi hiển thị ảnh k hết, bị co hình.
Camera lên 13 chấm mà không thấy chất lượng lên mấy. Đc thêm cái photo live.
Pin hơi nhỏ, nhu cầu em dùng ngày sạc hai lần.
Trc dùng 6+ ngày 1 lần.
Pin sướng vl. Đang dùng se đây
Nhanh. Mạnh. Gọn
@IceNinja Xài plus còn sướng ác
@ThietKeWebChuyen-Com vợ mình xài 7plus mình cũng thích pin nó nhưng đút túi hơi to
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Con SE có thứ ko ưng ý nhất là vấn đề vân tay xài loại đời cũ chung với 5s và ip 6 nên ko nhạy. Còn lại khá ổn so với giá. Hồi đó xài 6 tháng rồi bán vì vân tay ko nhạy nếu tay hơi bẩn xíu hay mồ hôi
otro
TÍCH CỰC
6 năm
Lỡ lên ios 11.3 pin hẻo quá. Huhu
Xì mát
ĐẠI BÀNG
6 năm
@otro Lên 11.3.1 đi pin ổn hơn nhưng thấy nóng nóng sao ấy 😁
otro
TÍCH CỰC
6 năm
@Xì mát Nghe nóng là ko dám lên. SE 11.3 có hao pin nhưng ko hề nóng máy.
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
Cảm ơn bài viết của tác giả... mặc dù hơi cũ..

Mình mới mua 1 em 5SE 16GB trên ebay giá tầm $60 và chuyển sang dùng luôn vì nhỏ gọn... có thể sau này chuyển sang cho ba mẹ dùng vì tính đơn giản
otro
TÍCH CỰC
5 năm
@HamDzui Sao có $60 rẻ vậy bác. Mua dùm mình một con nhé. Mình chuyển khoản cho bạn trước rồi bạn mua dùm mình nhé.
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@otro Bản khoá mạng Sprint... mình mua ở Mỹ nên dùng tại Mỹ thôi...
hoanbp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pin se thay loại gì tốt nhỉ, định thay loại pisen mà k có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019