Một trang web có thể làm iPhone bị reboot, Android bị chậm, máy tính thì crash

Duy Luân
25/1/2016 22:12Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9199
ĐẠI BÀNG
8 năm
hơhơ em sài windows phone
này dễ mà, hôm trước ngồi viết php, mình vô tình sai sót i làm cho vòng lặp vô tận. treo máy. Bị hoài
Khiemauto
TÍCH CỰC
8 năm
Blackberry 99 thấy hiện dòng chữ "What were you expecting?"
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trên PC nó còn muốn treo nói gì điện thoại. :eek::eek::eek:
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
thấy chủ thread k đề cập đến wp nên vào thử bằng 1520 và load xong chưa dc 3s sau đó k có vấn đề gì hết 😁
snicker740
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa thử trên iP6 plus thì rè tạc ngay lập tức. Còn PC thì Chờ rôm đứng luôn, ram lên hết cỡ. Kkk ImageUploadedByTinhte.vn1453771182.914962.jpg
Lấy cái này đem phá thì hay rồi, nhân tiện các bác cho hỏi có cách nào phá cho die hệ điều hành luôn không ??
xuanthanhzw
ĐẠI BÀNG
8 năm
win 10 mobile chạy bình thường ko có chuyện gì...chứng tỏ window 10 vẫn là hệ điều hành an toàn nhất ..há há
dss11
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này là lỗi Chrome hay lỗi Os vậy ae??
Đã thử trên win 10 pc, edge load 3s; firefox treo luôn, phải thoát ra mới bình thường lại; chrome không cài nên không thử được. 😆
DatHyunbin
TÍCH CỰC
8 năm
@dss11 ko lỗi chrome,cũng chẳng lỗi os,cái này là do thuật toán của cái website đó quá nhiều vòng lặp,dẫn đến tràn ram và treo máy thôi bác
dotana
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DatHyunbin Mình xài firefox không treo luôn nhá, nó bị đứng đứng sau đó sẽ thông báo script busy, sau đó hiện có chạy tiếp hay không, mình nhấn chạy tiếp vài lần thì vẫn hiện thông báo đó lại, stop nó là xong.
DatHyunbin
TÍCH CỰC
8 năm
@dotana có gì lạ đâu,cái web đó dùng javascript để chạy câu lệnh,trình duyệt của bác ko auto bật javascript thì câu lệnh của nó bị vô hiệu hóa,giống như 1 số bác dùng IE đó,IE mặc định là nó tắt javascript,bác thử bật auto chạy javascript trên ff lên rồi chạy lại coi sao 😁
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dss11 Cái này ko phải lỗi OS nha bạn, do đoạn javascript của cái trang đó gây ra thôi.
Chỗ cái vòng lặp 100.000 lần này nó sinh ra một chuỗi các số từ vòng lặp thông qua cái lệnh này:
i.toString();
và mỗi lần lặp chuỗi này sẽ được nối lại cho đến hết 100.000 lần như thế này
"0"
"01"
"012"
"0123"
....
và mỗi chuỗi đó sẽ được chèn vào địa chỉ của trang thông qua chỗ này
history.pushState(0, 0, total);
như thế này
crashsafari.com/0
crashsafari.com/01
crashsafari.com/012
crashsafari.com/0123
...
cứ mỗi lần nó lặp nó lại request lên server của cái trang đó 1 địa chỉ như thế, lặp càng nhiều về sau thì nó gây ra crash trình duỵệt thôi.
Cái này do Mozilla phát triển nên firefox crash là bình thường, còn chrome vẫn bị do dùng hàm đó luôn mà. Còn trên edge của MS thì chưa biết có hay ko.
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DatHyunbin Lỗi của trình duyệt. Cái history líst chỉ nên cho lưu tối đa 100 item chẳng hạn. Chẳng ai điên mà lục history để tìm 1 cái trong 100000 cái làm gì.
Không có gì là to tác cả, trong giới lập trình chỉ cần 1 vòng lặp không giới hạn là đứt rồi.
Sao mình đọc đi đọc lại cái câu này mà mình không hiểu ý câu này nhỉ.....hại não thật.😕
_Dinh_Hung_
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào làm Magento cũng thử print 1 object ra xem
Hic. Đúng 4 dòng mã mà nguy hiểm ghê 😁
blackwhite
TÍCH CỰC
8 năm
Ai quote cái scripts lên giúp với!
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
8 năm
1 thú vui rất chi là tao nhã
noMacLe
CAO CẤP
8 năm
Đã thử, trình duyệt trên đt bị treo, phải tắt tab đó.
Ucbrower của tớ chẳng bị sao ngoài 1 dọc lịch sử, đang trả lời trên tab 2 tab 1 vẫn là crashsafari!@@
HatBuoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào pro cho em hỏi là sao edge nó chả có bị làm sao thế ạ :| vô ktra RAM vẫn 500/921MB. Máy chả lag liếc gì :|
iMac chạy ầm ầm 😁
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
mở tên laptop trình duyệt chỏme treo máy luôn phải tắt máy khởi động lai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119