Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một tuần với Spotify thế nào rồi anh em? Còn dùng không hay đã chuyển sang app nghe nhạc khác?

Duy Luân
21/3/2018 12:2Phản hồi: 507
Một tuần với Spotify thế nào rồi anh em? Còn dùng không hay đã chuyển sang app nghe nhạc khác?
Vậy là Spotify đã ra mắt được hơn một tuần rồi, mình tạo topic này để hỏi xem anh em đã có thêm trải nghiệm nào mới với Spotify chưa, có còn xài không hay gỡ rồi, và những điểm anh em thấy hơn / thua so với những app nghe nhạc Việt như NhacCuaTui, Zing MP3 là gì. Riêng mình thì chỉ xài Spotify khi cần nghe nhạc nước ngoài, nhạc Việt mình vẫn dùng NhacCuaTui vì kho nhạc phong phú hơn, lại có thêm các bài mới hoặc bài mashup mà mình yêu thích. Không thể phủ nhận Spotify làm trải nghiệm quá sức tốt, hơn đứt tất cả những dịch vụ còn lại. Nào, mời anh em chia sẻ.

507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài NhacCuaTui vì chất lượng bài nhạc tuyệt vời, có nhiều bài nhạc ngoại, nhạc Việt quá chừng. Mình thấy Spotify Spotify ngon vì giao diện, vì khả năng kết nối cực mạnh của nó, nhạc ngoại cũng nhiều nữa, nhưng nhạc Việt thì thua, ít lắm
@khongchoicongnghe Vừa mua VIP nhaccuatui, tin lời ad nên mua luôn gói 270k/1 năm =)))
vvthe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khongchoicongnghe Nghe trên đầu PS không bị quảng cáo hả bác? E có đầu PS3 chắc cũng dùng đc đấy nhỉ?
@Duy Luân Mod ơi, bây giờ nghiện Spotify rồi, thì nghe nhạc như nào để không ảnh hưởng sức khỏe của TAI ?. Spotify có khả năng tạo playlist rất bá đạo.
@Duy Luân Có loa B&O nên dùng Spotify quá là ổn.
không quen được cái giao diện 😁 ... hết tháng này quay lại Apple Music hihi
@Lê Phú Khương Mình cũng ghét giao diện của Spotify tất nhiên không phải là cùi nhưng nó không có tùy biến, tùy chọn gì cả. Chỉ có 1 theme màu đen duy nhất và không phải ai cũng thích.
nierec
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Phú Khương Spotify ko có phần chỉnh âm thanh như zing, nct... âm thanh nghe không hay. Nên mình quay lại zing (mình dùng free, premium thì ko biết sao)
@spamspam Mình lại thích màu đen trên giao diện Spotify vì nhìn lâu không mỏi mắt 😁 và nó ít nhất có nhiều tùy chỉnh hơn Apple Music, cả giao diện lẫn độ hiểu người nghe
@nierec Spotify có phần equalizer mà bạn
@nierec có mà bạn
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn dùng Spotify, hết tháng này mình cũng hủy subscribe Apple Music để chuyển sang hoàn toàn Spotify. Spotify bắt đầu hiểu mình hơn, hôm nay có playlist Release radar toàn những bài mình nghe được. Tuy nhiên mình vẫn chưa có Daily mixes
@n_hnam0711 Giống mình và giống luôn tên 😆
LegunD
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n_hnam0711 mình có dailymix rồi 😁 rất tuyệt vời. khả năng học hỏi thể loại âm nhạc chủ thiết bị hay nghe của Spotify cũng rất cừ nữa
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LegunD Chờ mỏi mòn mà không có daily mixes đây bạn 😔(( nhưng mà công nhận bài nào mà spotify suggest cũng hợp gu hết
Thích nhất 2 điểm này của Spotify
- Điều khiển đa nền tảng
- Và danh playlist thần thánh của nó 😆
minhkhuev3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bạn hãy dùng Spotify vì âm thanh rất được, nhạc nước ngoài đa dạng, kết nối rất ngon giữa các máy, giao diện dễ sử dụng. Mình thấy Spotify do mình hầu như không nghe nhạc Việt hiện đại nhiều nên không thấy có gì dở, có chăng là đôi khi bị đề xuất những bản nhạc mình ghét. Nếu như muốn nghe nhạc chất lượng cao thì spotifi không đáp ứng được
@minhkhuev3 Chất lượng nhạc nó hình như còn thua cả bọn chiasenhac
đang khó chịu cái trên phone không nghe tùy ý được (trên PC thì được chả hiểu sao? o_O )
còn chủ đề nhạc cũng như nhạc theo trend thì khá thích
@KiddoKid vấn đề là ở nơi mình ở nó là 10 euro chứ không phải 60 k vnd. Mà cũng chưa thấy cần thiết lắm.
@LuongThaiHung Dùng Spotify++ nếu như k thích trả phí. Cho phép tất cả tính năng của Premium ngoại trừ tải nhạc offline thôi
@nguoidadolangthang Mình không bao giờ cài app ngoài CH play.
@LuongThaiHung Bác đổi proxy sang VN, rồi vào tài khoản đổi quốc gia sang VN là còn 2.99$ thôi. Hôm trước e để US nó lên 9,99$, lại đổi liền về VN còn 2,99$ ngay
Cory J
ĐẠI BÀNG
6 năm
tôn trọng bản quyền là sự ưu tiên nhất của em, với lại em cũng ít khi nghe nhạc mainstream của Việt Nam, toànn nghe nhạc của những năm 75
kuluoj
TÍCH CỰC
6 năm
@Cory J trước năm 75 hoặc những năm 70. 75 là 1 năm mà những là thế nào?
@kuluoj Bác khó tính quá. Ý bác kia những năm 75 là: 1975, 1875, 1775, v.v. Cũng có thể nhạc tương lai 2075 :v
Cory J
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kuluoj T_T sai tí làm gì gắt zị chồng yêu <3
Sau khi dùng thử Spotify thì mình đang dùng luôn Tidal =))
@nam03021vn12 Tidal? mình nghe nói thôi, kỳ qua Mỹ thấy mấy đứa em họ xài chứ mình không xài.
@nam03021vn12 Thấy bọn nó khen nhiều
@Duy Luân à mình nhầm.đáng ra phải hỏi bác trên. Tidal được đánh giá cao mà nhưng chưa hỗ trợ VN. bữa đọc sơ sơ thấy fake VPN đăng kí bằng paypal đc mà mình chưa thử
sao_lai_the
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kuzco9xx kinh nghiệm của bác ko áp dụng đc ở Việt nam 😃
Vẫn dùng Spotify và Amazon music Prime và Nhaccuatui 😁
@Airblade14 Dùng ziu tu be nghe nhạc mới là thời thượng.
Cứ ChiaSeNhac mà phang vì bài nhạc rất ngon, nhiều bài Việt, giao diện đẹp, ngon. Mình thấy Spotify không dùng 1 lúc với 2 thiết bị được vd như mình trên phòng nhưng muốn vợ ở dưới bếp cũng nghe bài đó
@chuot_bach_dai Download những bài hát mình thích trên chiasenhac. Copy vào đt nghe offline
@lhp2006 No co app tren fanpage facebook cua no do ban. Nhung minh khong bao gio cai app ngoai CH play.
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuot_bach_dai Đúng rồi, tui chỉ khoái chiasenhac vì có lossless
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuot_bach_dai dùng được bạn nhe ưới bếp máy tính trên phòng thiết bị khác cùng tài khoản cùng mạng wf là dùng ngon. mình thử roif
Cho_Chet
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng Spotify đi anh em vì nhạc nghe rất tốt, dễ kết nối với các máy khác nhau, dùng được với nhiều loại thiết bị khác. Mình thấy Spotify Nhạc Việt chưa phong phú, nên có chức năng hẹn h ngủ
@Cho_Chet Android thì down thêm app Sleep Timer
Niwky
TÍCH CỰC
6 năm
@Cho_Chet Bạn dùng ios phải không? Với ios thì lập trình viên không cần tích hợp tính năng hẹn giờ vào app đâu vì quá dư thừa. Mặc định app Clock của máy đã có chức năng hẹn giờ tắt nhạc rồi, có thể tắt nhạc của tất cả các app khác đang phát.
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tớ dùng Spotify vì chất lượng nhạc ổn, có nhiều bài nhạc ngoại, chuyển qua lại giữa các máy nhanh chóng, dùng được với nhiều loại thiết bị khác, giao diện dễ sử dụng. Mình thấy Spotify Nghe nhạc quốc tế thì tốt nhất, còn đa thiết bị thì bá đạo.
Vẫn đang xài Spotify đây vì chất lượng nhạc ổn. Mình thấy Spotify tot
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vns_dah_keke có lẽ mình tai trâu ? Cài rồi xài thử premium nghe bằng tai nghe thấy ko khác biệt so với zing 160kz . Mình nghe thử đi thử lại chỉ thấy khác biệt về độ lớn nhỏ của bản nhạc khi cùng 1 nấc volume . Hay phải sắm cái tai nghe tiền triệu mới thấy khác ?
Programming
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrPhamhd tai nghe cũng là thứ không thể quan trọng hơn khi nghe nhạc 😁:D
ad12594
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrPhamhd Rõ ràng là phải có tai nghe tương đối tí, tai dưới 500 hầu như k phân biệt được đâu bác 😆
Mình thích ChiaSeNhac vì bài nhạc nghe tuyệt vời. Mình thấy Spotify Trả phí mới nghe được nhiều bài, đang nghe nhạc mà hướng dẫn này nọ với quảng cáo. Chán! Thà xài apple music còn hơn.
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trí Constantine làm gì có chuyện Spotify trả phí mới được nghe nhiều bài hả bác. Free user cũng được access vào toàn bộ kho nhạc mà. Còn dùng apple music thì không có free, 59k/tháng thì bằng Spotify, vậy bác so sánh 1 cái paid một cái free à. Khập khiễng quá 😃
minhkhuev3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trí Constantine Free thì cũng nghe thoải mái, mỗi tội thỉnh thoảng bị nghe quảng cáo, chất lượng cũng không quá cao, chỉ tạm đủ thôi
@Trí Constantine :v Dùng free thì nghe quảng cáo là đúng rồi còn than thở cái gì? xem youtube có quảng cáo giữa clip luôn đấy, có kêu ko? có muốn dùng premium ko? :v Giao diện và cách hệ thống library vs playlist của Apple music ko thân thiện với ng dùng bằng đc Spotify đâu 😆
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Thiếu nhiều acoustic
dinhhung352
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng spotify để nghe nhạc Mỹ Tâm và zing mp3 để nghe nhạc việt
@dinhhung352 me too, fan Mỹ Tâm giơ tay =)))
mr.cay123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường nghe nhạc bằng Zing vì bài nhạc Việt đa dạng, bài mới cũng nhiều nữa, dễ kết nối với các máy khác nhau, nhiều phần cứng để bạn lựa, giao diện thân thiện. Mình thấy Spotify 1
ngghuyy
CAO CẤP
6 năm
App quá nặng. Một vài thứ không hợp lí. Không thể bằng zing hay nct. Tuy chất lượng nhạc tốt nhưng không dùng lâu dài được. Nhiều tính năng app sân nhà không có. Nhưng vẫn thích zing mp3 nhất
@ngxhuy Mình vẫn song song 2 app haha
htux
CAO CẤP
6 năm
@ngxhuy máy cùi hay sao mà nặng. mình xài Mac phím play/pause trên bàn phím xài dễ dàng. ghét nhất mấy thằng web app vừa chậm vừa ko đc OS support phím.
ngghuyy
CAO CẤP
6 năm
@htux Mình xài trên windows 10. Cơ bản nó là web app. Nghe lâu nó lên 4-500mb ram
anhkhiem0888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htux Mac nhấm phím nào vậy Bn?
htux
CAO CẤP
6 năm
@anhkhiem0888 Mac có cụm phím play/pause/next trên cùng thôi cứ nhấn
giapnv272
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng NhacCuaTui vì bài nhạc Việt đa dạng, bài mới cũng nhiều nữa. Mình thấy Spotify Ít nhạc VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019