Một vài chia sẻ về cách mình chọn mua những món đồ gia dụng trong nhà, anh em thì sao?

Công Trị Hi
31/5/2018 4:27Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hondatron
ĐẠI BÀNG
6 năm
các anh ơi, cho em tham khảo dòng máy lọc nước xiaomi tốt như thế nào ah. Dễ sửa chữa bảo hành không ah
@hondatron Xiaomi là thằng mới nổi. Nước nôi lại ăn uống vào người.... Aosmith mà mua nhé
@hondatron Mìn sài 2 năm rồi vẫn ngon. Chưa thấy hư gì.
Giờ có Store ở đây nên an tâm hơn ^_^
Mình coi mấy clip ở nước ngoài, nhất là Mỹ! Nhà bán đi vứt nguyên cả cái tủ lạnh to đùng, mới cáo!
Đội dọn dẹp của các cty đến tháo ra thu gom hết đồ đạc! Riêng tủ lạnh họ ko bao giờ mở nó ra mà lấy băng keo quấn lại, bịt kín hết!
Họ nói mở ra ko lường trước được vì vi khuẩn nấm mốc độc hại lâu ngày trong đó phán tán ra ngoài! Họ dán kín lại chở đi xử lý (chắc là tiêu huỷ)
Các bạn cứ mua tủ lạnh cũ của nước ngoài mà xài đi, ko biết nó đã từng như thế nào đâu!?!
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
Pr thể hiện thôi, nồi cơm 17tr, ôi vật cmn vã éo dám nói lên lời vì " vợ ngại bấm nút tiếng nhật"
Và đồ dùng nhà anh ấy bất cmn thứ gì cũng app và điều khiển qua điện thoại.
Cánh quạt kdk n30 trên làm vẫn ko cân 100%, làm rung.
loc lai
ĐẠI BÀNG
6 năm
chủ thớt làm topic test thử chế độ chống tràn cho bếp từ đi, nhà có xài mà test ko bao giờ được
@loc lai Nếu bạn cầm khăn lau ướt đẫm mà lau kính bếp, thấy báo lỗi EEE bất kể bếp đang bật hay tắt thì nó có chống tràn đấy. Cách khác thì đang đun, lấy cốc nước hắt ra bếp là biết ngay.
Nhà bác này xài toàn hàng xịn nhỉ
Y chang như ad ở mảng japan phần xiaomi chỉ có dùng ổ điên wifi vì hay nghe nhạc hẹn giờ để tắt cả dàn chứ hay nghe phê quá để đén sáng quài hao điện kkk
wtpwt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cụ cho link cảm nhận, so sánh 2 con lau nhà xiaomi với. Giá cũng chênh nhau nhiều.
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào cho ý kiến về máy lọc nước nào tốt trong tầm giá 5-10 tr
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Công Trị Hi Quá phí tiền cho con nồi zoj giá chỉ cỡ 4tr tại JP về VN thay mác tiếng anh lên 17tr. Tầm tiền này bác nua pana SPX183 là top của của pana 2013 model xuất tiếng anh điện 220v mã gì quên rồi. Nó giống y bản nội địa khác cái tiếng anh, điện 220v và date 2017. Con này thì top về cơm ngon rồi. Giá mua êm cũng ko quá 15tr
Bác gặp em sớm như con lọc không khí kia có phải có $ ae nhậu rồi ko
@vuquyenanh Ngày đó khờ lắm chưa tìm hiểu. Cầm thẻ ra chính hãng cà về tặng vợ 😁
@vuquyenanh mua ở đâu bác vuquyenanh@?!
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@thoiacb Bác qua đây facebook.com/doremon321
@vuquyenanh tks pro!
melman
TÍCH CỰC
6 năm
Bác hiện đạighê
Điều hòa mitsubishi. Tủ lạnh sanyo. Quạt điện cơ
gio_hk
ĐẠI BÀNG
6 năm
chủ thớt dùng máy đuổi muỗi loại gì mà cắm điện vào là không thấy muỗi nữa vậy ? mình tìm mãy mà ko ra ! rất mong đc chia sẻ
chuongvan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác chủ thớt ra vẻ là người “CÓ ĐIỀU KIỆN” chứ lương công nhân còm cõi của mình thì sao mà tậu nổi chứ !!! Cứ hàng VN CLC là ổn rùi !!!
http://vuacauca.com/may-cau-ca-4
Vua Câu Cá Chuyên Cung Cấp Cần Cấu Cá Máy Câu Chính Hãng, Khuyễn Mãi Tặng Phao, Móc, Mồi, Lưỡi Câu. Đảm Bảo ✓ Chính hãng ✓ Giao hàng toàn quốc
cho hỏi mình nên xài máy đuổi muỗi nào vậy, mình tìm kiếm thấy nhiều loại quá k biêt dùng cái nào tốt, (dùng trong phòng gia đình)
congaixinh
TÍCH CỰC
6 năm
nồi SANYO XP1000 hiện nay đã tuyệt chủng vì hãng SANYO đã bán toàn bộ mảng điện tử cho Khựa Bẩn bên Chí Nồ . Còn riêng mảng nồi cao tần thì Sanyo giữ độc quyền về công nghệ không phát tán ra bên ngoài theo Luật Bảo Hộ của xứ Phù Tang, cho nên Sanyo đã chuyển giao công nghệ cho hãng Panasonic. Những ai đang xài nồi cao tần của Hãng Pana chính là đang xài công nghệ của hãng Sanyo đình đám ngày xưa. Nói nghe có vẻ đơn giản, nhưng nồi Sanyo không đơn thuần chỉ là nấu cơm, nó còn là đỉnh cao của công nghệ mà các khoa học gia hàng đầu Phù Tang đã dày công nghiên cứu suốt 30 năm. Nói tóm gọn trong một từ thì bản chất công nghệ đó là: Dùng áp suất để đảo gạo. Tại sao phải xài áp suất trong khi bản chất cái nồi nó đã có sóng cao tần ? À, thế này nhé, sóng cao tần có thể làm nóng cái xoong, nhưng nó không thể điều tiết được van tiết lưu thoát hơi, mà hơi nước khi thoát ra ngoài sẽ làm mất đi it nhất 70% lượng vitamin B1 có trong hạt gạo. Như vây, phải nghĩ ra cách nào đó để khống chế được lượng hơi nước hao phí này . Và các khoa học gia hàng đầu của xứ JAV đã nghĩ ra cách: Biến hơi nước thành ap suất, nghĩa là khi hơi nước đi qua một viên bi bằng thép. viên bi sẽ lăn tròn với tốc độ cực nhanh, nó sẽ khống chế không cho hơi nước thoát ra khỏi van tiết lưu, hơi nước bị dội ngược trở lại lòng nồi và được nén dưới áp suất cực cao (do các gioăng cao su rất kín giữ không cho không khí bên ngoài tràn vào, được khóa bởi lẫy cực chặt), áp suất này sẽ đảo gạo liên tục trong nồi, đảo càng nhiều thì gạo càng chín đều và càng ngon. Lại nói đến cái van tiết lưu, van này có cấu tạo đặc biêt, khi nào nhiệt độ trong nồi lên quá 140 độ C, nó tự động mở ra để xả một phần hơi nước dư thừa trong lòng nồi, cứ theo chu kỳ 5 phut nó lại nhả ra một lần, bác nào lần đầu tiên nghe nồi Sanyo hú sẽ giật mình khi thấy tiếng van xả hơi như còi tàu hỏa ngày xưa của Phú Lăng Xa ấy, nghe nhiều thành quen, lại thấy vui tai lạ ahihi 😃 Cái van này rất đặc biêt, nó chỉ xả hơi, nhưng nươc trong hơi thì nó giữ lại để chảy ngược về bên trong nồi. Tại sao nhỉ ? Vì nước này không thể bỏ phí, nước này chính là nước có chứa Vitamin B1 mà quá trình áp suất nói trên đã bóc tách ra khỏi gạo. Các khoa học gia bên Phù Tang do chơi gái JAV nhiều nên họ rất thông minh, đã phát hiện ra là phải giữ thứ nước thần thánh này lại. Và cuối cùng, sau 36 phut chờ đợi, chúng ta sẽ có một bát cơm ngon tuyệt hảo, không bị mất vitamin. Nói thêm một ý nữa, theo thống kê, cách nấu cơm bằng nồi thông thường mâm nhiệt sẽ làm mất đi 70% lượng vitamin B1 có trong gạo, đó chính là lý do vì sao các thím ăn một bữa nich đến 4 bát cơm nhưng vẫn bị thiếu vi chất dinh dưỡng. Vì sao? Vì nồi thông thường chỉ làm chín tinh bột có trong gạo, còn 70% vitamin B1 đã bị mât đi trong quá trình đun sôi hạt gạo.
Vì vậy, đọc đến đây, các thím sẽ hiểu vì sao người Nhật rất khỏe trong việc JAV, vì họ được ăn cá hồi, ăn hải sản, và quan trọng nhất là ăn một bát cơm không bị mất đi vitamin B1.
Ai cần rõ hơn thì ib mình sẽ reply nhé!
Chúc các bác tối nay ăn cơm ngon miệng!
Chào thân ái và quyết JAV!
https://aucfan.com/search1/q-ECJ.2dXP1000/s-mix/

ECJ-XP1000の平均価格は5,033円|Yahoo!オークション(旧ヤフオク!)等のECJ-XP1000のオークション売買情報は2件が掲載されています

オークファン
aucfan.com

https://www.amazon.co.jp/SANYO-圧力IHジャー炊飯器「匠純銅-おどり炊き」-プレミアムホワイト-ECJ-XP1000/dp/B001E9UGOG
di_hoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congaixinh bác cmt có tâm nhất tinhte rồi, triệu like
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@congaixinh Bác chém gió như thần. Cơ mà 140oC là thấy sai sai
trước giờ nấu cơm toàn bằng nồi cao tần cuckoo của hàn xẻng , đợt định mua của nhật nhưng đắt quá :v tuy nhiên cuckoo nó cũng sống được 8 năm rồi nên anh em có thêm lựa chọn đảm bảo cho nồi cơm điện
lamphong7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ vào mùa mưa, ở quê muỗi nhiều kinh khủng mà hỏi cái máy đuổi muỗi ko thấy thớt trả lời. Vì nhà có bé nên muốn hỏi loại an toàn mà hết muỗi
@lamphong7 Tinh dầu quế. Mấy con bay bay nói chung nó ko thích mùi tinh dầu
@TYA mình cũng thử qua tinh dầu nhưng mà thấy cũng vậy, nặng quá thì mình khó chịu, nhẹ quá thì k ăn thua
Chưa kể nếu người hay bị cắn (kiểm đi nguyên nhóm 1 mình bị cắn) thì tụi nó cũng bâu lại à, nên kiếm máy diệt hoặc thu hút để diệt thì tốt hơn
@lamphong7 Bác google: “máy đuổi muỗi nhật bản” nó bán đầy ấy mà. Món này rẻ nên nhiều ng bán, kiếm chỗ nào gần nhà thì mua thôi. Tầm 250k 300k
congaixinh
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA tinh dầu tôt nhất là dầu tràm hoặc dầu sả chanh. bôi lên tay chân truóc khi đi ngủ thì muỗi sẽ không bám vào. nhưng đó chỉ là giải pháp tình thế. cách triệt để nhất là dọn dẹp phòng ốc sạch sẽ, chỗ nào có cây cối rậm thì phun thuốc sịt vào đó. dọn sạch
nơi có ao tù nước đọng để diệt cung quăng bọ gậy
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn ơi cho mình xin link máy hút bụi với. Tks bạn nhiều.
@ntnam1972 Bác google: “máy đuổi muỗi nhật bản” nó bán đầy ấy mà. Món này rẻ nên nhiều ng bán, kiếm chỗ nào gần nhà thì mua thôi. Tầm 250k 300k
congaixinh
TÍCH CỰC
6 năm
@vuhai6 nói chính xác ra không có máy nào đuổi được muỗi cả. muỗi có từ trên trái đất 35 triệu năm trước và nó không ngừng sịn sôi phát triển tới bây giờ. nếu diệt muỗi thì con người cũng chết mịe rồi . chỉ có cách phòng tránh. thứ nhất là phòng ốc sạch sẽ, đồ
đạc gọn gàng, không để cây cối um tùm cỏ dại hoac ao tù nước đọng làm mât chỗ trú ẩn của cung quăng bọ gậy nở ra muỗi. Vào mùa mưa nên dùng máy hut ẩm trong phòng ngủ. Nếu có điều kiện nên mua máy khử trùng ozone của Fujitsu. Khi nào đi ra khỏi nhà
thì đóng kín cửa đôt hương muỗi lên. Chỗ nào có cây cối rậm rạp thì phun thuốc xịt muỗi vào đó.
@congaixinh đi du lịch xuống quê mới là vấn đề bác à 😁 chứ ở nhà thì cũng ko lo mấy vì mình control dc .
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
@vuhai6 Mình cần link máy hút bụi Hải ơi. Mình không tin lắm vào cái máy đuổi muỗi!
@ntnam1972 Máy hút bụi thì là: máy hút bụi xiaomi -> hoặc robot hút bụi xiaomi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019