Một vài chia sẻ về cách mình chọn mua những món đồ gia dụng trong nhà, anh em thì sao?

Công Trị Hi
31/5/2018 4:27Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xman9491
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà e cũng mới ra riêng, sắm 1 loạt đồ và e cũng rất mất công tìm hiểu, đồ e mua cũng là loại trung bình khá và e kết luận ntn
Máy giặt LG, tủ lạnh pana, quạt mitsu, nồi cơm lock&lock hoặc toshiba, điều hòa mitsu, tv smart rẻ thì LG, còn cao tiền thì đúng là chỉ có sony
Khi_dot
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đồ nội địa nhật nếu có tiền mua đồ mới ship về xài thì ngon hơn, chứ giờ đồ nội địa đã qua sử dụng đa số bị các cửa hàng giờ mông má lại ghê quá không như thời năm 2012-2014
Ai cần mua điều hòa, tham khảo 2 chiếc điều hòa này ạ

hopphat.com/bo-qua-noi-lo-ve-gia-mang-dieu-hoa-daikin-toi-gia-dinh-ban.html
Em tính sử dụng máy lạnh nội địa, trước nhà xài con Daikin Inverter 1.5 HP mua ở siêu thị điện máy, xài được 2.5 năm die luôn, không sửa được nên thấy không tin tưởng với mấy dòng máy liên doanh hay made in China, Malaysia nữa. Các bác rành về máy lạnh nội địa thì cho em hỏi về thông số của con máy Toshiba RAS-4013D (W). Bên chỗ bán nói là máy này công suất tương đương 2HP, mà em tìm thông tin trên mang thì chỉ có website của Toshiba đưa lên toàn tiếng Nhật, em nhìn chẳng hiểu gì sất. Vậy nhờ các bác am hiểu giúp em xem con máy này thông số thực sự công suất là bao nhiêu, có đúng là 2HP như bên chỗ bán nói không, và chất lượng của con máy này có ok hay không?. Em xin cám ơn nhiều!
Đây là link trên website của Toshiba
https://www.toshiba-carrier.co.jp/s...013D(W)/RAS-4013AD&kw=RAS-4013D(W)&srchType=1
missyou911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrBB7641 https://www.otofun.net/threads/cach-danh-so-va-tinh-cong-suat-dieu-hoa-noi-dia-nhat.1067190/
của bạn là đầu 40
Bài này em nhớ không lầm là do anh Huy (Nhật Huy Mobi) chia sẻ trên Group Tinh Tế =)))
@duongkha07 Nó đó 😆)
longhons
TÍCH CỰC
6 năm
Quan tâm mỗi cái máy đuổi muỗi mà ghi có mỗi một dòng = )))))
Các bác cần mua điều hòa daikin vào đây tham khảo ạ: điều hòa daikin
nhận ra là chủ thớt tầm trung liu, có trong tiền nhiều tỉ,. Mình ở nhà thuê chỉ mới mua duy nhất 1 thứ là điều hòa nhật cũ giá 6,5tr dùng êm lắm lại tk điện.
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi ngủ, em thấy máy lạnh nó có lọc không khí đúng ko ạ?, Sao phải dùng thêm máy lọc không khí riêng?. Em đang cbi về VN nên bài này hữu ích quá.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@enderphan Máy lạnh chỉ làm lạnh không khí thôi chứ có làm sạch không khí đâu bác, nói chung nature đi, dùng máy nhiều k tốt đâu bác
@enderphan Dùng máy lọc không khí riêng tạo độ ẩm cho kk
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Em kết nồi cơm và bếp từ nội địa của nhật, họ đi trước ta 10 năm rồi.
Minh bây giờ chưa phổ biến nồi cơm cao tần mà họ đã có rồi,
Bên từ họ dùng chán đời 2011-2012 sang ta chạy vẫn ngon, còn hàng ở VN chạy năm bến từ hú kinh hồn.
Anh em mua đồ nội địa mua gì xài cũng tốt hết nhưng tránh mua máy lọc không khí vì máy lọc không khí khi hết thời gian xài cỡ 10000 ngàn giờ là mấy cái máy phát ion nó không có tác dụng bên nhật người ta để máy lọc không khí chạy quanh năm nên hết bảo hành là người ta quăng máy cũng sắp hết tác dụng nên anh em nên mua cái mới mắc hơn nội địa có vài trăm hoặc 1 tr là cùng đừng ham rẻ ảnh hưởng sức khoẻ
ANH CHO EM XIN INFO MÁY ĐUỔI MUỖI VỚI ANH.
iamkinq
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái nồi giống vậy bên nhật có 3tr mấy...
Hút bụi Xiaomi so với iRobot cùng tầm tiền thì sao ạ. Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ.
Chung Tú
TÍCH CỰC
6 năm
Cho em hỏi link về cái máy hút và lau bụi thông minh với ạ
Và ví dụ sàn nhà có nhiều bàn ghế, đồ chơi em bé, thì liệu máy này có làm việc tốt không ạ
hainamthuha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế các bác nhận xét ntn về con máy giặt của Bosch?
Cho minh xin địa chỉ và số điện thoại của cửa hàng bạn mua cái tủ lạnh Sanyo ấy
andungtra
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng nội địa nhật như tủ lạnh, máy giặt trong hô chí minh mua ở đâu uy tín vâyk mấy bác
phuongluc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@andungtra bạn search điện máy nhân tâm, ỡ tân phú á
Tủ lạnh Hitachi ,Máy giặt Toshiba ,TV cứ Sony mà chơi ,Máy lọc nước AOSmith,,.. còn thiếu nhiều đồ dùng trong nhà lém.. Chủ đề về topic về đồ gia dụng mình có 1 blog review phi lợi nhuận khá nhiều nội dung hũu ích về đánh giá các sản phẩm tiện ích trong sinh hoạt đời sống.. Bạn nào có thời gian thì ghé qua đọc nhé hihii.. Wed mình là. https://danhgialon.com/

Đánh giá lớn: Website tư vấn Mỹ Phẩm & Làm Đẹp

danhgialon.com – Là website chuyên về đánh giá sản phẩm gia dụng, đem đến cho khách hàng kinh nghiệm mua sắm hữu ích.
danhgialon.com
bubichu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tâmzx Em nói bác đừng giận

Mấy bài viết kia của bác vớ va vớ vẩn, chả đâu vào với đâu mà bác share vào đây đc

Riêng bài tủ lạnh Hitachi, điều hòa casper bên trang đó viết em đánh giá là rẻ tiền, và ko có 1 tí kiến thức gì về đồ gia dụng rồi bác ạ

Casper là điều hòa tàu, thương hiệu tàu chứ thái lan ở đâu ra

Hitachi thì tùy dòng, tùy mã. Quan trọng của tủ lạnh là máy nén và dàn lạnh bác nhá, mấy cái bác nêu trong bài chả có giá trị gì hết
@bubichu Mấy bạn làm content để bán hàng nên ko có kiến thức 😃
bubichu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhai6 Em biết mà, vì bác bảo phi lợi nhuận mới sợ chứ, viết sặc mùi pr rẻ tiền, ko cung cấp bất cứ thông tin gì hữu ích, mục đích toàn bán hàng và làm sai lệch kiến thức KH
@bubichu cảm ơn các bạn góp ý !
Bài viết hữu ích, đánh dấu khi nào mua nhà mới sẽ sắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019