Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài kinh nghiệm với Airblade 125 - Không Mua bán tại đây

DcLee
24/1/2013 4:15Phản hồi: 33.570
33.570 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettung5692
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy bác cho em hỏi ab bản đen mờ có dán keo bảo vệ đc k ạ
@viettung5692 Được, bạn nhé, ngoài chỗ dán keo cũng có loại keo nhám luôn nhé, dán vào đẹp. mình vừa lột keo cũ dán keo mới vào giá 350k. Bạn đi hỏi nhiều chỗ giá khaong 200- 300 là được
bigbang8800
ĐẠI BÀNG
6 năm
xe mới chạy được 1k5 thì giờ thấy chức năng idling stop không hoạt động nữa, bác nào biết lỗi gì có thể tự sửa được không, chưa có thời gian ra head nữa.
@bigbang8800 Vặn garanty lớn lên bạn
@bigbang8800 ngày trước mình cũng bị, tắt nó đi, chạy thời gian là nó hoạt động bình thường
ZEX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bigbang8800 Chỉnh lại ốc garanty lớn lên tí là được bạn nhé.
@bigbang8800 Garanty nhỏ quá nó sẽ không tự tắt máy đâu, bạn lấy xe ra chạy 1 vòng nóng máy, rồi dừng xe lại nếu không tắt văn garanty lớn lên tí đến lúc máy vừa tắt thì ngưng là chuẩn!
Hồi trưa mới đi bảo dưỡng, xe odo 34.000 km.
Thợ thay dây curoa: 500k
Bugi: 100k
Vệ sinh buồn đốt, kim phun: 200k
Chỉnh cổ lái, bảo dưỡng 200k
Nhớt 120k
Tổng thiệt hại đâu 1tr2.
Lúc thay thấy sợi dây curoa vẫn còn tốt chán, nó nứt bề mặt chứ chưa nứt vô sâu.
Xe chạy đi làm chủ yếu, ngày chạy khoảng 35km, ít chạy xa.
Mình nghĩ dây đó chạy khoảng 45.000 km thay cũng ko sao, tại Honda khuyến cáo thay sau 24k km. Cảm giác vệ sinh buồn đốt xe chạy nhẹ hơn hẳn, không còn ỳ nữa
@assssusss Đây là hình hài cái bugi zin chạy 70k km rồi đây, gần bay hay chưa bay, cần thay hay không tuỳ mọi người nhé. IMG_2563.JPG
@nguyentoandophuong ảnh đâu >>??
@assssusss anh trong phan comment đó
@nguyentoandophuong umh 😆 , chưa cụt được bạn. chỉ mòn gần hết thôi 😃)), Bạn mua cái bugi mới về mà xem nhé
havantoi87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy thánh ở sg biết chỗ nào cân chỉnh Pully trước sau xe chuẩn ko? Ra Head thay bạc đạn Pully sau thợ cùi mía ráp sao đi rung vãi.
@havantoi87 SmartSelectImage_2018-01-07-21-47-49.png Anh em trong group ab125cc hay đến đây làm
mấy bác cho em hỏi xe em để garenti thì đèn bình thường
nhưng tăng ga chạy thì đèn chớp chớp liên tục, nhất là lúc đổi pha qua cos, hoặc ngược lại.
Như vậy bị lỗi gì ạ?
@BB_Pearl_9100 mình cũng bị giống bạn, vừa lên ga bóng đèn sáng giật giật. Trước đó thì không bi sao, nhưng bữa mình đi về quê không biết bị sao đứt 1 con cầu chì, mình thay con khác bị vậy tới giờ luôn. Để vậy chạy đến giờ vẫn ổn không sao nên không đi sửa luôn!
@BB_Pearl_9100 xe minh vua thay binh mới hết bệnh này rồi
@nguyentoandophuong Bạn thay bình gì vậy
đọc thông số cho mình với dc ko
Cám ơn bạn lắm lắm luôn...
@BB_Pearl_9100 Done rồi ab 125cc dùng bình kich thước 112x70x105 nhá
cho mình hỏi,
xe chạy có thấy nặng và lạng, hơi mất cân bằng, khi dắt xe quay đầu có tiếng kít kít ở phía trước
mình mới đi vs nồi, thay dây curoa, thay nhớt, bánh xe không bị mềm.
Các bro đoán bệnh giúp 😔
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@devil_may_die bao lâu rồi ko bơm bánh (hoặc có thể bơm căng qá nó cũng lạng, kiểu bồng bềnh chứ kô nặng ) =)) bơm đi khổ gê. để lâu vỏ kô ruột nó cũng xì dần đó bác. kít kít là do xe dơ =)) cát đất nhiều nó cạ bố cạ dĩa kêu thôi có gì đâu
juniperlee
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác cho em hỏi: em vặn garanti để cho Idling Stop hoạt động. em vặn ngược chiều kim và vặn tầm 2 - 3mm theo chỉ dẫn thì cái IS vẫn ko hoạt động. Cho em hỏi nếu em vặn tiếp thêm nữa thì có ảnh hưởng gì không ạ, có tốn xăng hơn hay sao ko ?
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@juniperlee chỉnh granti này phải có máy đo chỉnh mới đúng bác ơi: 1500-1700, nhiệt độ phải trên 60, idling stop mới hoạt động
jackriper
ĐẠI BÀNG
6 năm
@juniperlee Bạn kiểm tra acquy nhé , hôm trước mình cũng hay mất idling , thử đo theo dõi binh điện xuống dưới 12v2 thì idling tự ngắt , vì vậy binhd sài hơn 1 năm có thể không còn trụ được mức điện áp khoang 12v4,12v5 thì idling sẽ tự ngắt để bảo vệ mấy thứ khác như đề , bóng đèn v.v..
Các bác cho em hỏi xe em mua được 1 tuần hơn, ban đầu chạy thì máy rất êm, ko có giật với máy kêu to. Sau 1 tuần chạy thì em thấy xe giật hẳn lên khi ga nhỏ hay máy thì kêu to đùng lên, sau đó mới ra head thay nhớt máy ( chưa thay nhớt lap), máy có êm hơn tí nhưng vẫn giật và kêu to hẳn lên. Giờ em phải làm sao cho máy êm ạ
@thanhvan_huynh không sao nhé. con nào mới mua lúc đầu chả như xe điện
Dầu lap của AB125 là 120ml, hôm vừa rồi mình lỡ thay 150ml thì liệu có sao không nhỉ

@o0oThienSuo0o Hộp láp xe AB thiết kế 120ml, đổ 150 vào thì nó tự trào ngược ra ngoài, có bị gì đâu.
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@o0oThienSuo0o để ngang mà châm, dư tự nó trào ngược ra thôi 😆
châm đầy qá lại ì xe .

vừa đủ ko dư kô thiếu để vận hành tốt nhất là đc
Trong nhóm mình có bác nào dùng keo tự vá chưa? Mình đi làm xa chạy quốc lộ bị dính đinh hoài nên có dùng thử. Ko bít có tác hại j ko? Tra trên google thì nhìu ý quá thấy hơi hoang mang
@tranchinh2411 Hazz. Mình lại toàn chạy quốc lộ. Cứ mấy hôm là dính đinh. Chắc cuối tuần đi ra kêu họ rửa keo cho. Sống chung với bão vậy
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyentoandophuong Chắc là xì ở chỗ van rồi mình đã đưa kiểm tra rồi lốp được tháo ra lắp lại rồi kiểm tra ok.Lần này kiểm tra van xem sao.
@seth_ptit thế thì 1 là do chân van, 2 là do đầu ti van nó bị hở
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhtung211 Mình cảm ơn bạn.
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe e ab2016 lâu lắm k đi bảo dưỡng tổng. Hà nội thì nên ra HEAD hay là ngoài làm dịch vụ nhỉ các bác.
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieuviet12 cảm ơn bác nhiều, em đem ra mototech ở hà nội bảo dưỡng vậy, mấy lần vào head bảo dưỡng miễn phí các cụ toàn siết ốc với chọc chọc tí 😃))
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@badboy9x30 tại nó thấy chưa ăn được đó bác, chứ ko là vẻ vời ra liền đó, bác chú ý cái nồi, thợ ko biết vệ sinh đúng cách ráp vô sai là đi bị gằn đó nhé
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sieuviet12 Cảm ơn bác. Mai e sẽ chú ý. Mà xe e dạo này sáng ra lạnh đề lên xong đợi bơm hết nhớt lên. Xong cái chết máy. Do lạnh quá hay galenti bé bác nhỉ.
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@badboy9x30 kiểm tra lại bugi, vs kim phun, dùng thiết bị đo, nên để máy nóng chỉnh galanti 1700 (+ - 100) là chuẩn nhé bác
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe mình lốp trước nó cứ xuống hơi cứ 2 3 ngày phải bơm mà kiểm tra thì không thấy thủng hay xì hơi ở đâu cả. Mọi người biết sửa kiểu gì không?
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
@seth_ptit nghe giống vô vỏ mà chỗ vô ko kỹ làm hư viền vỏ rồi, lỗi này ko bao h fix đc @@ nó bị hở nhẹ chỗ nào đó xì từ từ, bác chỉ có tìm rồi dán keo hay gì lại thôi 😔 thua
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rayz Quả này thay lốp trước thì hơi bị chát.Mới đi được hơn 1,5

Có ai chơi bộ vá vỏ không ruột này chưa
than_chet09
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào thay toàn bộ bộ nồi ngoài head chưa thế ? giá thế nào ? chạy bao nhiêu km thì mình cần thay bộ nồi ah.
@sieuviet12 Chuẩn rồi đấy ,không còn ai khác. Đúng là bác có nghiên cứu và hiểu biết sâu đấy ....kaka
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyentoandophuong kkkkk 😃😃😃 rất nhiều ae qua bên đó làm mà
@sieuviet12 2 bác cho mình địa chỉ với, mình cũng đang tính bảo dưỡng lại xe chạy dc 41000km rồi
@phamthinh2703 [​IMG]
Cái núm cao su ở mặt đồng hồ bị hỏng thì mua ở đâu cả nhà? Tks
ming.ming.95
ĐẠI BÀNG
6 năm
e đang đi AB 2014, nó bị cái bệnh đẩy xe hay quay bánh sau nó kêu rè rè, cảm giác nặng nặng
từng thay bạc đạn các kiểu nó vẫn bị y chang. chẳng hiểu bị sao ??
còn phuộc trước thì hay kêu tiếng cộc cộc. không biết bảo dưỡng phuộc ở chổ nào các bác nhỉ ?
quangteoqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ming.ming.95 bạn ở đâu?
@ming.ming.95 Bộ Lap sau (bộ hộp số sát bánh) nó kêu bạn ơi. Sống chung lũ thôi, xe mình cũng thế. Nếu muốn êm ái ra hãng thay bộ mới hình như hơn 2 triệu thì phải
các bác cho em hỏi, xe em ab 2017 đi được hơn 2000km. Lúc đi cứ có tiếng ì ì, tầm 40-50km là to nhất. Qua 60km lại bé đi hoặc không nghe thấy. Em đọc trên mạng họ bảo là bị lỗi cam cò. Có đúng không các bác. Tiện em hỏi luôn là quán nào sửa lỗi ấy. Em ở Pháo Đài Láng, Hà Nội
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vero Cấi này bệnh chung không sửa được mà chỉ đỡ thôi.
@seth_ptit em cũng ra quán rồi. Họ bảo là lỗi dây curoa. Đợt này đi nó lại êm hẳn. Không bị nữa bác
Đang cần thay bình acquy ab 125 có ai biết kích thước của nó là nhiêu không cảm ơn: nhờ mua dùm con acquy GTZ5S Kích thước (mm): 112 x 70 x 85 (dài x rộng x cao), mà hình như kích thước Kích thước (mm): 112 x 70 x 105 (dài x rộng x cao) chiều cao 105 mới đúng, 85mm thì gắn cái kẹp cố định bình không được vì nó có khoảng trống!
@nguyentoandophuong image.jpeg
Done rồi ab 125cc dùng bình kich thước 112x70x105 nhá
hailam1991
TÍCH CỰC
6 năm
Các bạn thấy ab 125 mới dàn nhựa bóp vào kêo óp ép ko vậy? Thấy qua mấy head xe nào cũng vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019