Một vài so sánh giữa iPhone 7, 7 Plus và 6S, 6S Plus

MinhTriND
8/9/2016 0:39Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem giới thiệu thấy độ phân giải Retina HD, chả có lẽ ip 7 chỉ có độ phân giải HD chứ k phải Full HD hay sao.
Jay D
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp và bóng bẩy như samsung vậy
Anh em 6s chắc ít người lên 7
iPhone ngày càng nhàm chán!
Vẫn chưa ai thay thế được thiên tài Steve Jobs... Tim Cook chỉ là 1 cái bóng...
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko biết 7 plus Ram mấy GB nua
@Quchuyhunh Mình nghỉ con plus sẽ ram 3gb như lời đồn tuy Apple luôn Ko công bố ram.
có mỗi một cái lỗ, đút tai nghe thì ko đút sạc được
nên nếu đang nghe nhạc hoặc đang cắm loa nghe nhạc mà pin sắp hết thì nghỉ nghe đi sạc cái đã.
tất nhiên nếu dùng tai nghe ko dây thì vẫn ok
caotich
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nói
Bác nói hơi quá, xanh đen s6 với note 5 đã có rồi, màu đen thì note 7 có nhé
Camera kiểu này làm còn xấu hơn :mad: Vẫn chưa hiểu trên mạng có nhiều bản dựng rất đẹp mà
Tuyệt vời, khó có cái đt nào có thể sánh cùng, đặc biệt là 7plut jet black.
Mình thấy cũng chỉ là chip nâng cấp nhanh hơn 1 chút,camera đẹp hơn 1 tẹo ( chẳng mấy khi chụp ảnh bằng điện thoại ) ....Không có lí do để lên iphone 7
Thế này giống mấy con sony ngày xưa, cắm sạc là xác định ko nghe nhạc được nhưng mà ngày xưa 3 - 5 ngày mới sạc nên ko là vấn đề lắm. H iP hết pin + tai nghe hết pin là tập xác định, cái này chỉ sướng mấy bác đại gia, mua vài ba cái tai blt về dùng dần
estendius
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ Iphone 8, số đẹp vậy :v
Buồn ngủ hơn anh Quảng nổ trình diễn

Gửi từ MI 4LTE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@nguyenxuanhoayb
@nguyenxuanhoayb
Tối hôm qua mình coi, nhớ hông lầm là cam trước f/1.9, cam sau f/1.8, Ram con 7 là 2GB & 7P là 3GB.. Comment trao đổi thảo luận, anh em hông ném abc nếu có sai sót nhé! 😃
Chúc mừng anh em ifan có hàng mới! :rolleyes::rolleyes:
Tôi thấy cam kép trên 7p đẹp hơn cam đơn trên 7
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kích thước của series 7 không thấy nhắc đến
Lại phải xài bộ đôi này thêm 1 năm nữa chứ đổi hoài tiền nào chịu cho nổi
Có lẻ số của mình có duyên xài dòng S
5s,6s tương lai sẽ là 7s
lacuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
bài viết như kiểu viết cho xong hay copy về k check ấy, Iphone 6S thì nhỏ nhất là 16G, và cũng k có 32G. Mod xem lại
@lacuong Sau 7/9 thì Apple chỉ bán 6s/plus bản 32Gb/128Gb rồi bạn, các đời iPad cũng thế, bạn có thể lên web Apple để xem thông tin.
oxystyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lacuong Hình như bác mới là người cần phải tìm hiểu lại. Peace :3 upload_2016-9-8_12-38-56.png upload_2016-9-8_12-38-56.png
@lacuong Bác này chả nắm thông tin gì hết, giống ở trên núi mới xuống vậy, sau ngày 7/9 không còn sx 16-64G nữa nhé
@lacuong Ko biết thì dựa cột mà nghe. Giờ apple bỏ bản 16 và 64G trên 6s và 6s plus rồi. Thay bằng bản 32G và giữ lại bản 128G
lacuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trivietvalues Đơn giản vì e đang cầm con 6S 16G nên e k đồng ý ý kiến đó bác ạ.
E vừa điện cho tim cúc hỏi về ram và pin của iphone 7 và 7plus thì hắn trả lời là RAM vẫn 2GB pin iphone 7 là 1960mAh còn 7 plus là 2910mAh các bác thấy sao
@idiep Đù mình vừa ăn trưa với Cook xong có thấy ai gọi điện đâu bạn chém gió hả ?
Sao không thấy anh Bphone ra mẫu mới nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019