Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một vài tips hữu ích khi dùng iPhone

vn_ninja
19/7/2019 14:33Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvdlcp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vùng mà các nhà mạng quảng cáo bằng tên Wi-Fi à? 4721170_wifi.gif
@pvdlcp Um, ở mình ko cho truy cập modem đổi tên wifi lun, vãi lắm
phatvott
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình biết 1tip để đóng tất cả các app đang chạy, không cần phải tắt máy mở lại: bấm đè nút nguồn cho hiện lên màn hình tắt máy, sau đó nhấn giữ phím Home (phím cứng hay ảo đều được nhưng ảo nhanh hơn) cho đến khi thoát ra màn hình chính là xong
Cái vụ wifi on/off có vẻ lẹ hơn á chủ top
@Huỳnh kiến nhân Muốn tìm mạng wifi chứ ko muốn ngắt wifi bạn ơi ;)
@vn_ninja Hay nhưng để tiện hơn ios 13 đã mang ra control center để tiện hơn và hợp thức hơn bí mật này
@vn_ninja Đúng rồi bạn. Bạn on/off là nó quét lại mà...
@Huỳnh kiến nhân Hok, ý là mình mún giữ comnect wifi hiện tại nhưng mà tìm cái mạng khác, tìm có thì mình connect, ko thì giữ mạng cũ, ý là vậy ;)
sonle194
ĐẠI BÀNG
5 năm
ng miền nam họ ko phân biệt được 2 dấu hỏi ngã, ví dụ tên Diễm họ nói là Diểm, kỹ sư nói là kỷ sư, chia sẻ thành chia sẽ...cách viết là sai chính tả nhưng đó là văn hóa vùng miền rồi
hettiensai
TÍCH CỰC
5 năm
đồng bộ danh bạ lên gmail rồi mà sao khi đăng nhập sang máy khác vẫn bị thiếu số của mấy người là như nào nhỉ. Nhà mìn ai biết ko.
xem danh sách trên gmail bằng máy tính cũng không có luôn.
thêm số trên gmail bằng máy tính thì trên điện thoại lại có 2 số./
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
Có tips nào cho 6s bớt lag không ạ? Dạo gần đây app bị out với đơ liên tục ạ 😔 Mình không có điều kiện đổi điện thoại mới thì giờ nên làm sao ạ :(
@klatao Thay pin đi bạn ;)
@klatao Máy chạy FW bao nhiêu . Nếu iOS 12 thì sống chung với lũ thôi . 6S chạy bản 12 là lag , hao pin , kinh khủng luôn , thay pin cũng vậy à bạn ơi . Chịu khó sống chung với lũ thôi , hoặc gom lúa sắp phone mới thôi . Với dòng 6S , thì chạy iOS 10 , 11 là lý tưởng nhất cho em nó 😃
Nhớ ghi rõ là XR từ đầu bài nhe, đọc một hồi mới thấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019