Một vài ứng dụng hữu ích cho người mới tiếp cận Windows Phone

Duy Luân
29/12/2012 16:1Phản hồi: 278
278 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wp8 rất tuyệt
có vẻ những tiện ích của window phone vẫn chưa nhiều như android, em cần những phần mềm sau : khóa màn hình, tắt các ứng dụng chạy ngầm kiểu như task killer, phần mềm dấu ảnh và video,....
@kien_2210 Có hết nhé đang xài lu 710 đây
@kien_2210 All đã có rồi
@Bmw_audi nếu có hết rồi thì bác liệt kê ra đây để em còn biết đường mà down
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnhutlanh Bác cho biết tên mấy phần mềm khoá màn hình để ấn trên màn cảm ứng nó khoá luôn đỡ phải dùng phím cứng đi, và task killer trên win 8 nữa hộ e với, mới dùng mà không tìm được
trc dùng WP 1 thời gian, sau vì tiền mà phải bán em nó đi. Ai chưa sài thì thấy nó bình thường , sài rồi mới thấy, nó phục vụ cho mình nhiều hơn, thoải mái hơn, không phức tạp lằng nhằng. duyệt mail, face trên wp thấy rất dễ dàng và thoải mái, cảm giác nó gần gũi khó tả lắm, ko như trên androi hay ios, mình vân có cảm giác đang dùng 1 cái đt,bất tiện. Đang dồn mua 920 ^^
@hoanloc Công nhận em cầm con Lumia 920 thấy thích mê tơi. Ngày nào lên lớp cũng cầm nghịch cứ như của mình 😆.
songoku
TÍCH CỰC
11 năm
app còn quá ít ,đợi thời gian nữa rồi sử dụng
@songoku biết đợi đến bao giờ? bao nhiêu năm mà app vẫn nghèo nàn và chưa hỗ trợ tốt cho khu vực Vn mình !
Nói thiệt em chỉ kết mỗi cái gmap, mà hình như wp8 tích hợp sẵn gmap, bing map vs nokia map trong setting hay sao ấy nhỉ, hôm nọ xem clip có thấy nó làm thế bác nào xác nhận giúp em để ko phải lăn tăn wp 8 nữa.
gohan123
TÍCH CỰC
11 năm
Metro UI sẽ làm wp và có thể cả win8 tàn lụi, chờ mà xem. Cái lõi thì tốt nhưng cái áo khoác thì kém hấp dẫn.
@gohan123 Bác nói gì vậy? Sao lại tàn lụi....bác xài win 8 vs wp8 chưa vậy?
Dang xai android. Moi dc vooc wp7.5 ak. Wp8 chua dung bao gio
WP có tiếng việt àh sao mình đang xài con 900 ko thấy tiếng việt:mad:
@nguyenductien1 Mình nghĩ là họ hoàn toàn có thể up các thiết bị cũ lên wp 8, vì cơ bản wp 8 cũng không yêu cầu lớn về cấu hình, tuy nhiên nếu họ làm vậy thì một lượng lớn khách hàng sẽ không chịu chi tiền mua thiết bị mới, bởi lẽ theo mình thấy Lumia 800 - 900 cũng có thiết kế khá đẹp rồi
@daniel.chivas Không hẳn như thế, theo em đọc được (không biết đúng hay sai) thì không thể nâng cấp lên được do phần mềm sử dụng lõi hoàn toàn khác.
@maixong k biết thì khe khẽ cái mồm. ai nói k có telex vni. gà
@sockpro333 chỉ có WP 8 là có tiếng Việt thôi, Lu 900 Chạy WP 7.x
có vẻ như maixong là antifan wp8 nhỉ😆,mình thì thấy ngược lại,wp8 rất đáng xài,android cũng mấy năm trời mới dc như ngay hôm nay huống chi wp8 mới ra lò😃)
@tranhai251 Mình cũng dùng qua các HĐH: Synbian, Bada, IOS, Android, (dùng Android nhiều hơn). Những cái mình nêu ra chỉ có: chỉnh âm lượng cho từng thành phần, khóa xoay là thứ chưa có (nhưng chắc chắn rồi sẽ có, không phải là mơ) những thứ khác làm được nhưng thao tác còn phức tạp, vd muốn tắt Wifi với Android chỉ cần 1 thao tác thay vì 2 thao tác như ở WP, gửi lấy số gửi tin cho người khác có nhiều tùy chọn trực quan ...
Không thể phủ nhận những cái hay, của WP nhưng tiện ích người dùng chưa tốt, chưa xứng tầm với tiền năng của MS, WP8 vần chưa cơ sự đột phá về tiện ích người dùng (đặc biệt là ở các tính năng cơ bản) so với các phiên bản WP7
@mdaunnhg1 bác hiểu sai í em rồi, ăn ti ăn tủng j đâu, mấy cái flagships của các hãng bây h cái nào cũng thích hết. hỏi là hỏi để biết thôi, chứ ko phải hỏi để anti. đúng là rất nhiều người dùng wp giờ muốn có chức năng khóa xoay mà chưa có. với cả dùng ie trên winphone duyệt web rất nhanh, mượt, nên muốn hỏi cái trình duyệt kia có nhanh và mượt như thế ko? "nhanh" là nhanh theo nghĩa đấy. chứ ai hỏi "dow" mất bao lâu đâu? :poker face:
@Hoang_S cứ spam hết bài này bài khác...ông ko thể hiện?>???
@maixong mua wp là bỏ ra 1 mớ tiền ôm cái bực mình, android là cô vợ xinh đẹp dễ bảo và tâm lý, google vô đối.
Tóm lại là app còn rất cơ bản và sơ khai

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
Hơ. Không biết mình cái APP gì mà giờ vào menu nó cứ săp xếp theo ABC, nhìn vướng hết cả mắt (vì mình cái ít app, nếu cài nhiều thì cái này có lợi). Giờ muốn gỡ bỏ nó mà tìm mãi WP .không ra. Xin hỏi, có cách nào ngoài factory reset ?. Hơi buồn vì WP cho người dùng ít tùy biến quá
@Hoang_S Mặc định của WP cứ cài ~40app là nó hiện. Mấy cái nút chữ A,B,C ấy là để search tên app đấy, bác bấm vào nó hiện ra dễ tìm pm hơn. Cái này tiện lợi như thế mà bác, ko có vướng víu gì đâu 😃
@QXPro Tôi biết ngay là nhiều bạn sẽ bảo là xếp a,b,c như thế là tiện nên trong bài tôi đã nói "vẫn biết rằng cài nhiều app thì tiện). Vấn đề nằm ở chỗ tôi chưa có đến 40 App. (39) nó vẫn abc. bực mình vì cả một trang màn hình cỡ 4,5'' chỉ nhìn được 4 app, vd

[F]

Facebook

[H]

Handyscan (free)

Internet Explorer

[L]

Lịch
ở đây chắc đi học nhiều!những người cao hơn mình dự đoán còn không chính xác?xem lại mình là ai thì mới nói,toàn xàm xàm,xớn xác,cố mà nói!đã xài chưa nói,tuỳ sở thích,đúng là...............học riết mụ chữ
@maixong đúng như ngta nói,học cao quá lên giỏi quá nhìn xuống không biết là ai?
Chắc tầm vài năm nửa mới hứng với wp, vì hiện tại android giúp mình rất tốt nhiều thứ, chờ wp phổ biến như android mới suy nghĩ tiếp. Kha kha
mình đã xài WP ( lumia 900) và thấy nó chán ngắt, ý kiến cá nhân nha, đừng chém
Paul40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cac ban nao thich xem film, nhac truc tuyen thi co the tai TVbox, apps nay tich hop ca zing, nhaccuatui va ca Hd cafe de xem film.
Lắm anti thế mà kệ muốn nói j cứ việc thích thì dùng và dùng thấy tiện lợi phù hợp với bản thân thì khen thôi😃
Em xin gợi ý app Backgrounds HD để thêm ảnh nền màn hình khóa
các bác nào mới dùng WP thì qua winphoneviet ấy, nhiều tip hay và share app free nữa chứ ở đây nhạt lắm
DUY LUÂN viết bài này hay, thật ra mình dùng IOS cũng chỉ cần chừng đó và một số trên Cydia để tinh chỉnh vọc vạch.
Thế mà, các chú trên TT,cứ chê win8 ít ứng dụng-miễn là đủ xài là ok rùi.
Đặt gạch cho em Lumia 620 rùi, chờ thui
@Duy2012 Hôm này bác này rửa tay gác kiếm ah? Sao hiền thế? Mấy hum nọ chém nokia ác liệt mà!
@blueseaN9 qua mấy topic có ss là biết hiền hay ko hà
Mềnh vẫn thích vọc wp8 và smp thì thích anh Nokia
Tinhte có nhìu baì hỗ trợ wp thật...thật là tốt.gom exp sẵn.khi nào có tiền mua rồi áp dụng : ))...
Đừng nhận xét một cách cảm tính như vậy bạn à. Hãy thử dùng 1 tháng đi.bạn sẽ nghĩ khác ngay
@daniel.chivas cầm cái lu 610 1 lần mà mê WP từ đó đến h..... đặt gạch lu 620 đây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019