Một vài ưu điểm của màn hình cong và màn hình Ultra HD của Samsung

Ynudashi
10/12/2015 4:45Phản hồi: 14
Một vài ưu điểm của màn hình cong và màn hình Ultra HD của Samsung
Trong năm nay, Samsung đã chi ra một số tiền lớn để giới thiệu màn hình, mô hình với màn hình cong và bản sao với độ phân giải Ultra HD đáng chú ý.

Cong trên bàn của bạn !

Samsung tin rằng chúng ta có xu hướng lựa chọn theo các màn hình cong vì phù hợp với mắt nhìn. Một màn hình cong sẽ cho bạn có trải nghiệm thực thụ hơn trên màn hình cong, cho dù bạn đang làm việc hay là chơi một trò chơi trên màn hình cong thì đó cũng sẽ là giải pháp thực sự thú vị cho người dùng.

Một trong những 2 chiếc màn hình mà Samsung đã công bố đến người dùng :

Samsung S29E790C

Samsung S27D590C​

Ultra HD : điểm ảnh nhiều hơn, chi tiết hơn !

Bạn đã sẵn sàng để chuyển đến một độ phân giải Ultra HD ? Samsunng cũng sẽ cho bạn có một vài lựa chọn cho những chiếc màn hình 4K. Mật độ điểm ảnh gấp 4 lần so với điểm ảnh của Full HD. Bạn có thể sử dụng trong không gian làm việc nhiều hơn nhưng mọi thứ sẽ khá nhỏ. Đối với sự mở rộng của phần mềm hiện đại thì tính năng mật độ điểm ảnh sẽ phù hợp hơn.

Samsung cũng giới thiệu hai màn hình Ultra HD với những cải tiến vượt bật trong các mật độ điểm ảnh.

Samsung U24E590DS

Samsung U28E850R
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xinhqua
ĐẠI BÀNG
8 năm
4K chắc xài displayport mới đẹp hả thớt
@xinhqua 4K thì bác nên đầu tư hẳn cho mình DisplayPort hoặc là HDMI 2.0 nhé bác, có thể 1 trong 2 thì mới đạt được độ phân giải tối đa
haiphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 màn hình cong trên chắc Full HD à hả bác ?
@haiphan Chỉ được Full HD à bác, còn 2 con phía dưới mới là con 4K phân biệt với mã U còn cong thì là C cuối
chieudoc
ĐẠI BÀNG
8 năm

mấy con này nút ở trước màn hình còn mấy con cong nó nằm ở đâu ta @@
@chieudoc
nó nằm phía sau bên góc trái phía dưới của màn hình á bác, khá là gọn gàng
daubung
ĐẠI BÀNG
8 năm
thiết kế đẹp mắt và tinh tế, có tiền sẽ mua 😆
mitrung
ĐẠI BÀNG
8 năm

con này tỉ lệ vs con 34" thì phải, cong của Samsung luôn
zanek
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mitrung có bự hơn luôn hả bác ?
@zanek Kích thước ở series này là 34" là to nhất á bác và vẫn chưa có màn hình to hơn
@mitrung Cùng một tỉ lệ luôn, nhưng mà khác kích thước là 29" vs 34", vs công nghệ trang bị trên màn hình 34" được nhiều và đầy đủ hơn
haino88
ĐẠI BÀNG
8 năm
màn hình 4K chắc đắt lắm nhỉ ?
@haino88 con 24-inch thì tầm 400$ và con to hơn xíu là màn hình 28" với giá cao hơn xíu là 500$
the_gioi
ĐẠI BÀNG
8 năm
đại khái về màn hình cong thì mình vẫn còn mơ hồ vì vẫn chưa tìm đc khái niệm nào cho e nó vì chưa đc sử dụng bao giờ huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019